ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องแต่ถูกคน อวยพรวันเกิดปฎิคมของบอร์ดกันหน่อยครับ  (อ่าน 8966 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พรุ่งนี้ (๒๗ มี.ค.)เป็นวันคล้ายวันเกิดพี่สาวเจ้าเสน่ห์ของน้องๆ หลายคน

ในฐานะที่พี่โชวเป็นปฎิคมของบอร์ดบางพระ  นำเรื่องราวดีๆและรอยยิ้มมาฝากพวกเราเสมอๆ

ขอเชิญพี่้น้องมาร่วมอวยพรวันเกิดให้พี่โชว กันหน่อยนะครับ  น้ำใจไมตรีต่อกัน เผื่อพี่เขาจะพาเราไปเลี้ยงทั้งหมด   :005: :005:

สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่สาว ขอให้รวยๆ เฮงๆ มีแต่รอยยิ้ม สุขภาพแข็งแรง

มีเสน่ห์มากมายอีกนะครับพี่
:089: :089: :089:

> กดเบาๆนะจ๊ะ <
> กดเบาๆนะจ๊ะ <

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :047: HAPPY BIRTH DAY.. พี่สาวคนสวยล่วงหน้าเลยนะค่ะ..

ขอให้สวยๆ รวยๆ อยู่กับน้องตลอดไปนะค่ะ..

อยากได้สิ่งได้ก็ให้สมหวังนะค่ะ(ทั้งขุนแผน ทั้งตะกรุดเงิน ฯ )...สมหวัง ๆ เด้อค่า... 33;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้พี่โชวมีความ สุข สมดั่งปราณธนา ใช้อะไร ขอให้หนุ่มๆ ติดตรึม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้สมหวังทุกประการน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอให้พี่โซว มีความสุข :001: ปราศจากความทุกข์ใด ๆ คิดเงินขอให้ได้เงิน คิดทอง ขอให้ได้ทอง :009: คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ที่ใจหวัง นะครับ ขอให้สวย ๆ :079: :048: รวย ๆ มีเงินเข้าอย่าได้ขาดมือ (มาแบ่งกันบ้างก็ได้นะครับ อิอิอิ) :002: :002: :004: :004: :048: :005:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
พรใดที่เป็นจริงได้ ขออำนาจบารมีแห่งองค์หลวงพ่อเปิ่นช่วยดลบันดาลให้สำเร็จลุล่วงสมดังใจมุ่งปราถนาทุกประการครับ  :114:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
วันเกิดนี้..อายุวัณโณ สุขขัง พะลัง..
                                            ขอให้มีความสุขนะครับ อย่าลืมทำบุญกับพระที่บ้านก่อนนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
สุขสันต์วันเกิดคับ

ขอให้มีความสุขมาก ๆคับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

เนื่องด้วยวาระดิถีอันเป็นมงคลนี้ (วันนี้วันครู)  และอีก1วินาทีหลัง0.00 จะเป็น วันเกิดของคุณนุชหรือคุณโชว์ ปฏิคมใจดีผู้มีเกียรติ์ของพวกเราชาวบางพระ ข้าพเจ้าและพี่น้องบางพระก็ขออวยพรท่าน ในนามของ16ชั้นฟ้า15ชั้นดินองค์อินทร์ยมราศอากาศเทพยุดา บูรพาจารย์บรรพชนม์ทุอง์และบูรพาจารย์บางพระ ทุกองค์อันได้แก่พ่อปู่กาลสิทธ์ พ่อปู่เจ้าสมิงพรายพ่อปู่เพชรฉลูกรรมพ่อปู่นารายน์นารอด พ่อปู่ตาไฟ อีกทั้ง 18ตน รวมไปถึง หลวงพ่อ3พี่น้อง และบูพาจารย์ วัดบางพระ หลวงพ่อแดงทุ่งคอก หลวงพ่อโอภาษี หลวงปู่หิ่มอินทโชโต ดร.พระอุดมประชานารถ หลวงพ่อเปิ่นฐิตะคุโณ และพุทธคุณธรรมคุณสังฆคุณ ครุอาจารย์หลวงพี่ทุกองค์ โปรดดลบันดาลให้สิ่งที่ท่านต้องการถ้าไม่ผิดศีลธรรม ธรรมนองคลองทำไม่ว่ายากเย็นเพียงใดที่ฝันไว้ จงประกบกับความสำฤทธ์สำเร็จทุกอย่างทุกประการ อายุวัณโณสุขังพะลัง

ยันทุนนิมิตตังอะวะมังคะลัญจะโยจามะนาโป สะกุนาสะสัทโธปาปักคะโหทุสุปินังอะกันตัง พุธานุภาเวนะ ธัมมานุธาเวนะ สังฆะนุภาเวนะ สสัพพะทุกขัง สัพะโคคะสัพพะศัจตรูวินาศสันติ

นะโมโพธสัตตโตอาคันติมายะอิติภะคะวา 3จบ

ภะวันตุเภะวันตุสัพพะมังคะลังรักขันตุสัพพะเทวะตาสัพพะพุทธา ธัมมาสังฆานุภาเวนะสัตธาโสตถีภะวันตุเต
ตะวะเมวะ นะโมพุทธายะ

นะหน้าทองผิวผ่องกายาใครเห็นใครทักใครเห็นใครรักใครเห็นใครชมเพราะกูได้อาคมษีอนุเพชร เอวะเมตุตังเอกังสะมะยังภะคะวาติ
นะวนนะเวียนนะสถิตย์นะสะเที้ยนนะเวีนยมาหานะเวียนนะวน เอหิมามา จัดตังภิรินิโสเอหิมามา นะโมพุทธายะ
นะชาลีติ ปะสิทธิลาโภะวันตุเม ฐิตะคุโณอาจาริโยเมประสิทธิลาโภ ตะถาคะโต สิทธิกิจจังสิธิกัมมัง สิทธิการิยังตะถาคะโต
โอมจงสมปราถนาด้วย บุญญาบารมีครูอาจารย์ทุกประการในทางดีเทิญ

ขอบคุณที่ท่านช่วยทำหน้าที่ปฏิคมอันทรงเกียรติ์ของวัดเพื่อเผยแพ่รพุทธคุณพุทธธรรม และข่าวสารทางวัด สู่พี่น้องและบุคลภายนอกด้วยความสุขความเจริญกาลนานเทอญ

สาธุครับ

Happy birthday To Sho Happy birthday To Sho Happy birthday HappyBirthday Happy birthday To Sho...ooo

Best wishes is all your Goodness hope and your dresam Come true .พรที่ดีสุดคือสิ่งดีที่ปราถนา จงสมัฤทธิ์

O tanjobi wa Omedeto gozaimasu node zembu ii no Yume wa atteomoimasu. เพราะเปงวันเกิด ก็ให้ได้ในสิ่งดีที่ฝันทั้งหมด

Bonjour Madame Nouch.(หวัดดีฮะมาดามนุช) โดดเรียนเลยจำไม่ได้...
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอให้มีความสุขความเจริญ  คิดสิ่งหนึ่งประการใด ของให้สำเร็จทุกประการ เทอญ ๆ ๆ ๆ

ของให้รวย ๆ ๆ ถูกหวยรางวัลที่๑ นะครับ(แบ่งผมมั้นนะ...กิ กิ^^)
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด ขอให้ชีวิตได้พบแต่สิ่งดีๆที่เป็นมงคล และสมหวังดังตั้งใจทุกสิ่งทุกประการครับผม
วิน...

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดมีความสุขมากๆนะครับ :114:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

สุขสันต์ สุขสันต์ ....กรี๊ดดด !!!! สุขสันต์วันเกิดค่า....!!!!

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดพี่โชว์นะครับ  ปีนี้ครบ18ใช่มั้ยครับ   :001:

คิดสิ่งใดขอให้สมหวังในสิ่งนั้นครับ      ขอให้พี่โชว์สวยวันสวยคืนนะคร้าบบ(ใช้หากินปราจำ) :009: :114:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ครับพรใดที่มงคลขอให้เกิดกับพี่และครอบครัวนะครับ
ขอให้สวยวันสวยคืนอย่างนี้ทุกวันนะครับ
ขอให้เสน่ห์ของพี่เสื่อมคลายไปจากใจผมบ้างก็ดี
ขอบคุณมากครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยเรื่องที่ผมเล่าให้พี่ฟัง
แล้วเอามาออนแอร์หน้าบอร์ดจะโดนลบไปแล้ว
ก็มีอาการเป็นอย่างไรผมก็เล่าอย่างนั้น ผมไม่มีเจตนาใดใดแอบแฝงทั้งสิ้น
สงสัยเป็นเรื่องไร้สาระ555+(ที่จริงได้ความรู้ทั้งเยอะ) :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้พี่โชวพี่สาวของผมมีความสุขมากๆรวยๆ
ขอให้สวยขึ้นทุกๆวันเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของพวกเราต่อไปนะครับพี่สาว
:009: :009:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
happy birthday ครับพี่โชว์

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
สุขสันต์วันเกิดครับพี่โชวสุดสวย ปฏิคมสาวที่อารมณ์ดี..(เหมือนหน้าตา )
พรใดๆในโลกที่มีจริงนั้น ก็ขอให้พรนั้นมาสู่พี่โชวทั้งหมดด้วยครับ อยากได้อะไรก็ไปหาเอาเองนะครับ..

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
     27 มีนามาบังเกิด  ให้กำเหนิดสาวโชว์คนโก้เก๋...
เป็นสาวเก่งสาวมั่นไม่โลเล  เป็นสาวเท่ประจำเวปเดปได้ใจ...
     ขอให้มีความสุขสนุกสนาน  จิตเบิกบานแจ่มใสในสิ่งฝัน..
ให้เธอมีความสุขทุกคืนวัน    จงสุขสันต์สุขขีแฮปปี้เอย... :089:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แหมพี่บิ๊ดต๊อดนี่โก้ไม่เบาแฮะ นั่งแต่งกลอนให้โชวเลยนะพี่

ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ ไม่เจ็บ ไม่จนนะเจ๊................ :114:

ถ้าอยากทำบุญ ก็เอาพระมาแจกโจ้ก็ดีนะ ได้บุญเหมือนกัน  :052:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
แหมพี่บิ๊ดต๊อดนี่โก้ไม่เบาแฮะ นั่งแต่งกลอนให้โชวเลยนะพี่

ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ ไม่เจ็บ ไม่จนนะเจ๊................ :114:

ถ้าอยากทำบุญ ก็เอาพระมาแจกโจ้ก็ดีนะ ได้บุญเหมือนกัน  :052:

"คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง"  ใช่ไหมครับ พี่ใหญ่ Tod.  :005:

สุขสันต์วันเกิดเน้อ พี่สาวคนงาม...ขนาด  :114:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สุขสันต์วันเกิดครับ  ไชโยมีอายุเพิ่มอีกหนึ่งปีขอให้มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับผม

คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนา สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยๆ... :053:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พรใดที่ประเสริฐ  พรใดที่เลิศ  ขอให้จงบังเกิด แด่ คุณโชว  ครับ :050:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
สุขสันต์วันเกิดค่ะ   :114: :089:
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
สุขสันต์วันเกิดพี่โชว์ครับ...แล้วก็ให้พี่โชเอาข้อมูล เรื่องราวต่างๆมาเล่าสู่พี่น้องบางพระเรื่อยๆเน้อ.......
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

porvfc

• บุคคลทั่วไป
Language                                          How to say "Happy Birthday"
     Alsatian                                                     Gueter geburtsdaa!
 Austrian-Viennese                              Ois guade winsch i dia zum Gbuadsdog!
      Brazil                                                Parab้ns a voc๊!  Parab้ns a voc๊
Chinese-Cantonese                                            Sun Yat Fai Lok!
     Danish                                                 Tillykke med fodselsdagen!         
     English                                                        Happy Birthday!
     Finnish                                                    Hyvaa syntymapaivaa!
     French                                                     Joyeux Anniversaire!
     German                                                 Alles Gute zum Geburtstag!
      Greek                                            Eytyxismena Genethlia! or Chronia Pola!
   Indonesian                                                  Selamat Ulang Tahun!
      Italian                                                       Buon Compleanno!
   Japanese                                           Otanjou-bi Omedetou Gozaimasu!
 Kannada (India)                                        Huttida Habba Subashayagalu!
      Korean                                                 Saeng il chuk ha ham ni da!
    Malaysian                                                     Selamat Hari Jadi!
     Swedish                                                 Grattis pๅ f๖delsedagen
   Taiwanese                                                    San leaz quiet lo!
       Thai                                                       Suk San Wan Keut!

have a Happy Birthday , request have strong health , there is the progress in the work and have one's hopes fulfilled for what , wish every the points ,
สุขสันต์วันเกิด ปอร์ก้อขอให้พี่นุชมีสุขภาพแข็งแรง มีความเจริญก้าวหน้าในการงานและสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการเทอญ  โอมเพี๊ยง!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 11:13:18 โดย porvfc & pnw »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับพี่โชว์

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอให้สมหวังทุกประการน่ะครับz,.... :002:

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อวยพรให้ สุขภาพดี การงานที่ทำเจริญก้าวหน้า สุขสดชื่นทุกวันทุกคืน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

I wish you have more healthy, wealthy and beauty through the whole year.

happy birthday na ka
  :114:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
 :090: :090: :090:   ต้องขอยืมสำนวน ?ห้ามจนโดยเด็ดขาด? ของ ลพ.ญา ที่เคยมอบให้แก่ผม... จึงขออวยพร ?นุช? (ลูกสาวผู้การเสือ) ว่า  ?ห้ามไม่สวยโดยเด็ดขาด" ... มิฉะนั้นจะเสียชื่อผู้เป็นพ่อ... Happy?Happy?Birthday?ครับ... Cho!...ลพ.เปิ่น คุ้มครอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 03:46:39 โดย 81 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้มีแต่ความสุข และมีพลังทุกเมื่อ ยามใดอ่อนแอก็ขอให้มีกำลังใจเสมอ

ขอให้สิ่งที่คุณพี่ บูชาเคารพรักษา จงสถิตและเกิดความสุข ความเจริญ ...  :114:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
สาวฮอตต้องเค้กร้อนๆๆแรงอย่างนี้ซินะคะ อ่ะๆๆ ไฟไหงไม่ติดอ่ะ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 04:28:47 โดย porvfc & pnw »

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้สวย ขอให้รวย ขอให้มีแฟนมีเงินทองเหลือใช้อย่างฟุ่มเฟือย
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอให้สวยวันสวยคืนนะครับ...
เพราะผู้หญิงกับความงาม...
เป็นของคู่กันจ้า...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่โชว์ คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังตามปรารถนานะครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอให้พี่โชว์มีความสุขมากๆครับ ร่ำรวยเงินทอง หญิงรักชายหลง สุภาพแข็งแรง เป็นที่รักของพี่น้องชาวบางพระตลอดไป.. 06;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอขอบคุณทุกคำอวยพร... สะท้อนถึงความอบอุ่นที่ ยากนัก จะหาจากที่ใด...ได้....

ที่นี่....บ้านบางพระ หลังนี้ มีแต่ความปรารถนาดีจาก พ่อ พี่ น้อง... มาตลอด...

วันเกิดครั้งนี้... มันชื่นฉ่ำใจไงไม่รู้บอกไม่ถูก.... แบบว่าไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยในชีวิต จริงๆ นะคะ...

ขอบคุณอชิตะ ที่กรุณาให้เกียรติมาโพสประกาศให้พี่สาวคนนี้... สร้างความเอิกเกริก...แบบไม่รู้เนื้อ รู้ตัว...

ขอบคุณพี่น้องทุกคน..ขออนุญาตินับจำนวนเก็บรายชื่อเอาไว้.. (เผื่อไว้แจกของขวัญดีกว่า...แต่ขอคิดหน่อยว่าจะเป็นอะไร 555) ...

ส่วน 'ชิน' (เด็กนอกวัด) นั้น... ถือให้วันนี้ ยุติการประชดประชัน งอน โกรธ ฯลฯ เสียทีค่ะ...หันมาให้เกียรติกันดีกว่าค่ะ....

สงสารสาวๆ ในบ้านบางพระของเรานะคะ... (สีผึ้งที่จะเอามาวันอาทิตย์...เขาไม่เอาแล้วนะคะ...) :008:

เอาเป็นว่า...ผู้หญิงคนนี้..ไม่ติดใจอะไร...ให้อภัยในทุกๆ เรื่อง...ที่ผ่านมาก็แล้วกันค่ะ...ขอบคุณค่ะ...
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 08:28:14 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณทุกคำอวยพร... สะท้อนถึงความอบอุ่นที่ ยากนัก จะหาจากที่ใด...ได้....

ที่นี่....บ้านบางพระ หลังนี้ มีแต่ความปรารถนาดีจาก พ่อ พี่ น้อง... มาตลอด...

วันเกิดครั้งนี้... มันชื่นฉ่ำใจไงไม่รู้บอกไม่ถูก.... แบบว่าไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยในชีวิต จริงๆ นะคะ...

ขอบคุณอชิตะ ที่กรุณาให้เกียรติมาโพสประกาศให้พี่สาวคนนี้... สร้างความเอิกเกริก...แบบไม่รู้เนื้อ รู้ตัว...

ขอบคุณพี่น้องทุกคน..ขออนุญาตินับจำนวนเก็บรายชื่อเอาไว้.. (เผื่อไว้แจกของขวัญดีกว่า...แต่ขอคิดหน่อยว่าจะเป็นอะไร 555) ...

ส่วน 'ชิน' (เด็กนอกวัด) นั้น... ถือให้วันนี้ ยุติการประชดประชัน งอน โกรธ ฯลฯ เสียทีค่ะ...หันมาให้เกียรติกันดีกว่าค่ะ....

สงสารสาวๆ ในบ้านบางพระของเรานะคะ... (สีผึ้งที่จะเอามาวันอาทิตย์...เขาไม่เอาแล้วนะคะ...) :008:

เอาเป็นว่า...ผู้หญิงคนนี้..ไม่ติดใจอะไร...ให้อภัยในทุกๆ เรื่อง...ที่ผ่านมาก็แล้วกันค่ะ...ขอบคุณค่ะ...
:009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 09:49:15 โดย cho presley »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ช้าไปไหมพี่ที่จะHBD

555+HBDคับพี่สาวฮุฮุ

ขอให้มีความสุขในปีนี้นะครับ

โรคภัยไม่เบียดเบียน

ทำงานน้อยลงบ้างก้อดีคับ

เดวรวยตังท่วมบ้าน

555+
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
Best wishes on your birthday. You deserve a special one.
สุขสันต์วันเกิด คุณควรได้รับสิ่งที่พิเศษที่สุดในวันเกิด
เข้ามาอวยพรให้ช้าไปหนึ่งวัน คงไม่เป็นไรนะคับบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 06:03:39 โดย jat - rama 9 »
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด
ของให้สุขภาพแข็งแรง  ครับ 
 :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
อวนพรย้อนหละนะคับมาไม่ทันงาน (อดกินเค็กเลยอิอิ) HAPPY BIRTH DAY นะคับ ขอให้สวยๆยิ่งๆขึ้นไป มีแต่ความสุขนะคับ

ขอให้อาการบาดเจ็บหายไปไวๆนะคับ...

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
HAPPY BIRTHDAY  ค่ะ พี่นุช
ขอให้สวย พราวเสน่ห์ ขอให้รวย
และขอให้พบเจอเรื่องดี ๆสิ่งที่ดีๆ ในชีวิตนะค่ะ

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
ช้าหน่อย แต่ก็ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ ขอให้ได้ทุกอย่างตามที่ใจปรารถนานะครับ  :053: :053: :053:
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ท่านเว็บครับผมไม่ได้ขุดกระทู้นะครับ เพียงแต่ยังไม่ได้อวยพรพี่เค้า
ขอให้พี่โชวดูเด็กแบบนี้ไปนานๆนะ ไม่มีเรื่องเครียด มีเงินใช้ไม่ขาดกระเป๋า ไม่ป่วยไม่เจ็บ หากบังเอิญเจ็บก่อนที่ผมอวยพร ก็ให้หายเร็วๆ ขอให้ของใช้ที่มีไม่เสีย ของกินที่ได้กินอร่อย มีของสวยๆงามๆ หล่อๆ เข้ามาในชีวิต ไม่มีอะไรที่หวังแล้วไม่ได้ นะพี่นะ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
สุขสันต์วันเกิดครับ สวยยิ่งๆรวยๆครับผม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้