ผู้เขียน หัวข้อ: ***ขุนแผน หลวงปู่ทิม วัดพระขาว/เด็กนอกวัด***  (อ่าน 14587 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
1.ขุนแผน8รอบเนื้อชานหมาก+ฝังตะกรุดทอง พ.ศ2552 ขออินกระแสกระเขาหน่อย :009: ชานหมากเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ทิม มีประสบการณ์มากมายทั้งในด้านเมตตามหานิยมและโชคลาภ ดังนั้นขุนแผนเนื้อชานหมากจึงเป็นที่นิยมและเสาะหาของลูกศิษย์มากที่สุด :016:

• สัตตมะ
  • **
2.ขุนแผนเนื้อชานหมาก+ฝังตะกรุดทอง+พลอย พ.ศ2548 องค์นี้มีประสบการณ์ตอนนั้นปี2549ช่วงต้นปีผมได้ให้ขุนแผนองค์นี้พ่อไปใส่ตอนนั้น(กรอบสแตนเลส)เนื่องจากพ่อบอกไม่มีขุนแผนหลวงปู่ทิมเลย อยากได้ตัวกระผมตัดใจอยู่นาน แล้วปี2550ช่วงกลางปีผมได้ถามพ่อว่าขุนแผนปู่ทิมไปไหนท่านไม่รู้เก็บไว้ไหนหาไม่เจอ :067:ผมก็ถามท่านอยู่ตลอดขุนแผนไปไหนคำตอบที่ได้รับเหมือนเดิม :070:จนเมื่อปีที่แล้ว2551ช่วงต้นปีผมก็ไปศึกษางานกับลูกน้องพ่อคนนึงเขาบอกว่าพ่อได้ให้พระไว้หลายองค์แต่เขาได้เอาไปแจกคนงานไปหมดแล้ว :093:ลูกน้องประมาณว่าไม่นับถือพระไม่ห้อยพระหลังจากนั้น ผมได้คุยกับคนงานบอกได้รับแจกพระมาขุนแผนองค์ซึ่งเก็บไว้เฉยๆๆผมเล่าเรื่องราวต่างๆ และได้ขอพระคืนซึ่งเขาก็ให้มา 15;

จากเรื่องนี้ทำให้ผมเข้าใจในเรื่องที่ว่าของสิ่งไหนที่เป็นของเราก็ยอมเป็นของเราชัดขึ้น

• สัตตมะ
  • **
ขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ไม่มีพรายไม่มีผีแน่นนอนแบบว่าผมนอนคนเดียวกลัวผีมาก และเต็มเปี่ยมไปด้วยพุทธคุณ เช่น ยันต์หลังขุนแผนทั้ง2องค์นี้ก็คือ พุทธคุณห้อง ปิ ในอิติปิโสรัตนมาลานั้นเอง :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 08:27:42 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
      มีของดีมาให้ชมอีกแล้วนะครับ  :001: ช่วงนี้กระแสพระหลวงปู่ทิมกำลังแรง ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :005:

"ของของเรา ยังไงยังไงก็ต้องเป็นของเราอยู่ดีและครับ หลวงพ่อท่านคงอยากอยู่กับเรา"  :054:

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
สวยงามตะการตามากครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เยี่ยมครับชิน ของดีน่าบูชา ไปอยู่บ้านตาชินหมดแระ

ว่าแต่เสาร์นี้อย่าลืม ติดชานหมากมาขว้างใส่ผมซักลูกนะครับ ยังไม่มีเลยน่ะ  15;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากๆครับน่าใช้มากเลยครับท่าน........ :002:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขุนแผนเนื้อชานหมากของหลวงปู่ทิมป่านนี้คงหมดไปแล้วมังครับ 31;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยครับ ท่านชิน  งดงามมากๆ

ส่วนตัวผมชอบของฟรีครับ หลวงปู่แจกอะไรมาดีแท้แน่นอน  ขอแขวนใบพุทราที่หลวงปู่ตั้งใจแจกให้ใช้กันเต็มๆ

พิมพ์ทรงย้อนยุคพระขุนแผนในตำนาน อลังการตั้งแต่สมัยสมเด็จพระนเรศฯ  แขวนแล้วเย็นกาย เย็นใจ มีแต่รอยยิ้ม  และก็มีคนยิ้มให้ หุหุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขุนแผนหลวงปู่ หรือวัตถุมงคลของหลวงปู่จะเป็นเมตตามหานิยมครับ มีเสนห์ต่อเพื่อนรอบข้าง ใจเย้นเย็นดีจังผมก็ชอบ ไม่ค่อยมีเรื่องโกรธเคืองใครหรอก อิอิ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ ..  :016:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขุนแผนพันพราย พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง ยังพอมีเหลืออยู่ สนใจติดต่อที่กุฎิพระอาจารย์ได้ ร่วมสร้างโบสถ์
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• สัตตมะ
  • **
3.พลายเดียวปี51 รวมมวสสารไว้หลายรุ่น

*ถ้าใครมีขุนแผนหลวงปู่ทิม ช่วยลงรูปรายละเอียดการจัดสร้าง ประสบการณ์ เผยแพร่เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ :054: *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 07:47:29 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
คุณชินมีพระขุนแผนเยอะจังเลยนะครับ  ถึงไม่มีก็เสน่ห์แรงอยู่แล้วใช่เปล่าครับ 

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีใช้อยู่องค์เดียวครับ ฝังตะกรุดที่ก้นพระ 2 ดอก...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
อิอิ :002:ผมก็มีขุนแผนหลวงปู่ทิมอยู่องค์นึงเหมียนกันครับ เป็นขุนแผนเคลือบปี 45 ฝังตะกรุดทองคำ 3 ดอกครับ  :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 08:55:40 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระแต่ละท่านสุดยอดกันทั้งนั้นเลยนะครับ ยอดเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สุดยอดทุกท่านเลยคะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ

มีใช้อยู่องค์เดียวครับ ฝังตะกรุดที่ก้นพระ 2 ดอก...

นี่ขนาดใช้องค์เดียวนะคะพี่เอ็กซ์ ยังได้ขนมฟรีจากสาว ๆ ทุกวันเลย ถ้าเยอะกว่านี้ต้องไป bodyshape แระนะ อิ อิ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• สัตตมะ
  • **
4.ขุนแผนเคลือบขาว ตะกรุดเงิน3ดอก ปี2545 ปีทั้งหมด3สี น้ำเงิน เหลือง ขาว

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยจัง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อยากได้มาใว้ครอบครอง สัก1องค์ อิ อิ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ชิน ไม่ต้องโชว์มากค่ะ....

นำ...ขุนแผนหลวงปู่ทิม องค์สีขาวที่อยู่หน้ารถ.. มาให้ด้วยจร้า....ด่วนหน่อยนะจ๊ะ ใจร้อนรน...

วันนั้นลืมเอาลงจากรถแหน่ะค่ะ... แหม........:009:

ปล. วันนั้นเราไป..ดูพระ-เช่าพระกันที่เดอะมอลล์บางแคกันไง...แหมๆๆๆๆๆ ทำลืม... (ว่าจะไม่มาโพสให้แล้วเชียว แต่โพสทวงพระมะเปงไรม้างงงงงง 555)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 07:13:35 โดย cho presley »

cho presley       

• สัตตมะ
  • **

นำ...ขุนแผนหลวงปู่ทิม องค์สีขาวที่อยู่หน้ารถ.. มาให้ด้วยจร้า....ด่วนหน่อยนะจ๊ะ ใจร้อนรน...

วันนั้นลืมเอาลงจากรถแหน่ะค่ะ... แหม........:009:

ปล. วันนั้นเราไป..ดูพระ-เช่าพระกันที่เดอะมอลล์บางแคกันไง...แหมๆๆๆๆๆ ทำลืม... (ว่าจะไม่มาโพสให้แล้วเชียว แต่โพสทวงพระมะเปงไรม้างงงงงง 555)

ไม่มีทางผิดแน่นอนคะ คอนเฟิร์ม ชินคนนี้ คนเดียวในดวงใจ  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 09:54:17 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 09:53:44 โดย cho presley »

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 10:40:00 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 10:06:39 โดย cho presley »

• นวมะ
ชินคะ..

ขอสงวนสิทธิ์...กรุณาใช้ถ้อยคำสุภาพนะคะ...ยังรักเหมือนเดิมนะคะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 10:22:48 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **
ถ้อยคำผมสุภาพเสมออย่าบ้าอำนาจแก้ไขบิดเบือนข้อมูลคนอื่นนะครับ

• สัตตมะ
  • **
ชินคะ..

ขอสงวนสิทธิ์...กรุณาใช้ถ้อยคำสุภาพนะคะ... ขอบคุณค่ะ

อยากได้ของคนอื่นก็พูดดีๆๆอย่ามาใช้วิธีสกปรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 10:29:57 โดย cho presley »

• นวมะ
ชินค่ะ...

เกิดอะไรขึ้นคะเนี่ย.. เมื่อสักครู่โทรศัพท์มาเสียงดังตึงตัง...จะไล่พี่โชวออกจากการเป็นปฎิคม.....ใจเย็นๆ ค่ะ

มีอะไรค่อยพูดค่อยจากัน พี่ชินไล่... พี่โชวก็ขอไปทันทีเดี่ยวนี้เลยค่ะ ไม่มีปัญหา .... (เพราะไม่เคยคิดว่า การเป็น ปฏิคม หรือตำแหน่งอะไรในนี้ คือการมีอำนาจค่ะ)

... ยกตำแหน่งให้ชิน ต่อจากนี้ทันทีเลยค่ะ...

ปล. ข้อความไม่สุภาพ อยากแก้ไขให้เหมาะสมแค่นั้นเองค่ะ...

เอาเถอะ...ยังร๊ากกกก เหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณค่ะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 10:36:52 โดย cho presley »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กรรม สงสัยปรี๊ดแตกไปแล้ว พี่ผม  เข้าวัดเหอะพี่ ใจได้เย็นๆ