ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนดวงไม่รุ่ง  (อ่าน 5430 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สำหรับคนดวงไม่รุ่ง
« เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 12:25:39 »
ดวงชะตาเป็นเรื่องของโหราศาสตร์ ว่าด้วยการที่ดวงดาวต่างๆโคจรมาสถิตในตำแหน่งๆต่าง หรือลัคนาดวงเกิดของเรา

ถ้าจะมองในหลักพุทธศาสนา ก็คือ บุญที่เคยทำมาและส่งผลนั้น มีกำลังแผ่นลง ประมาณว่า น้ำมันจะหมด หรือเครื่องมีปัญหาแล้ว

ดวงดี ก็คือ จังหวะเวลาที่บุญเก่าส่งผลต่อเนื่องไม่ขาดสาย

ดวงตก คือ บุญมีกำลังน้อย บาปกรรมที่เคยทำในอดีตกำลังจะตามมาทัน

บุญหรือบาปเล่นเก้าอี้ดนตรีอย่างนี้ในชีวิตคนเราเสมอมา สลับกันนั่ง สลับกันเต้น ไม่เคยหยุด แต่ััทั้งบุญและบาปไม่ใช่เปิดฝากระทิงแดงได้มา

เราเป็นทำมากับมือกันทั้งนั้น

ในเวลาที่รู้สึกว่า ชีวิตไปรุ่งพุ่งไม่สุด หรือขนาดทำอะไรติดขัด เลือดตกยางออก มีแต่เรื่องซวยๆ

ทางแก้ที่ดีที่สุด คือเติมบุญให้เยอะเพื่อไปเจือจางบาป  เป็นหลักปฎิบัติ ซิมเปิ้ลๆ ที่ทุกคนต่างทราบดี

ในเรื่องของวัตถุมงคล ก็มีส่วนช่วย ในเมื่อบารมีเราไม่พอ บุญเราไม่พอจะต้านทานบาปได้

ก็ต้องพึ่งบารมีผู้ที่มีบุญมารมีมากกว่าเรานั้นคือ บารมีของพระพุทธเจ้า

ขอบารมีพระพุทธองค์มาช่วยกางกั้นสิ่งไม่ดีต่างๆ  หรือชะลอไว้ อย่าเพิ่งเข้ามาเร็วนัก

นั้นคือ ที่มา ของตะกรุด หนุนดวง หรือตะกรุดโสฬสหนุนดวง ของพระอาจารย์นคร โฆษการี หรือพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง

ตะกรุดหนุนดวงของพระอาจารย์ปุ้ม ในระยะแรกท่านแจกฟรีครับ  ท่านจะบอกว่า "เอาไว้กันหมากัด  โบราณท่านว่าอย่างนั้น"

แต่ด้วยอานุภาพยันต์และการอธิษฐานจิต ตะกรุดชุดนี้เป็นได้มากกว่า กันหมา 

หรือว่า หมาในความหมายของพระอาจารย์คือ สิ่งไม่ดีทั้งหลายที่จะเข้ามาในชีวิตเรา

ตะกรุดหนุนดวงในระยะแรกไม่มีการถักเชือกลงรักเหมือนในปัจจุปัน  พุทธคุณเด่นชัดคือ หนุนนำสิ่งดีๆมาสู่ตัวเรา

เป็นได้ทั้งการงาน ความรัก ความสำเร็จ  แต่ไม่ใช่ตูมตาม ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป อย่างที่เรารู้สึกได้ว่า ชีวิตดีขึ้น

พอลูกศิษย์นำไปใช้แล้วดีกันแบบนี้ ถึงจะไม่ตั้งชื่อว่า หนุนดวง แต่มีอาุนุภาพจนต้องเรียกหากันแบบนั้น

ของดีครับ เมื่อก่อนท่านแจกเป็นกำมือ แบบเดียวกับพระสีฯ  เป็นวัตถุมงคลที่ใช้แ้ล้วเห็นผลจริงๆครับ

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ตอบ: สำหรับคนดวงไม่รุ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 12:31:32 »
ขอบคุณครับ มีของดีมาให้อยากอยู่เรื่อยเลยครับ :075:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 12:39:12 »
รื่องเอาชนะดวงชะตาด้วยบารมีของพระพุทธเจ้านั้น

มีตัวอย่างที่ชัดเจน ขนาดเด็กกำลังจะตายตั้งแต่วัยเยาว์ ยังรอดมาได้และมีอายุยืนถึง ๑๒๐ ปี

ตะกรุดหนุนดวงหรือโสฬสหนุนดวงนี้ มีลักษณะการให้การใช้ที่มักจะไม่บอกว่านี่ตะกรุดอะไร

ใครมีปัญหาเรื่องานกับเพื่อนหรือนาย  ได้ไปก็ราบรื่น หน้าที่การงานไม่ติดขัด เพื่อนที่เคยหมางเมินก็กลับมารักใคร่กันดี

เรื่องอื่นๆก็เช่นกัน  แต่ประสบการณ์ที่ได้เห็นมา คือ เรื่องการงานกับเรื่องเงินๆ ทองๆ ครับ

พระอาจารย์ท่านจะบอกแค่ว่า "ลองเอาตะกรุดนี่ไปใช้ดู ได้ผลอย่างไรแล้วมาบอกด้วยละ"

ยอมรับสารภาพครับ ว่า ตอนที่ได้มารู้สึกเฉยๆ เพราะได้มาหลายดอกและเทใจหลงรักเบี้ยแก้ สายหลวงปู่เผือดมากกว่า

พอมีเพื่อนหรือน้องๆมีปัญหาในชีวิตเขามาพูดคุยว่า  ช่วงนี้ไม่ดีเลย รู้สึกแย่ๆ ก็ให้เอาไปใช้ดู  

ผลตอบรับก็คือ กลับมาด้วยสีหน้าสดใส  "พี่ให้ตะกรุดอะไรมา ใช้ดีจริงๆ ครับ ใช้ของมาเยอะก็เพิ่งเจอดอกนี้ละ ชัดเจนมาก"

เล่นเอาอึ้งไปเลย มีของดีแต่ไม่เคยลอง  เสียดายจริงๆ ครับ

คะกรุดจะตอกโค๊ด ด้วยคำว่า "อิ สวา สุ ๚ะ๛" หัวใจพระรัตนตรัย  อิ  = อิติปิโสฯ  สวา = สวากขาโต  สุ = สุปฎิปันโน

คาถาสำหรับใช้ตะกรุด

ติติอุนิ เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ เอเตนะมัง สัพพะโสตถี ภะวันตุเม๚ะ๛

ใครมีไว้บูชา ลองหยิบมาใช้เวลารู้สึกว่า ชีวิตประสบปัญหานะครับ หรือต้องการความก้าวหน้าก็เช่นกันครับ

ข้อสำคัญอย่าลืมเติมบุญและความดีให้กับตัวเราด้วย ไม่มีอะไรส่งผลได้แรงเท่ากับ บุญและบาป

ซึ่งจะมีได้ก็ด้วย กรรม หรือการกระทำของเราเอง  เลือกหนุนดวงด้วยตัวเอง และค่อยหาที่พึ่งเป็นของดีครับผม
 :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 01:01:55 »
ขอบคุนครับพี่เมฆ :009:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 01:14:37 »
หมั่นเอาของดีๆ มาให้พี่น้องน้ำลายไหล ได้ความรู้.... ขัดเกลาจิตใจให้งดงาม...

พี่น้องคะ อย่าช้า... หยิบกล้อง-รัวชัตเตอร์ สร้างธรรมทาน แก่พี่น้องบางพระ...ด้วยกัน!

cho presley       

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 01:15:34 »
ช่วงนี้กำลังต้องการเลยพี่อชิ มีปัญหามากมายกับเพื่อนร่วมงาน555+
ขอบคุณมากครับสำหรับสาระดีๆที่นำมาฝากกัน
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 01:24:01 »
 :053:พี่เมฆเอาของดีมาฝากกันอีกแร้วค่ะ..อย่างนี้ต้องรีบไปหามาไว้ใช้ซะดอกแระค่ะ...

11;ช่วงนี้ยิ่งมีปัญหากับทั้งหัวหน้าและลูกน้องอยู่ด้วย... 14;

ขอบคุณมากน่ะค่ะที่นำของดีมาฝากกัน.. 08;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 03:59:56 »
ขอบคุณพี่เมฆมาก ครับ ของดีจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 07:01:10 »
น่าสนใจครับท่านขอบคุณสำหรับข้อมูล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 08:32:14 »
เยี่ยมมากครับ อ.ปุ้มท่านเป็น พระที่มีอาธยาศัยดีมากใจ ดีมากครับท่านมีความรู้หลากหลายที่ สำคัญจำหน่ายวัตถุมงคลราคาไม่แพงไม่ค้ากำไรเกินควรตีหัวเขาบ้านเหมือนบ้างที่เห็นคนศรัทธาก็เอาความศรัทธาของชาวบ้านมาหากินคนเก่งมีมากมายนะครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 08:32:56 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:32:56 »
น่าสนใจมากครับท่านอชิตะ พาไปบ้างสิครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:40:45 »
น่าสนใจครับ หนุนดวงชะตา ถ้าไม่ทำบุญทำทาน ไม่สวดมนต์ไหว้พระ คงจะหนุนยากล่ะท่านพี่ หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:48:07 »
น่าสนใจครับ หนุนดวงชะตา ถ้าไม่ทำบุญทำทาน ไม่สวดมนต์ไหว้พระ คงจะหนุนยากล่ะท่านพี่ หุหุ..

ตามนั้นครับพี่เอ๊ก เติมบุญก่อน อย่างที่เล่าเอาไว้  แน่นอนที่สุดครับผม  :005: :005:
รื่องเอาชนะดวงชะตาด้วยบารมีของพระพุทธเจ้านั้น

มีตัวอย่างที่ชัดเจน ขนาดเด็กกำลังจะตายตั้งแต่วัยเยาว์ ยังรอดมาได้และมีอายุยืนถึง ๑๒๐ ปี

ตะกรุดหนุนดวงหรือโสฬสหนุนดวงนี้ มีลักษณะการให้การใช้ที่มักจะไม่บอกว่านี่ตะกรุดอะไร

ใครมีปัญหาเรื่องานกับเพื่อนหรือนาย  ได้ไปก็ราบรื่น หน้าที่การงานไม่ติดขัด เพื่อนที่เคยหมางเมินก็กลับมารักใคร่กันดี

เรื่องอื่นๆก็เช่นกัน  แต่ประสบการณ์ที่ได้เห็นมา คือ เรื่องการงานกับเรื่องเงินๆ ทองๆ ครับ

พระอาจารย์ท่านจะบอกแค่ว่า "ลองเอาตะกรุดนี่ไปใช้ดู ได้ผลอย่างไรแล้วมาบอกด้วยละ"

ยอมรับสารภาพครับ ว่า ตอนที่ได้มารู้สึกเฉยๆ เพราะได้มาหลายดอกและเทใจหลงรักเบี้ยแก้ สายหลวงปู่เผือดมากกว่า

พอมีเพื่อนหรือน้องๆมีปัญหาในชีวิตเขามาพูดคุยว่า  ช่วงนี้ไม่ดีเลย รู้สึกแย่ๆ ก็ให้เอาไปใช้ดู  

ผลตอบรับก็คือ กลับมาด้วยสีหน้าสดใส  "พี่ให้ตะกรุดอะไรมา ใช้ดีจริงๆ ครับ ใช้ของมาเยอะก็เพิ่งเจอดอกนี้ละ ชัดเจนมาก"

เล่นเอาอึ้งไปเลย มีของดีแต่ไม่เคยลอง  เสียดายจริงๆ ครับ

คะกรุดจะตอกโค๊ด ด้วยคำว่า "อิ สวา สุ ๚ะ๛" หัวใจพระรัตนตรัย  อิ  = อิติปิโสฯ  สวา = สวากขาโต  สุ = สุปฎิปันโน

คาถาสำหรับใช้ตะกรุด

ติติอุนิ เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ เอเตนะมัง สัพพะโสตถี ภะวันตุเม๚ะ๛

ใครมีไว้บูชา ลองหยิบมาใช้เวลารู้สึกว่า ชีวิตประสบปัญหานะครับ หรือต้องการความก้าวหน้าก็เช่นกันครับ

ข้อสำคัญอย่าลืมเติมบุญและความดีให้กับตัวเราด้วย ไม่มีอะไรส่งผลได้แรงเท่ากับ บุญและบาป

ซึ่งจะมีได้ก็ด้วย กรรม หรือการกระทำของเราเอง  เลือกหนุนดวงด้วยตัวเอง และค่อยหาที่พึ่งเป็นของดีครับผม
 :016:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 02:22:40 »
ใครไปวัดมั้งเชิญคับผมไปทุกเสาร์อยู่แล้วคงได้เจอกันนะคับ :009: :009: :009:

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 06:20:00 »
เออ ว่าแต่ว่า วัดศาลาแดงไปยังไงครับ อยากได้มั่งครับ   :090: :090: :090:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มี.ค. 2552, 09:32:19 »
ทุกอย่างบนโลกนี้ คงจะหนีไม่พ้นกรรม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 09:20:57 »
ดีครับผมมีเครื่องรางไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ ถึงดวงไม่ดีแต่อย่างน้อยก็มีเครื่องรางพกติดตัวแล้วอุ่นใจ ทำให้คนเรามีสติมากขึ้น....

ว่าแต่รู้สึกว่าตอนนี้ผมจะดวงตกนะครับท่านพี่ มีเรื่อง มีราวเข้ามาอยู่เรื่อยๆเลย  เฮ้อออ....อนิจจัง
    :010: :010::053: :053:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ tain

• ทุติยะ
  • **
  • ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
    • ICQ Messenger - 814692043
    • AOL Instant Messenger - 123456789
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 09:47:25 »
อยากจะรู้ว่าคนเราตอนนี้ มีใครหนังเหนียวจริงคับ

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 10:35:15 »
มีของดีมาให้ชมอีกแล้วนะคับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 04:07:05 »
ของดีอ่ะ อยากได้ค่ะ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 07:44:56 »
ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 07:57:58 »
 :016: :015: :016: :015: :016: :015:

ขอบคุณที่ ให้ความรู้ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:10:27 »
นำข้อมูลมาแต่ล่ะครั้ง ตาร้อนน้ำลายไหล อยากได้มากๆ ทำไงดีครับท่านเจ้าของกระทู้