ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนหาแฟนไม่ได้มาอ่านกันก่อนอาจะเป็นการจองคู่แต่ชาติก่อน- มีวิธีแก้ครับ  (อ่าน 6862 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

กรรมที่ทำให้เราไม่เจอเนื้อคู่ - สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังษี

ชาติที่แล้วเราไปผูกมัดใครไว้บ้างหรือปล่าว

ชาติที่แล้วเราไปผูกมัดใครไว้บ้างหรือปล่าว

ชาติที่แล้วเราไปผูกมัดใครไว้บ้างก็ไม่รู้ด้วยคำสัญญา เช่น เราจะรักกันทุกชาติไป โดยหารู้ไม่ว่ากรรมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ชาติภพใหม่ก็เลยแตกต่างกันไป แต่คำมั่นที่สาบานยังอยู่ อาจจะเป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้คุณยังเป็นโสดจนทุกวันนี้ ลองสวดมนต์บทนี้ดูอาจจะดีขึ้นนะ คำขอขมาและอธิษฐานจิต อธิษฐานหน้าพระพุทธรูป หรือสวดก่อนนอนก็ได้

( นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ 3 จบ )

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

'หากข้าพเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า
ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา
ขออนุญาติมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร
ขอบุญบารมี ในอดีตกาลที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้อง จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ
ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติ ปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก ทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติทุกภพ
ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชนของเจ้ากรรมนายเวร'

คนเราเกิดมาหลายภพหลายชาติ แต่ละคนมีเจ้ากรรมนายเวรที่แตกต่างกัน การสวดขอขมาเพื่อลดและปลดหนี้กรรมให้น้อยลง
( คาถา บทนี้ เป็นคาถาที่ใช้สำหรับขอขมาพระรัตนตรัย และใช้เพื่อถอนคำสาปแช่ง ในอดีตชาติ ที่ติดตามมา เพราะเราไม่รู้ว่าเคยได้ ล่วงเกินปรามาสใครไปบ้างก็ไม่รู้ ไม่เว้นแม้กระทั้ง
พระพุทธองค์ พระอรหันต์ พ่อ แม่ เป็นต้น เพราะบางคนทำการใดๆ มักมีอุปสรรค หรือมักมีคนไม่ชอบหน้า
ขอผู้ได้รับใบคำขอขมาและอธิษฐานจิตนี้ กรุณาส่งให้ผู้อื่นต่อเพื่อสร้างผลบุญบารมีต่อไป

สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังษี
ตั้งนะโม ๓ จบ ชินะปัญชะระ ปะริตตังมัง รักขะตุ สัพพะทา หรือ วิญญาณสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา นะโมพุทธายะ ๙ จบ
(ขอพระอนันตชินเจ้าในบัญชรแวดวงกงล้อม พระโมรปริต รและพระขันธปริตร อรหันต์เจ้า จงคุ้มครองรักษาข้าพเจ้าให้พ้นจากภยันตรายสรรพสิ่งทั้งปวง ตลอดเวลาทุกเมื่อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 05:10:29 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 :008:ต้องลองทำดูและจะได้หาแฟนกะเขาได้มั่ง

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล

กรรมที่ทำให้เราไม่เจอเนื้อคู่ - สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังษี

เราเป็นศิษย์องค์พระพิฆเนศมีหรือจะไม่Modiffyในทางที่ดีขึ้นเพราะเราไม่ทราบว่าจะเจอเขาเมื่อใดครับ?

ชาติที่แล้วเราไปผูกมัดใครไว้บ้างก็ไม่รู้ด้วยคำสัญญา เช่น เราจะรักกันทุกชาติไป โดยหารู้ไม่ว่ากรรมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ชาติภพใหม่ก็เลยแตกต่างกันไป แต่คำมั่นที่สาบานยังอยู่ อาจจะเป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้คุณยังเป็นโสดจนทุกวันนี้ ลองสวดมนต์บทนี้ดูอาจจะดีขึ้นนะ คำขอขมาและอธิษฐานจิต อธิษฐานหน้าพระพุทธรูป หรือสวดก่อนนอนก็ได้

( นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ 3 จบ )

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

'หากข้าพเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา-มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า
ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา
ขออนุญาติมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต(หากชาตินี้ไม่สามารถตามกันเจอจริงหรือตามกันเจอช่วงอายุ60ขึ้นไปขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน แต่หากมีโอกาศได้เจอกันในเวลาอันใกล้แล้วไซร้ ขอให้ข้าพเจ้ามีสาวๆมาเคียงคู่ในชีวิตจิตไม่เหงาไม่เฉาไม่เดียวดายหลากหลาย ไม่จำกัด ไม่ผูกมัดไม่มีลูก ไม่ป่วยโรคภัยใดๆ จนกว่าจะได้เจอคู่ที่จองไว้) ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูก ที่ชอบ ที่ควร
ขอบุญบารมี ในอดีตกาลที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้อง จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ
ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติ ปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก ทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติทุกภพ
ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชนของเจ้ากรรมนายเวร'

คนเราเกิดมาหลายภพหลายชาติ แต่ละคนมีเจ้ากรรมนายเวรที่แตกต่างกัน การสวดขอขมาเพื่อลดและปลดหนี้กรรมให้น้อยลง
( คาถา บทนี้ เป็นคาถาที่ใช้สำหรับขอขมาพระรัตนตรัย และใช้เพื่อถอนคำสาปแช่ง ในอดีตชาติ ที่ติดตามมา เพราะเราไม่รู้ว่าเคยได้ ล่วงเกินปรามาสใครไปบ้างก็ไม่รู้ ไม่เว้นแม้กระทั้ง
พระพุทธองค์ พระอรหันต์ พ่อ แม่ เป็นต้น เพราะบางคนทำการใดๆ มักมีอุปสรรค หรือมักมีคนไม่ชอบหน้า
ขอผู้ได้รับใบคำขอขมาและอธิษฐานจิตนี้ กรุณาส่งให้ผู้อื่นต่อเพื่อสร้างผลบุญบารมีต่อไป

สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังษี
ตั้งนะโม ๓ จบ ชินะปัญชะระ ปะริตตังมัง รักขะตุ สัพพะทา 
 หรือ วิญญาณสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา นะโมพุทธายะ
 ๙ จบ
(ขอพระอนันตชินเจ้าในบัญชรแวดวงกงล้อม พระโมรปริต รและพระขันธปริตร อรหันต์เจ้า จงคุ้มครองรักษาข้าพเจ้าให้พ้นจากภยันตรายสรรพสิ่งทั้งปวง ตลอดเวลาทุกเมื่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 05:30:05 โดย peachsama »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะพี่พีช :054: แต่ตอนนี้เจอเนื้อคู่หล่ะคะ ขอให้พี่เจอเป็นคนถัดไปนะ จะได้มีข่าวดีพร้อมๆกัน 555 :052:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุครับท่าน  :002:

Tell me ๆ แช๊ดชะแด๊ตแท้ท tellme ~*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณค่ะพี่พีช :054: แต่ตอนนี้เจอเนื้อคู่หล่ะคะ ขอให้พี่เจอเป็นคนถัดไปนะ จะได้มีข่าวดีพร้อมๆกัน 555 :052:
ผูกมัดไว้แล้วด้วย  :002:  :077: มีข่าวดีมาแจ้งแน่นอนครับ  :002: ขอให้ได้ครองคู่กันทุกชาติไป ขอให้ได้เกิดมาในบวรพุทธศาสนาร่วมกันสร้างบุญ ตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรม สาธุ  :054:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผูกมัดไว้แล้วด้วย  :002:  :077: มีข่าวดีมาแจ้งแน่นอนครับ  :002: ขอให้ได้ครองคู่กันทุกชาติไป ขอให้ได้เกิดมาในบวรพุทธศาสนาร่วมกันสร้างบุญ ตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรม สาธุ  :054:
ยินดีด้วยครับอาเฮีย+ขอบคุณพี่พีชสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สัญญารักกันทุกภพทุกชาติ  พอดี๊เกิดเป็นชายทั้งคู่ หญิงทั้งคู่ละ  แนวเลย  ทำบุญมาดีหมดทั้งคู่ ฐานะดี รูปร่างหน้าตาดี สติปัญญาดี

แต่ต้องมารักมาชอบในความเป็นเพศเดียวกัน  ปวดตับแ่น่ๆครับ

สู้อธิษฐาน ขอให้เกิดกี่ภพกี่ชาติ เจอรักแท้  รักจริง รักแล้วรักเลย รักถูกเพศถูกวัย  สบายใจกว่าเยอะ  :005: :005:

ออฟไลน์ kaewlove

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - kaewlove_1987@hotmail.com
เพิ่งเข้ามาดูค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆอย่างนี้ต้องนำไปปฏิบัติแล้วค่ะ จะได้มีคู่ซะที อิอิ :001: :001:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :002:ต้องสวดทุกคืนซะแระ.. :053:..ขอบคุณพี่พีทมากนะค่ะ.. :005:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ MJ“lln ้มป่oJ”•—

• ทุติยะ
  • **
เราจะรักกันทุกชาติไป!!!
สาธุครับท่าน  :002:

Tell me ๆ แช๊ดชะแด๊ตแท้ท tellme ~*

ในนี้มี FC wonด้วยอิอิ

ไม่ลืมไม่มีหรอก มีแต่ลืมช้ากับลืมเร็ว

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับ พี่พีท

ที่นำสาระดีๆมาฝากกัน :005:

อยากมีคนรัก เหมือนยังใครใครๆ :048:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ mue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:054:ขอบคุณครับ  :045:คงต้องใช้บ้าง

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เจอก็เหมือนไม่เจอ เฮิร์ทมากมายค่ะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
เจอก็เหมือนไม่เจอ เฮิร์ทมากมายค่ะ
สงสัยที่เจอน่ะ จะไม่ใช่เนื้อคู่ หรือว่าคู่แท้มั้งคะ น่าจะเป็นคู่เทียมอ่ะจ้ะ :095:  พี่ก้อขอให้น้องลิงเจอคู่แท้เร็วๆๆนะจ้ะ(รักแท้มีอยู่จริงคะ) :077: :061: แต่ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่  :068: :063:รอๆๆๆๆๆ ไปก่อนนะ คอยไปก่อนนะ  :017: :017:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

เรื่องความรัก ใครไม่เจอไม่รู้หรอก เจ็บอะไรในโลกไม่เทียบเท่าเจ็บหัวใจครับ 

คิดเสียว่าเป็นวิบากกรรมเก่าของเราครับ   ผมเป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะครับ

ตอนนี้อย่าพึ่งคบใคร  ดูใครนะครับ เพราะตอนที่เราเจ็บ เรามักเลือกคนที่อยู่ใกล้เรา แต่ไม่ค่อยได้ดูนิสัยกันครับ

อดทน เข้มแข็ง  สู้ๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ต่าย
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สำหรับคนหาแฟนไม่ได้มาอ่านกันก่อนอ&
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 08:35:39 »

เรื่องความรัก ใครไม่เจอไม่รู้หรอก เจ็บอะไรในโลกไม่เทียบเท่าเจ็บหัวใจครับ 

คิดเสียว่าเป็นวิบากกรรมเก่าของเราครับ   ผมเป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะครับ

ตอนนี้อย่าพึ่งคบใคร  ดูใครนะครับ เพราะตอนที่เราเจ็บ เรามักเลือกคนที่อยู่ใกล้เรา แต่ไม่ค่อยได้ดูนิสัยกันครับ

อดทน เข้มแข็ง  สู้ๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ต่าย
สงสัยที่เจอน่ะ จะไม่ใช่เนื้อคู่ หรือว่าคู่แท้มั้งคะ น่าจะเป็นคู่เทียมอ่ะจ้ะ :095:  พี่ก้อขอให้น้องลิงเจอคู่แท้เร็วๆๆนะจ้ะ(รักแท้มีอยู่จริงคะ) :077: :061: แต่ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่  :068: :063:รอๆๆๆๆๆ ไปก่อนนะ คอยไปก่อนนะ  :017: :017:

ขอบคุณมากมายสำหรับกำลังใจนะค่ะ ก็เคยสัญญากับตัวเองไว้ว่า ถ้าหากยังทำใจไม่ได้

ก็จะไม่คบกับใครเป็นพิเศษ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะปิดกั้นตัวเองนะ   :070: :073:

รอให้จิตใจเข้มแข็งก่อน  :080:แล้วค่อยสู้กันต่อไปค่ะ :016: :015:

พระเจ้าสร้างคนเราให้เกิดมามีคู่นี่ค่ะ แล้วไฉนลิงน้อยจะไม่มีคู่เนอะ :080: :026:

ตอนนี้ก็ดีขึ้นละ :090:  เพราะมีคนกลางมาป่วน เลยทำให้เรามีปัญหา  :026:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 08:36:23 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สองสาวสนทนาความรักปนธรรมะ...

คู่ไม่ไหว.. เปลี่ยนเป็น 'คี่' สบายดีนะคะ...

ตอนนี้พี่โชว เป็น คี่ อยู่ค่ะ... :009:

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
สองสาวสนทนาความรักปนธรรมะ...

คู่ไม่ไหว.. เปลี่ยนเป็น 'คี่' สบายดีนะคะ...

ตอนนี้พี่โชว เป็น คี่ อยู่ค่ะ... :009:

พี่โชว มันเป็นสัจจะธรรมนะ
จากคู่เป็นคี่ จากคี่เป็นคู่
สุดท้ายแล้วเราก็มีคู่ค่ะ :026: :080: :090:
ไม่มีทางเป็นคี่ได้แน่นอน
แล้วที่ว่าพี่กำลังเป็นคี่น่ะ
หมายถึง 1 หรือ 3 ค่ะ  :095: :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
บางทีการผูกดวง ก็มีผลนะครับ อยากได้เขาเป็นแฟนก็ไปผูกดวงไว้กับเขา อันนั้นถ้าผู้ไม่เป็นดวงตกไม่เจริญเลย แทนที่จะได้แฟนก็กลายเป็นร้อนรนเกิดเรื่องสารพัด

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อความ และ บทสวดนะครับ