ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันครับ พระที่มาขอให้สักท่านบาปไหม  (อ่าน 1350 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คำตอบคือ การสืบทอดวิชาครับ เหมือนสืบทอดพระพุทธศาสนา การสักเสกเลขยันต์อันมีคำอันศักดิ์สิทธ์ในพระไตรปิฎกอยู่ด้วย นั้น เพื่อเป็นเกราะป้องกันผู้ปฏิบัติ และก็เพื่อเสริมให้ท่านด้วยอีกทางอนึ่ง พระที่ท่านสักให้ก็เพื่อ ช่วยเหลือญาติโยม สมณะชีพราหมณ์ โดยจิตกุศล

อะไรที่ผิดอะไรที่บาป
1.1เปิดสำนักแล้วสักยันต์ แล้วเอาเงินไปกินเหล้าไปเที่ยว ไปใช้ส่วนตัวนานๆทำบุญที พวกนี้ตกนรก ยิ่งถ้าสักมั่วๆซั่วๆ ขันครูพานครูไม่ยก หัวหมูไม่ขึ้น ไม่มีงานปีอันนี้น่ากลัวครับ ขอเตือนก่อนเลย

ยันต์น่ะดีแต่คนที่ถ่ายทอดให้ก็ถ่ายทอดความไม่ดีในตัวเขาลงไปในตัวเราด้วย เราจะซวยโดยไม่เจตนา คนที่ไปสัก ก็จะได้ไรไม่รู้บ้าๆบอๆ
จะดีก็ไม่ดี จะเน่าก็ไม่เน่า แล้วคนที่สักให้ก็ไม่เจรอญทำอะไรก็ติดขัดเพราะไม่เคารพครูบาอาจารย์ หนังสุดคือคนที่โดนสัก (จากประสบการณ์ตรงครับ)

"ขออ้างคำพูด ท่านผู้การเสือว่า จะทำอะไรต้องทำให้จริง ของพวกนี้มีจริงทำจริงได้จริงทำเล่นได้เล่นๆ พานครูต้องขึ้น รายบุคลครับ ทำแล้วดี"

หนึ่งใน กิจของสงฆ์คือการเป็นผู้นำทางจิตวิญญานของชุมชน การช่วยเหลือโปรดญาติโยม วิชาบางอย่างก็สูญหายไปแล้วมีฆาราวาสที่ยังสืบต่อพระท่านก็ ต้องไปศึกษาจากฆาราวาสซึ่งครูอาจารย์เหล่านี้ศีลท่านก็บริสุทธ์น่าเลื่อมใสเช่นกันครับ

เฮ้อ มัวแต่สนใจทางพระ เลยมะได้มีใครมาจ๋าจ๊ะกะเขาสักที ธรรมะสวัสดีครับพี่น้อง ^^"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดครับพี่พีชโดนใจมากๆๆๆ :016: :015: