ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้ตะกรุดเทพรัญจวน เทพรำลึกของหลวงปู่เจือวัดกลางบางแก้วครับ -จากนายตะกรุด  (อ่าน 8802 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นายตะกรุดเคยเล่าให้ผมฟังว่า ถ้าพี่จะใช้พี่ต้องแขวนเดี่ยว จะเป็นเมตตา แต่ถ้าจีบสาวต้องคู่กับ เทพรำลึก ไม่ต้องแขวนพระอื่นด้วย จะเห็นผลไวดี (เช่าได้ที่วัดทุกวันที่ศูนย์จำหน่าวัตถุมงคลเปิดครับ) คาถาไม่มีแถมให้เพราะให้นึกถึงตะกรุดหรือกำตะกรุดแล้วหันไปมองเขา เขาจะหันมามองเราครับ จีบหรือคุยก็ลองเดินเข้าไปดูครับท่าน

กระผมไม่กล้าแนะนำ เพราะยังไม่มีแฟนเลยยืนยันบ่อได้แต่สาวๆก็ผ่านไปผ่านมาถี่ขึ้นนะ ^^ครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพี่พีชมากต่อไปจะได้ใช้ได้แรงเต็ม100%ละ 03;

ห้อยเหรียญเทพรำลึก เทพรำจวนด้วยไง+2แรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 10:54:54 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
นายตะกรุดเคยเล่าให้ผมฟังว่า ถ้าพี่จะใช้พี่ต้องแขวนเดี่ยว จะเป็นเมตตา แต่ถ้าจีบสาวต้องคู่กับ เทพรำลึก ไม่ต้องแขวนพระอื่นด้วย จะเห็นผลไวดี (เช่าได้ที่วัดทุกวันที่ศูนย์จำหน่าวัตถุมงคลเปิดครับ) คาถาไม่มีแถมให้เพราะให้นึกถึงตะกรุดหรือกำตะกรุดแล้วหันไปมองเขา เขาจะหันมามองเราครับ จีบหรือคุยก็ลองเดินเข้าไปดูครับท่าน

กระผมไม่กล้าแนะนำ เพราะยังไม่มีแฟนเลยยืนยันบ่อได้แต่สาวๆก็ผ่านไปผ่านมาถี่ขึ้นนะ ^^ครับพี่น้อง
เอาใจช่วยครับพี่พีช

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมก้อมีครับพี่พีชมีเทพรัญจวญกับตะกรุดครอบจักรวาลอ่ะครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เคยใช้อยู่ครับแต่ให้พี่ที่ออฟฟิตไปแล้วผมว่าดีครับ ผู้ใหญ่เมตตาดี เดี๋ยวจะไปเช่ามาใหม่ครับ :027:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เคยใช้อยู่ครับแต่ให้พี่ที่ออฟฟิตไปแล้วผมว่าดีครับ ผู้ใหญ่เมตตาดี เดี๋ยวจะไปเช่ามาใหม่ครับ :027:
รีบๆนะครับ วันนี้ในตู้เหลือน้อยมาก

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล

เคยอ่านในหนังสือยันต์ ท่านว่าด้านเมตตาสุดยอด
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ

ขอบคุณมากครับ กะว่าจะไปวันที่ 10 แล้วจะแวะไปหากราบหลวงพ่ออวยพรด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของทางวัดกลางบางแก้วยังมีอยู่ทั้งเทพรำลึกเทพรำจวนเลยครับ ขอบคุณข้อมูลนะครับ  :054:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เครดิตผมอีกแล้วหรอพี่

แฮะๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมมีเทพรัญจวน และเทพรำลึก สองเทพนี่ เป็นของวัดศาลาดิน น่ะครับ
จะเอาไปใช้ได้เหมือนกันไหมเนี่ย อิอิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตามโบราณศาสตร์2อย่างนี้ใช้คู่กันครับ ใช้เขียนทำใส้เทียนจุดยากพอสมควร มากเลยดีกว่า แต่นี่มีโอกาสให้เราใช้ฐานะตะกรุด เอ้าหน้าผีสาวก็ยังอยากคุยเลยท่านเชื่อสิ แต่ไม่ถึงกับรักนะ วันนี้ก็ผ่านมาเมื่อกลางวันอิอิ (โชว์ไม่เห็น) โอ้ยน่อ...จะหมดตู้แล้วหรือท่าน ใครไม่มีรีบไปเช่าท่าน
ตะกรุดชุดนี้ใช้กับหอมเชียง กับ5แถวกับ หนุนดวงอาจารย์ปุ้ม แหร่มเลยท่าน ได้ครอบจักรวาฬด้วย อืม+หลวงพ่อเปิ่นกับเจดีย์แดง 

ก็น้องๆตะกรุดดังในอดีตแต่ราคา เอิ๊ยถูกแหะ เชื่อไม่ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

เหะ ครับพี่ ผมใส่มหารูด หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางเเก้วครับ  ได้มาสด ๆ ร้อนๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพีพ่ชมาก ครับ ดีเลย เหมาะสำหรับ คนอย่างผมพอดี 555+

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **