ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยว่าแท้รึป่าว  (อ่าน 1857 ครั้ง)

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ช่วยดูให้หน่อยว่าแท้รึป่าว
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:24:21 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยว่าแท้รึป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 12:40:22 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยว่าแท้รึป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 09:42:16 »
ช่วยดูกันหน่อยน่ะ  ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:53:48 »
เอ่อ สวัดดีครับ ตาผมยังไม่ถึงขั้น ครับ ....ผมขอเป็นกำลังใจให้และกัน ครับ
ถ้าอยากให้ชัว ลองเซิดหาเวปของพี่ป๋อง และติดต่อพี่ป๋อง สุพรรณดู ครับ ชัว กว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2552, 10:54:27 โดย เอ็ม.... »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 02:20:46 »
ขอคำแนะนำด้วย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 04:57:56 »
รอท่านผู้รู้นะครับกระผมตาไม่ถึงอ่ะครับ 36;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 05:36:57 »
ด้วยความเคารพ   พระผงสุพรรณองค์นี้ ถ้าถามใช้พระกรุหรือไม่ ผมขอตอบว่าไม่ใช่ ครับ
ผิดพิม เนื้อและคราบกรุ ลาที่ฝังเนื้อ อายุยังไม่ได้เลยครับ 

แต่อาจะเป็นพระเกจิสร้าง เช่นหลวงปู่ดี วัดพระรูปหรือป่าวผมไม่แน่ใจ
เพราะพระผงสุรรณ ก็เฉกเช่นเดียวกับพระขุนแผน ที่สร้างกันมาเยอะ และหลายวัด ครับ
 ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2552, 05:38:03 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เม.ย. 2552, 10:13:52 »
ไม่เป็นครับ ถ้าเป็นก็กะจะช่วยตอบซ่ะหน่อย แต่ที่ดูๆเห็นด้วยกะข้อความด้านบน

สงสัยจะทำเลียนกรุ แต่ท่านใดสร้างมิอาจรู้ได้  :073:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 07:53:46 »
อ้างถึง
ด้วยความเคารพ   พระผงสุพรรณองค์นี้ ถ้าถามใช้พระกรุหรือไม่ ผมขอตอบว่าไม่ใช่ ครับ
ผิดพิม เนื้อและคราบกรุ ลาที่ฝังเนื้อ อายุยังไม่ได้เลยครับ 

แต่อาจะเป็นพระเกจิสร้าง เช่นหลวงปู่ดี วัดพระรูปหรือป่าวผมไม่แน่ใจ
เพราะพระผงสุรรณ ก็เฉกเช่นเดียวกับพระขุนแผน ที่สร้างกันมาเยอะ และหลายวัด ครับ
 ขอบคุณครับ

เห็นด้วยกับท่านเอ็มครับผม...... :002:

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 04:04:27 »
ผิดพิมพ์ครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 04:30:42 »
ตาผมยังไม่ถึงเลยครับ กำลังหัดดูพระอยู่ครับ ขอเป็นหัวใจให้ครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 05:17:55 »
มาดูเฉยๆครับพึ่งตื่น ป๋มไม่รู้หลวงปู่องค์ใดคับ แต่ตีเป็นเกจิครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็