ผู้เขียน หัวข้อ: ช้างเผือกของในหลวงรัชกาลที่ ๙  (อ่าน 4218 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันนี้เอารูปช้างเผือกของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมาให้ดูกันครับ  สำหรับคนที่ยังไม่เคยเห็น จะได้ชมกันครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ช้างเผือกของในหลวงรัชกาลที่ ๙
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:18:17 »
สุดยอดครับ สง่างามจริงๆ พระบารมีมากล้น ..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ช้างเผือกของในหลวงรัชกาลที่ ๙
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:32:08 »
สวยงามมากสง่างามจริงๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 10:47:24 »
พระบารมีโดยแท้ครับ ขอบคุณครับผม  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:07:25 »
จำไม่ผิดท่านจะมียศด้วยนะครับ
ยศสูงเลยแหละสำหรับช้าง
สูงกว่าคนเสียอีก  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:20:27 »
เป็นพระบุญญาทิการโดยแท้ขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:18:47 »
เป็นบุณแท้ๆ ที่ได้เห็น  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 02:32:40 »
ขอให้ในหลวงทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน ครับ

รูปช้างเผือก นั้นสวยงาม มาก ๆ

ขอบคุณครับ ^^
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 06:08:45 »
เป็นบุญจริงๆ ที่ได้เห็น ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 06:37:37 »
เป็นบุญตาครับท่าน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:59:04 »
สง่างามจริงๆ ครับผม

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 12:49:02 »
สมพระเกียรติพระองค์ท่าน ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 03:42:27 »
เป็นบุญตาจริงๆ ค่ะ.. :053: :053:สง่างามมากค่ะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 03:53:15 »
เป็นบุญจริงๆ ที่ได้เห็น ขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 04:16:45 »
สง่างาม จริงๆครับ :054: :054: :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 06:44:12 »
พึ่งเคยเห็นครับ อยากทราบรายละเอียดจังครับ

ที่เคยอ่านมีแต่อันนี้อะ http://www.raorakprajaoyuhua.com/bio/elephant.htm
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 07:03:12 »
พึ่งเคยเห็นครับ อยากทราบรายละเอียดจังครับ

ที่เคยอ่านมีแต่อันนี้อะ http://www.raorakprajaoyuhua.com/bio/elephant.htm
ขอบคุณครับสำหรับขอมูล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 09:11:02 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 10:50:50 »
ขอให้ในหลวงทรงพระเจริญ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 11:22:30 »
ช้างจริงๆเหรอคะ น้องเณรฯ เป็นบุญตาจริง จริ๊ง  33;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2552, 11:22:51 โดย porvfc 인성 노래를 열창 »

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 08:03:10 »
เผือกทั้งตัวเลยครับ งามจริงๆครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 08:52:20 »
สง่างามมาก

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 10:39:27 »
เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับ ขอบคุณครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา