ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคาถาให้ข้าวจิ้งจก2หางมั่งคับ  (อ่าน 18034 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
พอดีอยากจะได้บังเอิญมีอยู่ตัวหนึ่งอยู่ในบ้านผมไม่ออกไปไหนเลย จะออกมาให้เห็น19.00น.-22.00น.รอบดึกก็03.00.น-04.00น.
เห็นเค้าว่ามีคาถาก็เลยขอช่วยพี่ๆน้องๆหาให้หน่อยอะคับยิ่งมีข้อมูลยิ่งดีเลย ขอบคุณคับ......

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ใครมีคาถาให้ข้าวจิ้งจก2หางมั่งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 08:58:39 »
สองหางบ่ทราบครับ
ที่บ้านหางเดียวตัวสีทองและก็หลายๆตัว
ให้กินนมแลคตาซอยอร่อยแข็งแรงเเน่นอนผมก็กิน
ในกรณีที่ไม่มีตังค์ก็ชงโอวัลตินให้กิน..ฮา..555+
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ใครมีคาถาให้ข้าวจิ้งจก2หางมั่งคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 09:04:21 »
พอดีอยากจะได้บังเอิญมีอยู่ตัวหนึ่งอยู่ในบ้านผมไม่ออกไปไหนเลย จะออกมาให้เห็น19.00น.-22.00น.รอบดึกก็03.00.น-04.00น.
เห็นเค้าว่ามีคาถาก็เลยขอช่วยพี่ๆน้องๆหาให้หน่อยอะคับยิ่งมีข้อมูลยิ่งดีเลย ขอบคุณคับ......
ผมไม่ทราบจริงๆครับแต่ในเมื่อมันยังมีชีวิตอยู่ก็น่าจะปล่อยให้มันดำรงชีวิตเองตามธรรมชาติครับ
แต่ถ้าจิ้งจกสองหางที่ตายแล้วและนำมาเป็นเครื่องลางก็การ จะนำไปใช้ต้องว่าคาถากำกับจิ้งจกไปด้วย เมื่อว่าคาถาแล้ว ต้องทำเสียง "จุ๊ จุ๊  ... จุ๊ จุ๊ " ไปด้วย พร้อมกับเคาะเบาๆที่ตัวจิ้งจก

ตั้ง นะโม 3 จบ ตามด้วย "อะอิ อะมะ อะมะอะ อิอะอิจะหัง อะมะสวาหะ เอหิ อะมะ ปิ ยะ ธิ ตา มานิ มานะ นะมะพะทะ " แล้วรำลึกถึงหลวงพ่อนะครับ
ของหลวงปู่หน่าย วัดวัดบ้านแจ้ง จ.อยุธยา ครับ ไม่ทราบว่าใช้ได้มั้ย ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 02:02:30 »
ของผมเคยเจอ เอาจิ้งจก มาทากาวให้มี2หัว แล้วไปตัดปลายหางตัวอื่นมาทาขี้ผึ้งแปะ ให้เป็น9หาง พวกเราเรียกเขาว่า "พี่จกติดกาว"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 06:26:55 »
ที่ท่านพูดถึงนี่จิ้งจกยังไม่ตายรึท่าน หายากนะท่าน บ้านผมมีแต่จิ้กจกหางเดียว วางเข้าไว้ 1-2เม็ดเดียวปลอดคนจะวิ่งมากินนะครับ รอเค้าคุ้นก่อนนะท่าน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 08:37:42 »
คาถาให้ข้าวจิ้งจกไม่ทราบ แต่ถ้าคาถาบูชาจิ้งจกใช้บทนี้ก็ได้ครับ...
นะโม 3 จบ
กะปะกะ จุจุเจาะเจาะ
อะติมะอะ อะมะอะธิ
อะหังมะอะ สะวาหะ
นะมะพะทะ