ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองหาชื่อภาษาเกาหลีจาก วันเดือนปีเกิดกันดีกว่าพี่น้องคับ  (อ่าน 3500 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อันเนื่องมาจาก กระแสเกาหลีฟีเวอร์กำลังมาแรงครับ ดังนั้นพี่น้องเรา ลองมาทดสอบเล่นๆกันว่า เราจะมีชื่อะไรในภาษาเกาหลีจากวันเดือนปีเกิด
http://horo.teenee.com/koreanname/

ของผม    "ลีฮยุนวู  Lee Hyun Woo (ซ้ำกับดาราอาวุโสTT-TT)

"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 02:24:55 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
มาแต่ละอย่างนี่ ฮาดีนะท่าน รู้สึกเป็นเว็บเดียวกันกับที่ท่านปอร์ลงไว้ ในหัวข้อ ทำนายอดีต รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 09;[bgcolor=#ff0000]ของน้องหยกชื่อ " Lee Hye Hwa" ค่ะ..อ่านว่าไรอ่ะพี่พีท..[/bgcolor]

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ชื่อเกาหลี แบบขำๆ  ชอบชื่อไหนลองเอาไปใช้ดูนะครับ

๑. ยุง บิน ชุม
๒.คิม ยัง ซุก
๓. แก่ แต่ ซิง
๔. จวน มี พุง
๕. มวน สิ ลุง
๖. (ค้อน)ปอน บิน
๗. พอง บิน
๘. ตู ยัง ซิง
๙. ตู ซก มก
๑๐. กัง เกง ลิง
๑๑. แทง จิงจิง
๑๒. ยัง ค(ร)อง คาน
๑๓. คิง ยัง ซุก
๑๔. แยง รู ปู
๑๕. คิม ยัง ยัง
๑๖. วิม ฟอ แค
๑๗. จวน มี ลุง
๑๘. รอย ตีน กา
๑๙. แมง ดา ชุม
๒๐. ลิง มัน มอง
๒๑. วอน ตา คิง
๒๒. ฮั้น กิน รก
๒๓. ชอย ลุง โซ
๒๔. มอน ดา มิน
๒๕. มอง รู ยุง
๒๖. ไค แทง มัน
๒๗. วอน เธอ ฮัก
๒๘. ทวง ยา ดอง
๒๙. วอน ตีน
๓๐. ชึน ชอน ไช
๓๑. ลุง อย่า มุง
๓๒.ลวน ลาม ดู
๓๓. ชิง จอง คาน
๓๔. คาน ยัง คอย
๓๕. ซิง จน คาน
๓๖. ใคร มอง มึง
๓๗. ดำ จัง แก

๓๘. ......................ฮา กัน ตึม................. :004: :004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 09:27:42 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ชื่อเกาหลีผมชื่อ กู หล่อ จัง คร๊าบ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หน้าเกาหลี ชื่อไทยๆ ได้ป่าวหงะ....  :009:

ไปหาปะป๊าดีก่า... เฟี้ยวววววววว

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ของผม
Han Sang Yoo

ฃอแนะนำชื่อจีนสักชื่อเผื่อมีคนนำไปใช้    เสี่ยวจิงๆๆ    :027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 09:49:05 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผม  Park Eun Neul ครับ แต่อยากเป็นPark Ji-Sung มากกว่าครับ :093:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผม  Park Eun Neul ครับ แต่อยากเป็นPark Ji-Sung มากกว่าครับ :093:

หุหุ เป็นตัวเด่นของผีแดงเลยนะัครับ  ผมชอบ Park มากกว่านู่โด้อีก   เก๊กเกิ๊นน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
09;[bgcolor=#ff0000]ของน้องหยกชื่อ " Lee Hye Hwa" ค่ะ..อ่านว่าไรอ่ะพี่พีท..[/bgcolor]

ลี ฮวี หะวา = ผมเดาครับท่าน

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ได้ชื่อภาษาเกาหลี  노래하는 노래했다 노래했다 > Sung Sang Sang  > ซัง แซง แซง แปลว่า นักปราช์ญที่มีชื่อเสียง 555 :005:
ภาษาญี่ปุ่น  歌われる歌った歌った
ภาษาจีน   唱歌唱歌唱歌
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 02:33:32 โดย 인성 노래를 열창 »

TUM

• บุคคลทั่วไป
แปลกอย่างนี้ก็มีด้วย :073:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
Han Ji Ra ครับ

ฟังดูแล้วคล้ายกะ"จันจิรา"เลยครับ อิอิอิ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ชื่อเกาหลีของคุณคือ : Kang Hyun Wook

เท่ห์ดีครับ  แต่ว่ามีเวปไซต์ที่จะเปลี่ยนหน้าผมให้อินเทรนด์เหมือนพระเอกเกาหลีบ้างหรือเปล่าครับ  มีแล้วรีบบอกกันนะครับ  หุหุ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ชื่อภาษาเกาหลี  노래하는 노래했다 노래했다 > Sung Sang Sang  > ซัง แซง แซง แปลว่า นักปราช์ญที่มีชื่อเสียง 555 :005:
ภาษาญี่ปุ่น  歌われる歌った歌った
ภาษาจีน   唱歌唱歌唱歌
Sung Hyun Sang รัก Sung Sang Sang จั๊งจัง  :025: :080: :026: :077: :090: :114:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
ผมชอบ ไค แทง มัน หะหะ

ขำดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2552, 02:43:16 โดย ~KittY~ »
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่