ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารดูดรกหลวงพ่อแช่มวัดตากล้องครับไปวัดได้มาวันนี้  (อ่าน 4583 ครั้ง)

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันนี้ไปที่วัดเขาบอกว่ามีพระกรุของหลวงพ่อแช่มครับเจอที่ใต้ฐานพระประฐาน เป็นกุมารดูดรกครับส่วนอีกองค์เป็น
เนื้อดินหลวงพี่ที่ตู้เขาบอกว่าเปงรูปพิมพ์หลวงพ่อแช่มครับ แต่พิมพ์ตื้นทำให้เรือนหายไปแล้วครับ
เลยไม่เหงพิมพ์ ลองดูกานได้ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับผม สุดยอดเลยครับ ไว้ไปดูบ้างนะครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ น่าสนใจ  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามมากค่ะ สงสัยต้องเข้าไปที่วัดบ้างแล้วค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
น่าสนใจครับ จะลองแวะไปเที่ยวที่วัดดูนะครับ... :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2552, 10:31:20 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ต้องหามาใช้บ้างแล้วล่ะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
ได้มีโอกาสไปธุระแถวๆตัวเมืองนครปฐม เลยได้แวะไปบูชากุมารดูดรกมาแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 03:29:49 โดย เปรี้ยวปี้ด »

• ผู้ดูแล
น้องกุมารที่อยู่ในตุ้วัตถุมงคลค่ะ ออกจากกรุปี 37

น้องกุมารดูดรกรุ่นใหม่ที่ ทางจัดจัดสร้างค่ะ

ปลัดหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ท่านถวายวัดเอาไว้ให้ออกบูชา

กราบนมัสการ รูปเหมือนหลวงพ่อแช่ม ในมณฑบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 03:48:17 โดย เปรี้ยวปี้ด »

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
กุมารดูดรกของหลวงพ่อแช่มวัดตาก้อง ได้ยินชื่อมานานแล้วค่ะ สวยมากองค์ละเท่าไหร่ค่ะอยากได้เหมือนกันค่ะ 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 05:35:57 โดย one »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น้องเปรี้ยวชื่นชอบกุมารจริงๆ นะคะ... ขอบคุณภาพสวยๆ มาอัพเดทค่ะ ขอบคุณ fujyjo ด้วยค่ะภาพสวยมากๆ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 05:44:53 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ได้มีโอกาสไปธุระแถวๆตัวเมืองนครปฐม เลยได้แวะไปบูชากุมารดูดรกมาแล้วค่ะ

อย่างที่เค้าว่ากันจริงๆแหละครับ  พี่นาวต้องทำเนอสเซอรี่รับเลี้ยงเด็กซะแล้วครับ  งานไหน ที่ไหน   พี่นาวไม่เคยพลาดสักงานเลยครับ ต้องพาน้องกุมารกลับบ้านทุกที   ฮุฮุ

จะเปิดรับพี่เลี้ยง ก็ประกาศแจ้งกันบ้างนะครับ  อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเคยมีกะเค้าอยู่องค์นึง เจ้าของเดิมบอกว่าเป็นของหลวงปู่แช่ม วัดตาก้อง
เป็นกุมารดูดรกเนื้อไม้งิ้วดำแกะคับ ขนาดใหญ่พอควรเลย
อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณข้อมูลนะครับ น่าสนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็