ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ อยากทราบว่าในกรุงเทพมีพระวัดใดที่ทำการสักบ้างครับ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazaa

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามครับ ขอเฉพาะที่เป็นพระนะครับ อยากทราบว่ามีพระที่วัดใดทำการสักให้ที่อยู่ในกรุงเทพบ้างครับ หรือวัดไหนที่มีการสัก ไม่นับที่เป็นอาจารย์อะไรต่างๆนะครับ
เท่าที่ผมเคยทราบมีวัดโพธิ์ตรงตลิ่งชันที่ติดกับโรงเรียนโพธิสารครับ ส่วนที่อื่นไม่ทราบเลย อยากสอบถามไว้ประดับความรู้ครับ เน้นฝั่งธนก็ดีนะครับเผื่อว่างอาจแวะเวียนไปกราบขอของดีท่านสักหน่อยครับ
ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กระทู้นี้เลยครับ เข้าไปวัดห้วยขวาง สายบางพระ พระอาจารย์ปี๊ด  หลวงพี่หนึ่งท่านไปช่วยสักอยู่นี่ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8140.msg72578/topicseen.html#new

ผ่านไปทางถนนเลียบคลองทวีวัฒนา ก็พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงครับ   

ที่เหลือคงมีพี่ๆน้องๆมาเพิ่มเติืมให้อีกมากมาย  สาธุๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระอาจารย์เอ วัดตะโน ซอยจรัญฯ13 (พาณิชธนฯ) ท่านเปรียบมือขวา หลวงพี่ญา
และเป็นหลาน หลวงตาพวง วัดตะโน ซึ่งเป็นสายหลวงพ่อโชติ วัดตะโน
ท่านได้ตำรา วัดตะโนไว้เยอะ

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพ่อ ออด วัดหมู หรือวัดอัปสรสวรรค์ ซอยเพชรเกษม 23 สักสวยมากค่ะ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 11:19:31 โดย one »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพี่ปุ้มวัดศาลาแดงครับ ไปวันอังคารกับวันพฤหัสบดี ถ้าสักพ่อแก่ครับท่าน ลงเข็มทองก็ดีห้ามเตะม๋ากระเด็น กับถ่มน้ำลายลงคอห่านครับ
มีรับดู จุดติดจัดของชีวิต แล้วแนะวิธีแก้ โดยอาจารย์ขิงด้วยครับ ค่าครูใส่พานครับ

หลวงพี่ปุ้มชอบ กาแฟกระป๋องสี ขาวแดง กับให้เตรียมพวงมาลัยไปด้วยถ้าไม่มี ออกจากกุฏิตรงไป ตรงๆเจอรถขายครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ที่ผมทราบก็ตามพี่ๆข้างบนแหละครับ แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
รู้จักแต่วัดบางพระนี่ล่ะค่ะ  อยู่ไกลแค่ไหนก็ต้องมาให้ได้นิ คิดถึงจังแล้ว  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 12:45:06 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครูบาบุญส่ง วัดแก้วแจ่มฟ้า ถนน4พระยา คับแต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังรับสักอยู่รึป่าวคับ
เคยไปนานแล้วคับ