ผู้เขียน หัวข้อ: ๗๗๗ ผู้การเสือ(ภาค7) HAPPY SONGKRAN DAY ๗๗๗  (อ่าน 5564 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
๗๗๗ ผู้การเสือ(ภาค7) HAPPY SONGKRAN DAY ๗๗๗
« เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:05:01 »
***เรื่องนี้.. เป็นเรื่องจริง.. พระท่านเทศน์ให้ฟัง.. ประทับใจ..  เลยมาถ่ายทอดต่อ..

... เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา...  ชายหนุ่มคนนึง...  ก็กลับมาที่บ้านอย่างเคยแต่พาเพื่อนมาด้วย
2-3 คน... บอกให้แม่ทำอาหารเลี้ยงเพื่อนหน่อย..แม่ก็ทำสุดฝีมือ(บ้านค่อนข้างยากจน)... พอ... ชายหนุ่มเข้าบ้าน... เท่านั้นแหละ  ก็ใช้ขาขวา... เตะ  ชามข้าว+กับข้าว...กระเด็น/กระดอน  ตกชานเรือนหมด...MAD  MAKE MISTAKE  เพราะเห็นว่า... น้อยนิด และไม่ได้เรื่อง (ทั้งๆที่แม่ทำด้วยใจให้)... แม่ต้องหลบไปร้องไห้ในห้อง... ว่าแล้วชายหนุ่มก็ออกไปซื้อสุรา+กับแกล้ม  เข้ามากินกับเพื่อนๆ... ครั้งสุราหมดก็ขี่มอเตอร์ไซด์ออกไปกับเพื่อนเพื่อไปซื้อสุรามาเพิ่มอีก... (ตายกันมากก็ตอนนี้แหละ.. ออกไปซื้อเพิ่ม) ด้วยอาการเมา+ขาดสติ... มอเตอไซด์ก็ล้ม... ไถล... ตกข้างท้องร่อง... ไม้ไผ่เสียบแทงทะลุขาข้างขวา (ที่เตะจานข้าว)... เพื่อนที่ไปด้วยไม่เป็นอะไรเลย   รีบวิ่งมาหาแม่ที่บ้าน... แม่ปาดน้ำตาที่กำลังร้องไห้อยู่!!!ลืมหมดที่เสียใจ !!!รีบวิ่งไปช่วยส่งโรงพยาบาลด้วยความเป็นห่วงลูกรัก... (เฝ้าดูแลรักษาพยาบาลทุกวันที่โรงพยาบาลอยู่เป็นนาน... ก็ไม่หายซักที...  ด้วยอาการติดเชื้อ..แผลเริ่มเน่าเปื่อยลาม  ทั้งๆที่แผลก็ไม่มาก... จนกระทั่งตัดขาก็แล้ว... ก็ลามไปทั่วตัว... สุดท้ายก็ตายลง.

อุทาหรณ์เรื่องจริงนี้...ผู้มีปัญญาทั้งหลาย...คงได้อะไรกันบ้างแหละอนุโมทนาบุญ... ในวันสงกรานต์นี้ด้วย ... ไม่มีเงินก็ไม่เป็นไร... พ่อ-แม่ เพียงอยากเห็นหน้า... ถามสารทุกข์-สุกดิบ
รักรออยู่... ไข่เจียวหอมฟุ้ง... รออยู่  !!! DRINK  DON ,T DRIVE ? DON ,T DRIVE   DRUNK !!!.

?  HAPPY  SONGKRAN DAY ?                                      
                                                           ?  ผู้การเสือ ?
                                                           10  เม.ย.52

***แถมอีกนิกนึงครับ(ลพ.ต้อย เล่าให้ฟังว่า)...ที่เห็นจะๆและอยู่ในเหตุการณ์ด้วยก็คือ ชายหนุ่มถูกรุม 10 ด้วยมีดไม้ดาบ...ฟาดฟัน ดัง ขวับๆ ฟั๊บๆ เลยครับ...เลือดเท่ายางบอนก็ไม่มีจริงๆ...แต่ต้องหามส่งโรงพยาบาล(ช้ำในครับ) ด้วยชายผู้นั้นสักยันต์เฑาะว์ ตัวเดียว(ทั้งตัวไม่มียันต์อะไรเลย) จาก ลพ.เปิ่น องค์เดียวละยันต์เดียว....สาธุ....สาธุ....สาธุ....ของแท้แน่นอนครับผม..

***ข่าวแถม...ด่วน!!

?ตัดสิทธิคนสักยันต์เป็นทหารกองประจำการ?....ที่ จ.ชัยภูมิ (7-9 เม.ย.52) ผู้ที่สมัครใจอายุ 18-20 ปี 318 คน  รับได้เพียง 71 คน... ปัญหาส่วนใหญ่ สักยันต์กันเป็นจำนวนมาก...จึงอยากฝากเตือนไปยังชายไทยที่ต้องการยึดอาชีพ...ทหาร(ตำรวจด้วยคับ) ควรคำนึงเรื่องการนี้ด้วย...ครับผม...

เชื่อ?ผู้การเสือ?เถอะครับ...สักน้ำมันกับสักหมึก...พลานุภาพเหมือนกัน ยังมีเวลาอีกมากครับ...ผมเองก็เริ่มสักหมึกตอนเป็นตำรวจแล้วและอายุ 45 แล้ว จึงเริ่มสักและสักหมึกเลยครับ ส่วนพระที่เคารพนับถือสำนักอื่นๆให้ลงเฉพาะน้ำมันครับ...(ลพ.ติ่ง ก็สักน้ำมัน เสือ-สิงห์ ให้ผมครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 02:04:58 โดย 81 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: ๗๗๗ ผู้การเสือ(ภาค7) HAPPY SONGKRAN DAY ๗๗๗
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:17:20 »
เฮ้อ

เรื่องเวรกรรมนี่มันมีจริงนะคะเนี่ย

ถ้าใครไม่เชื่อ ก้ต้องเจอกับตัวแบบนี้แหล่ะค่ะ  :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ตอบ: ๗๗๗ ผู้การเสือ(ภาค7) HAPPY SONGKRAN DAY ๗๗๗
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:31:24 »
ผมเชื่อเรื่องเวรกรรมนี่มันมีจริง
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:34:54 »
พ่อแม่เปรียบเสมือนพระอรหันต์ของลูกทุกคน
ถ้าลูกคนใดทำให้พ่อแม่ต้องเสียน้ำตา ผู้นั้นก็ไม่มีวันเจริญหรอกครับ
หนำซ้ำถึงเคราะห์หามยามซวย เวรกรรมจะตามสนองชนิดติดจรวด เห่อ :064:

ขอบพระคุณมากๆครับสำหรับบทความดีๆ ที่มีไว้เตือนสติศิษย์รุ่นหลานอย่างผมได้เป็นอย่างดี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:57:52 »
ใครว่าเวรกรรมไม่มีจริง ผมไม่เชื่อหรอก เผลอๆเวรกรรมมันติดจรวดด้วยซ้ำ ใครทำอะไรไว้ คนอื่นไม่รู้ไม่เห็น แต่ตัวเราเองเนี้ยแหละที่รู้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 12:58:55 »
ผมคนหนึ่งเชื่อเรื่องเวรกรรมนี่มันมีจริงครับ
คลอดภาค 8 ไวๆนะครับผมจะติดตามต่อไปครับ
        ด้วยความนับถือ
           [shake] porpar[/shake]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2552, 12:59:35 โดย porpar »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 01:18:08 »
เวรกรรมมีจริงครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 02:35:42 »
กฏแห่งกรรมมีจริงๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 02:42:34 »
กรรม มันตามทันครับผ๋ม

กรรมลิขิต

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 05:19:35 »
เวรกรรมเร็วยิ่งกว่าจรวดอีก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 05:56:11 »
ขอบพระคุณมากครับ  เรื่องราวดีๆ  แบบนี้ อ่านแล้วได้ข้อคิดดีมากมายจริงๆ

ทำพ่อแม่ร้องไห้ ๑ ครั้ง  เราจะต้องเสียใจไป ๑๐๐ ครั้ง  ทบเท่าทวีคูณ ไม่คุ้มกันเลยครับ  คนที่ไม่รู้บุญคุณพ่อแม่ นี่ ความดีอะไรก็มีมีเหลือ จบๆ

เรื่องเป็นทหารกองประจำการดีครับ  หลายคนหน่วยก้านดี น่าจะมีอนาคตในราชการทหาร ต้องเสียโอกาสเพราะ วางแผนชีวิตผิด

ใจเย็นๆ กันหน่อย  เรื่องสักอย่าแค่ว่าตามใจเราอย่างเดียว  เช็คศรัทธา เช็คความพร้อม วางแผนให้ดีๆครับ  แล้วทุกอย่างจะลงตัว

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 06:48:58 »
เวรกรรม สมัยนี่ติดจรวด
เร็วกว่าเนต 3MB  ซะ อีก

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 07:06:18 »
แม่คือผู้ให้โดยแท้ครับ...
ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 08:30:39 »
คุณบิดามารดาสูงที่สุดสำหรับลูกทุกคนแล้วครับ รักเคารพกตัญญูต่อผู้มีพระคุณ เรียกได้ว่าเป็นผู้ประเสริฐครับ  :001:

เรื่อง ท.ทหารอดทน เป้าหมายที่ใฝ่ฝันไว้เหมือนกันครับ น้ำมันกับหมึกพลานุภาพเท่ากัน ก่อนทำอะไรลงไปสักอย่างนึง คิดพินิจ ไตร่ตรองให้รอบคอบเสียก่อนก็เป็นการดีครับ

รอติดตามภาคต่อไปนะครับผม ขอบคุณครับ  :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 09:00:41 »
คนแบบนี้ ไม่มีคำบรรยายถึงความเลว เอาเป็นผมไม่ทำแบบนี้แน่ครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 09:32:24 »
เรื่องเวรกรรมน่ะ ของจริงใช่เลยนะ ยิ่งทำไม่ดีกับบิดา มารดา รับรองชีวิตนี้ ไม่เจริญอ่ะ

บิดา มารดา เป็นพระที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้วล่ะ

ไม่ว่าลูกจะดี หรือเลว พ่อแม่ก็ยังให้อภัยเสมอ แล้วใยลูกๆ ถึงไม่เป็นคนดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 09:41:23 »
พี่น้องที่อายุต่ำกว่า 25 วัยขบเผาะ... มองการลงหมึกสวยจริงๆ ค่ะ

นู๋เคยสัก tattoo มา 15 ปีมาแล้ว... แฟนเห็นวันแรก น้ำตาซึมบริเวณเบ้าตา.... ไปสักมาเหรอ แล้วจับเบาๆ ที่ตำแหน่งรอยสัก

แถมยังปกปิดที่บ้านมานานเป็นปีทีเดียว

ไม่นานความก็แตก... ถูกบ่น ไม่ต่ำกว่า 3 ปี... นี่เรื่องจริง!

ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยอ่ะนะ..... ทำงานออฟฟิต.. ผู้ใหญ่ก็มองแปลกๆ ค่ะ... พูดยากนะคะเรื่องนี้

ยันต์เฑาะว์.... ท่องไว้ ท่องไว้..

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 เม.ย. 2552, 10:58:49 »
อ่านแล้วคิดถึงแม่ ในชีวิตเคยทำให้แม่เสียใจต้องเสียน้ำตาถึง2ครั้ง ครั้งแรกอยู่ม.ปลายแต่ชอบเล่นดัมมี่เล่นทุกวันจนแม่ร้องไห้ กับตอนเรียนมหาลัยกลับจากมหาลัยกลิ่นเหล้าโชยทุกวันจนแม่ร้องไห้ เสียใจมากๆ แต่ที่เสียใจมากที่สุดคือ ยังไม่สามารถทำให้ท่านสุขสบายได้อย่างที่ตั้งใจหวัง ทั้งพ่อและแม่ก้อจากไปแล้ว ตอนที่พ่อแม่ยังอยู่ อยากกอดแม่ อยากกราบแม่ในวันแม่ แต่ก้อไม่เคยทำ เพราะส่วนตัวจะคิดว่าครอบครัวคนจีนจะไม่แสดงออกกันด้วยวิธีนี้ ซึ่งถึงตอนนี้ต้องบอกว่าตัวเองโง่จริงๆ ตอนนี้อยากกอดแม่กอดพ่อ กราบแม่กราบพ่อ ก้อทำไม่ได้ ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดก้อแค่กราบรูปท่านทั้งสอง เสียดายวันเวลาเก่าๆมากครับ ถ้าย้อนเวลาไปได้จะขอกอดแม่ หอมแม่ กราบแม่ กราบพ่อ ให้เต็มที่เลยครับ  :070: :070: :070:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 08:19:34 »
เป็นคำสารภาพบาป... ที่มีประโยชน์มากมาย...

เป็นลูกคนจีนเหมือนกัน... ก็หยั่งที่ว่าค่ะ..... หอมแม่ เป็นเรื่องน่าอายจิงเชียว... ในแวดวงหมวยตี๋เยาวราช  :048:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 10:41:30 »
พ่อ แม่ เป็นพรหมของลูกครับ....

....ถ้าไม่เคารพ พ่อกับแม่ เทวดา ก็คงไม่ตามปกป้องรักษาตัวเราหรอกครับ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 12:48:05 »

ขอขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากค่ะ กับเรื่องราวดี ๆ ที่นำมาให้ความรู้

ทุกวันนี้ยังกอด, หอม พ่อแม่ทุกวัน ก่อนออกไปทำงาน หรือกิจการนอกบ้าน ยกมือไหว้ท่าน ทั้งไปและกลับ ตลอดจนน้องชายก็ยังทำเช่นกัน แม้กระทั่งพี่สาวคนนี้เขาก็ยังไหว้ทุกวัน ไม่เว้นแม้แต่มิตรสหายของพี่ ๆ เป็นสิ่งดี ๆ ที่ใครไม่อาจสอนทุกอย่างขึ้นอยู่กับจิตสำนึกในตน

เรื่องสัก ก็เหมือนกัน ลูก ๆ บ้านนี้ สักหลังจากมีงานและกิจการทำมั่นคง บิดามารดารับรู้ตลอด มารดาเป็นผู้เลือกลายสัก เนื่องจากลายแรกเป็นการสัก tattoo

คุณแม่เชื่อมั่นในพุทธคุณสักยันต์อย่างมาก เพราะคุณตาซึ่งเป็นตำรวจเป็นศิษย์ของหลวงปู่เปิ่น

แต่ก็อยากเตือนน้อง ๆ ที่วัยกำลังเรียน ก่อนสักยันต์ หรือคิดจะสัก ควรจะบอกกล่าวบิดามารดาท่านก่อน ให้ท่านรับรู้และยินยอม เพราะท่านเลี้ยงเรามา แม้แต่มดยังไม่ให้กระทบผิวกาย หากอยากสักควรนึกถึงความรู้สึกของท่านเป็นอันดับแรก และนึกถึงอนาคตในอาชีพที่เราใฝ่ฝัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 12:50:18 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 02:51:30 »
พ่อแม่เปรียบเสมือนพระอรหันต์ในบ้าน 

สงสารแต่แม่ของผู้ตายแหละครับ  ต้องมานั่งทำศพให้ลูกชาย  คงเสียใจไปอีกนานครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 03:37:15 »
ขอบคุณครับท่านสำหรับเรื่องราวดีๆ
อ่านแล้วคิดถึงพ่อ-แม่ เลยครับ มาทำงานห่างบ้านแต่ยังคิดถึงพระอรหันต์ในบ้านเสมอครับ
พี่น้องควรเคารพและดูแลท่านทั้งสองให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 09:30:33 »
ขอขอบพระคุณสำหรับบทความดีๆครับท่านผู้การเสือ :054: :054: :016: :016:  สิ่งที่คุ้มครองตัวผม (ในความคิดนะครับ)นอกจากรอยสักต์ต่างๆระลึกถึงครูบาอาจารย์เวลาไปไหนมาไหนแล้ว ก็ระลึกถึงพ่อแม่อะครับ บุญคุณท่านชาตินี้คงชดใช้ไม่หมด ชายผ้าถุงของแม่ชายผ้าขาวม้าของพ่อ ผมตัดมาม้วนใส่หลอด ผมพกติดตัวทุกวัน วัตถุมงคลที่ไม่ต้องตามหา ไม่ต้องปลุกเสก ประเมิณค่าเป็นราคาไม่ได้ รักเราโดยที่ไม่ได้เรียกร้องให้เรารักตอบ ขอกราบเท้าพ่อแม่ครับ...สาธุ..  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2552, 09:33:32 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 03:41:43 »
กราบขอบพระคุณขอรับ อนึ่งผมเคยประสบกับตัวเองมาแล้ว ตั้งแต่เด็กพอโตก็มาคิดได้ชีวิตก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันทำไมสักแต่น้ำมันครับ ^^"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ NONG

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 05:59:15 »
กตัญญูกตเวทีคือเครื่องหมายของคนดี  พ่อแม่คือพระอรหันต์ของลูก การทำให้แม่เสียใจคือการสร้างภัยให้กับตัวเอง 

ขอบคุณครับท่านผู้การเสือ ที่นำข้อคิดสาระดีๆมาให้อ่านเช่นนี้ เป็นคติเตือนใจได้เป็นอย่างดี

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:10:27 »
ผมเห็นด้วยครับกับท่านผู้การเสือ กับเรื่องการสักน้ำมัน สำหรับคนที่อายุยังน้อยๆครับ  ผมเห็นว่ายังไม่สมควรจะลงหมึกครับ ใจเย็นๆรอเมื่อพร้อมจะดีกว่าครับ พุทธคุณเท่าๆกันครับส่วนตัวผมเริ่มลงหมึกเมื่ออายุประมาณ 39 ปี ครับ แต่ก็อย่างว่า นาๆ จิตตัง ดูกันตามความเหมาะสมละกันครับ :090: :090: :090:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 02:30:52 »
ผมเป็นคนที่เชื่อใน การกระทำดี ทำดีได้ดีครับ ไม่ช้าก็เร็วครับ
ซักวันผลขอกรรมดีที่เราได้ทำไว้ก็จะมาปรากฏให้เห็นเองครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 07:30:39 »
ขอบคุนผู้การเสือนะครับผม ที่มาเล่าเรื่องดีดีนะครับ