ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้งพระที่บ้านครับ  (อ่าน 5593 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หิ้งพระที่บ้านครับ
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 10:27:10 »
แวะเข้าไปเก็บภาพมาฝากครับผม

รูปหล่อขนาดบูชาหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง ครับ

พระบูชาหลวงพ่อโสธร ปี 2509 ครับ

ด้านหลังครับ

พระบูชาหลวงปู่หิ่มครับ

พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับผม

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: หิ้งพระที่บ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 10:29:08 »
ขอบคุณค่ะ ท่านสิบทัศน์  :054:สุดยอดคับผม :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 11:08:08 »
เยอะจังเลยครับพี่

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 11:11:19 »
สุดยอดครับพี่
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 03:29:56 »
รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นดูเมตตาในขณะที่เสือดูมีอำนาจ สุดยอดครับท่าน เต่าไม่มีผักบุ้งกินอ่ะท่าน TT-TT พมะมหากัจจายนะ หรือพระสังกจายน์  อยู่ชั้นอัครสาวกครับท่าน ^^" อย่าลืมสรงน้ำพระสงกรานต์จะได้โชคลาภไหลเวียน บริเวณห้องพระ ต้องอากาศไหลเวียนดี มีลมพัดตลอด ไม่มีฝุ่นจับ เงินทองได้ไหลมาเทมา ปราณดีได้ไหลเข้า ถ้าลมไม่พัดกดพัดลมไว้เลยท่าน (เข้าตำราอยู่เย็นเป็นสุข สงทุนเพิ่มเดือนละไม่กี่ตังแต่เงินเข้าดีนักแล)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2552, 03:32:55 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 05:25:39 »
ณ ตอนนี้ไม่แปลกใจอีกแล้วว่าทำไมท่าน จึงมีความรู้มากมายนัก ก็ท่านมีพื้นฐานดีจากท่านบ้านนี่เอง บ้านท่านน่าอยู่จัง

ออฟไลน์ หนุมานเชิญธง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 08:59:01 »
สุด๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐ :015: :090: :090: :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 09:41:53 »
คนไทยไม่ว่าอยู่บ้านไหน เมืองไหน ขอให้มีพระพุทธเจ้า พระพุทธองค์ เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ แค่นี้จะทำอะไรก็มีความสุขกายสบายใจแล้วล่ะครับ

หลวงพ่อโสธรปี09ของพี่สิบทัศน์ โดนใจผมมากมายเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 10:07:51 »
มีแต่พระหลักทั้งนั้นเลยครับท่านสิบทัศน์ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 12:42:27 »
สวยงามมากครับเก่ง ไม่ทราบว่าองค์พระประธานนี่ เชียงแสนหรือเปล่าครับ ด้านหลัง หลวงปู่หิ่ม น่าจะหลวงพ่อทวดใช่ไหมครับ (ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วย คนอายุมากแล้ว สายตาไม่ค่อยดีครับ)
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 01:18:50 »
พระ เเยะ จัง ครับ  เก่าๆ ทั้งนั้น   :058:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 07:57:42 »
สวยงามมากครับเก่ง ไม่ทราบว่าองค์พระประธานนี่ เชียงแสนหรือเปล่าครับ ด้านหลัง หลวงปู่หิ่ม น่าจะหลวงพ่อทวดใช่ไหมครับ (ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วย คนอายุมากแล้ว สายตาไม่ค่อยดีครับ)
ครับผม เชียงแสนสิงห์1ครับ ด้านหลังหลวงปู่หิ่มคือหลวงปู่ทวดครับ ปี3กว่าๆครับ โดนบังเลนส์ไว้เยอะครับ ไว้เอามาให้ชมอีกนะครับ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 04:16:15 »

ขอบคุณครับเก่งที่นำมาให้ชมกัน  แต่อยากให้เก่งเปิดกรุจริงสักทีน่าจะมากกว่านี้นะครับรวมทุกๆวัดนะครับ

(ขอแค่วัดนครปฐมก้อได้ครับ)อยากชมนะครับ แล้วพี่จะรอนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:26:01 »
ขออนุญาติ Copy หลวงพ่อหลิวไว้ 1 รูปครับ ผมอยากโชว์พระที่สะสมมาบ้างจังเลยตั้งแต่รุ่นพ่อของผมมาเลยแต่อัปรูปไม่เป็นนะมีเป็นร้อยๆองค์เลยครับท่าน
ขอบคุณครับ