ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูเหรียญหลวงพ่อเงินให้ด้วยครับ  (อ่าน 2511 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
   รบกวนผู้รู้ดูให้ด้วยนะครับ พอดีท่านผู้ใหญ่ใจดีให้มาแต่ท่านไม่รู้ที่มาที่ไปอะครับ

ถ่ายตอนกลางคืนภาพไม่ค่อยชัดขออภัยด้วยนะครับ

ด้านหลัง คับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ.. :054: :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: รบกวนดูเหรียญหลวงพ่อเงินให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 08:53:50 »
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมแน่นอนครับ แต่ผมดูว่าแท้ไม่แท้ไม่เป็นนนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
ตอบ: รบกวนดูเหรียญหลวงพ่อเงินให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 09:55:53 »
ดูไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Tigle White

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 12:41:49 »
เก๊ห่างครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 01:27:21 »
ออกวัดอื่น หรือ รุ่นหลังป่าว ไม่ทราบนะครับ
รอเฮียเก่ง เซียนสายตรง มาฟังธงเลยดีกว่า ครับ

ผมไม่รู้ ครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 01:31:22 »
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เก๊ดูง่ายคับ พบได้ทั่วไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 02:11:27 »
เหรียญ แบบ นี้ มีออกที่วัดวังน้ำขาวก็มีนะครับ พี่น้อง ... ในตู้ยังมีอยู่ ลองไปดู ครับ ผม ...

หลวงพ่อเงินออกหลายวัด จริงอยู่เหรียญแบบนี้มีเก๊ทั่วไป  แต่พิมแบบนี้...หลังแบบนี้ มีออกนะครับผม  ทำเป็นเล่นไป

ส่วนมาก ของเก๊จะไม่คม แต่รุ่นหลัง ออกมา ไม่คมก็มี

รอถามเฮียเก่ง กับ พี่ต้น พระงามดีกว่า ครับ สายตรงชัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 02:15:29 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 04:24:17 »
ผมว่าไม่น่าจะเก๊ เพราะถ้าจะทำปลอมทำไมไม่เอาชื่อหลวงพ่อมาไว้ข้างหน้าเเบบเหรียญที่นิยมเล่นกันละ เหรียญนี้อาจออกจากวัดอื่น เเต่ไม่นิยมกันก็เป็นได้นะครับ เเต่ถ้าเก๊ผมว่าคนทำปลอมมันต้องปัญญานิ่มมากๆเลยว่ามั๊ย...เเหมก็จะปลอมทั้งทีดันผิดพิมพ์
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 07:33:40 »
น่าจะออกที่วัดอื่นนะครับ เท่าที่เคยเห็นของที่วัดดอนยายหอมที่สร้างกันออกมายุคหลังก็ไม่เคยพบแบบนี้เหมือนกันครับ  :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 01:48:35 »
หลวงพ่อเงินดอนยายหอม ไม่รู้วัดสร้างครับ

"ภาพวัตถุมงคลหลวงพ่อเงิน ออกวัดดอนยายหอมครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 01:52:06 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:09:38 »
ไม่น่าจะปลอมนะ เพราะไม่ใกล้เคียงกับรุ่นพิมพ์นิยมที่มีราคาแพงเลย ...

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 04:54:40 »
ไม่ค่อยดีครับหน้าหลวงพ่อเงินเบลอ :069:
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง