ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับ กวางเหลียวหลัง นี้ได้ยากป่ะ ขออาจารท่านเลยได้ป่ะ แล้วเวลาขึ้นเป้นไง หรอ  (อ่าน 7219 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รูปนี้ถ้าผมจำไม่ผิดเป็นกวางเหลียวหลังของสำนักอาจารย์ถึง คงทน
ศิษย์สายหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัยครับ
การนำรูปมาจากที่ไหนๆ ก็ตาม ควรให้เครดิตเจ้าของรูปเขาด้วยนะครับ

ส่วนของขึ้นน่ะ เกิดมาเป็นตัวเป็นตนผมยังไม่เคยเห็ฯใครขึ้นกวางเหลียวซักที
เหมือนกันครับ แต่สงสัยอย่างนะ ทำไมเดี๋ยวนี้คนให้ความสำคัญกับการ "ของขึ้น" กันจัง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ที่วัดบางพระอยากจะขอรูปอะไรขอได้เลยครับ แต่ท่านจะเมตตาให้ตรงความต้องการหรือเปล่าผมไม่รู้ครับ แต่ผมมั่นใจว่าถ้าท่านเมตตาลงยันต์อะไรให้ ยันต์นั้นต้องดีและเป็นศิริมงคลแน่นอนครับ
ปล.เห็นด้วยกับคุณgottkungครับว่าทำไมให้ความสำคัญกับการของขึ้นมากมาย ผมว่าสักแล้วควรให้ความสำคัญต่อการปฎิบัติตัวให้ได้ไม่ผิดข้อห้าม น่าจะดีกว่าน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
:001:

ฉันใดฉันนั้นค่ะ

เห็นด้วยทุกประการกับท่านก็อตคุง

และท่าน  derbyrock  ค่ะ   :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เรื่องการสักยันต์ต่างๆ เรื่องการขอ เรื่องว่าสักกับพระอาจารย์ท่านใดดี ดูตามกระทุ้นี้เลยครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ยันต์กวางเหลียวหลัง คือ พุทธคุณด้านเมตตามหาเสน่ห์  ปฐมบทตำนานกวางเหลียวหลังนั้น เป็นเสน่ห์กับเพศตรงข้าม... ขอกะพระอาจารย์ทุกท่านที่บางพระได้ค่ะ

พระอาจารย์สักทุกท่านใจดีมากๆ ค่ะ... เดินทางไปเถอะรับรองไม่ผิดหวัง... ทำตามใจที่ตัวเองต้องการค่ะ

ส่วนเรื่อง ของขึ้น ... ไม่ออกความเห็นดีกว่า อยู่ที่การครองสติ...  :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 08:35:33 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ใช่ครับ กวางเหลียวหลัง พุทธด้าน เมตตามหานิยม เสนห์กับเพศตรงข้าม
ส่วนเรื่องจะได้หรือไม่นั้น ก็แล้วโชคชะตา พระอาจารย์ท่านให้ตามความสมควรอ่ะครับ
แต่ก่อนนั้นก็คงต้องมียันต์ครูก่อนนะครับท่าน

ของขึ้นอันนี้ก็เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ บางคนขึ้นกระโดดโลดเต้นเลย
บางคนแค่ชาๆ บางคนสั่นๆ แล้วเราจะเอาอะไรมาตัดสินว่าของขึ้นไม่ขึ้น
แต่ของจะขึ้นหรือไม่ขึ้นนั้น ไม่ได้เกี่ยวกับว่าของที่เราได้มาอยู่กับเราจริงหรือเปล่า
บางคนสักมาเต็มหลังเลย ของไม่เคยขึ้น ใช่ว่าของจะมีอยู่ที่ตัวเขาซักหน่อย
สักมาแล้วต้องปฏิบัติตามกฏข้อห้ามที่พระอาจารย์ท่านกำหนดไว้ ทำได้อย่างนั้นแล้ว ของดีจะไปไหนเสียล่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา