ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ายันต์อะไรคับ  (อ่าน 5041 ครั้ง)

ออฟไลน์ B@nJ™

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบว่ายันต์อะไรคับ
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 01:47:53 »
อยากทราบว่ายันต์อะไรคับ แล้วพุทธคุณด้านไหนหรอคับ
แล้วมีคาถาไหมครับ ผมพึ่งได้มา

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่ายันต์อะไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 01:51:55 »
อันแรก ครับ

อันสอง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 02:08:08 »
แล้วหนุมานตัวนี้มีชื่อเรียกว่าอะไรหรอคับ พุทธคุณด้านไหนหรอคับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 08:47:33 »
อันแรก ไม่แน่ใจ ขอผ่านก่อนนะครับ แต่คุ้นมากมายครับยันต์นี้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะครับ
อันสอง นี่เป็น ปลาไหลคู่ด้วยครับ ปลาไหล มีแบบเดี่ยวและแบบคู่ครับ พุทธคุณก็ แคล้วคลาด เมตตา ประมาณเนี้ยแหละครับ
อันสาม นี่ผผมเรียกว่า หนุมาน4กร แผงฤทธิ์อ่ะครับ หาวเป็นดาวเป็นเดือนด้วยนะเนี้ย สวยงามจริงๆ พุทธหนุมานก็แน่นอนครับ คงกะพัน หนังเหนียวแน่นอน บู๊ล้างผลาญ ดุเดือดเลือดพล่าน5555 แต่อย่าเที่ยวไปลองของเล่นนะครับ อย่าคิดว่ามีของดีแล้วไม่มีใครทำอะไรได้555

ท่านไปได้จากที่ใดมาครับ สวยจริงๆครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2552, 10:24:11 »
อาจาร์ยท่านใดสักให้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ hero

• ตติยะ
  • Oo๐.ไม่เสียเลือด รอยสักก็ไม่เกิด.๐oO
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 02:20:28 »
งามดีแท้
*ไม่เสียสละ*  *ชัยชนะก็ไม่เกิด*
(ไม่เสียเลือด)  (รอยสักก็ไม่เกิด)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 02:31:14 »
รูปแรกเป็นการรวมอักขระและตัว นะครับ
นะทางซ้ายคือนะขุนแผน ลงหัวใจขุนแผน สุนะโมโล
นะตัวขวา คือนะอิทธิเจ ลงหัวใจอิทธิเจ อิธะคะมะ สองอย่างนี้
เน้นทางเมตตามหาเสน่ห์ครับ
ตรงกลางเป็นเฑาะลงอักขระเกกัง กังเก เน้นไปทางคงกระพันแคล้วคลาด
ด้านล่างเป็นอักขระลงหัวใจพระพุทธเจ้า อิกะวิติ พุทธะจะภะกะสะโธ
อุอะมะ คาถาเหล่านี้ล้วนเกี่ยวข้องกับคำสอนหรือองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งสิ้นครับ

รูปที่สองคือปลาไหลเผือกเกี้ยว ดีทางเมตตามหาเสน่ห์และได้ทางแคล้วคลาดคงกระพันครับ
สุดท้ายคือรูปพ่อหนุมานแผลงฤทธิ์ สี่กร ครับ ลายนี้ศิษย์ท่านอาจารย์หนวดคงจะคุ้นตากันดี
หนุมานนั้นที่อื่นอาจจะเรียกเป็นตัว แต่ถ้าสักทีวัดบางพระไม่มีการเรียกชื่อเป็นตัวครับ วัดบางพระไม่มีหนุมาน
ตัวที่ 1 หรือตัวที่9 มีแต่ชื่อเรียกครับ เช่นแบบนี้ก็เรียกว่าหนุมานสี่กรแผลงฤทธิ์ หนุมานเชิญธง หนุมานคลุกฝุ่น
เป็นต้นครับ ยันต์หนุมานดีทางคงกระพันแคล้วคลาด พละกำลัง อาสาเจ้านายดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พ.ค. 2552, 05:25:42 »
ทั้งสองภาพอักขระคมชัดสวยงามจิงๆ โดยเฉพาะหนุมาน  ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 10:36:03 »
ขอบพระคุณทุกท่านมากนะคับที่ช่วยไขข้อสงสัย
หลวงพี่ตูนท่านลงให้ทั้งหมดเลยอ่ะคับ

ปล.อยากทราบว่า
ตอนที่หลวงพี่ท่านหลังสักหนุมานเสร็จ รู้สึกเหมือนแขน ขาจะชาไปหมดเลยคับ ช่ายของขึ้นป่าวคับ (เหน็บกินหรือป่าวคับ)

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 11:25:31 »
อันแรก ไม่แน่ใจ ขอผ่านก่อนนะครับ แต่คุ้นมากมายครับยันต์นี้ แต่ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะครับ
อันสอง นี่เป็น ปลาไหลคู่ด้วยครับ ปลาไหล มีแบบเดี่ยวและแบบคู่ครับ พุทธคุณก็ แคล้วคลาด เมตตา ประมาณเนี้ยแหละครับ
อันสาม นี่ผผมเรียกว่า หนุมาน4กร แผงฤทธิ์อ่ะครับ หาวเป็นดาวเป็นเดือนด้วยนะเนี้ย สวยงามจริงๆ พุทธหนุมานก็แน่นอนครับ คงกะพัน หนังเหนียวแน่นอน บู๊ล้างผลาญ ดุเดือดเลือดพล่าน5555 แต่อย่าเที่ยวไปลองของเล่นนะครับ อย่าคิดว่ามีของดีแล้วไม่มีใครทำอะไรได้555

ท่านไปได้จากที่ใดมาครับ สวยจริงๆครับท่าน

สวยจังค่ะ :015: ชอบหนุมาน 4 กร แผลงฤทธิ์อ่ะคะ สวยงามมากมาย ท่านไปได้แต่ใดมาคะ?????? :062:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 11:32:53 »
ขอบพระคุณทุกท่านมากนะคับที่ช่วยไขข้อสงสัย
หลวงพี่ตูนท่านลงให้ทั้งหมดเลยอ่ะคับ

ปล.อยากทราบว่า
ตอนที่หลวงพี่ท่านหลังสักหนุมานเสร็จ รู้สึกเหมือนแขน ขาจะชาไปหมดเลยคับ ช่ายของขึ้นป่าวคับ (เหน็บกินหรือป่าวคับ)

อันนี้ก็คิดในแง่ดีละกันครับว่าครูบาอาจารย์ท่านรับรู้และเมตตามาคุ้มครองเราแล้วครับ
ของขึ้นนั้น บางคนก็ว่าชา บางคนก็ไม่ชา เอาแน่ไม่ได้ครับ :095:

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 06:50:45 »
สวยมากคับโดยเฉพาะหนุมาน ของชอบเลยคับ

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 12:12:38 »
สวยมากครับ ทุกรูปเลย  :015: :053:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 07:22:09 »
หนุมาน สวยๆ :010:

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 07:30:03 »
หนุมาน กับปลาไหล
น่าจะใช้เครื่องสัก
ฝีมือ อาจารย์ตูน เยี่ยมยอดอยู่แล้ว คุณภาพระดับ 5 ดาว
ผิดพลาดขออภัยด้วย
ขอบคุณที่นำเสนอ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 07:39:11 »
สวยมากคับยังไม่ได้หนุมานกับเขาเลย  :005: อิจฉาจังคับ :067: รักษาไห้ดีๆนะคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 08:22:29 »
ต้องมียันต์ครูก่อนครับแล้วบอกท่านว่าขอหนุมานครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรท่านให้อะไรมาก็เหมือนกัน
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 08:51:18 »
สวยครับ อยากได้บ้างจัง คงอีกนานๆๆๆเพราะเพิ่งมี9 ยอด รูปเดียวเอง :095:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 09:10:05 »
รูปแรกเป็นการรวมอักขระและตัว นะครับ
นะทางซ้ายคือนะขุนแผน ลงหัวใจขุนแผน สุนะโมโล
นะตัวขวา คือนะอิทธิเจ ลงหัวใจอิทธิเจ อิธะคะมะ สองอย่างนี้
เน้นทางเมตตามหาเสน่ห์ครับ
ตรงกลางเป็นเฑาะลงอักขระเกกัง กังเก เน้นไปทางคงกระพันแคล้วคลาด
ด้านล่างเป็นอักขระลงหัวใจพระพุทธเจ้า อิกะวิติ พุทธะจะภะกะสะโธ

อุอะมะ คาถาเหล่านี้ล้วนเกี่ยวข้องกับคำสอนหรือองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งสิ้นครับ

รูปที่สองคือปลาไหลเผือกเกี้ยว ดีทางเมตตามหาเสน่ห์และได้ทางแคล้วคลาดคงกระพันครับ
สุดท้ายคือรูปพ่อหนุมานแผลงฤทธิ์ สี่กร ครับ ลายนี้ศิษย์ท่านอาจารย์หนวดคงจะคุ้นตากันดี
หนุมานนั้นที่อื่นอาจจะเรียกเป็นตัว แต่ถ้าสักทีวัดบางพระไม่มีการเรียกชื่อเป็นตัวครับ วัดบางพระไม่มีหนุมาน
ตัวที่ 1 หรือตัวที่9 มีแต่ชื่อเรียกครับ เช่นแบบนี้ก็เรียกว่าหนุมานสี่กรแผลงฤทธิ์ หนุมานเชิญธง หนุมานคลุกฝุ่น
เป็นต้นครับ ยันต์หนุมานดีทางคงกระพันแคล้วคลาด พละกำลัง อาสาเจ้านายดีครับ

ท่านก๊อตรู้ได้อะครับ

สุดยอดเลยครับ

นับถือ  ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆ

^^