ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ของวัดบางพระศักดิ์สิทธิ๋จริงๆ ครับ  (อ่าน 2487 ครั้ง)

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
คือวันนี้ผมเพิ่งไปรับการสักยันต์จากกุฏิหลวงพี่ญา ได้ยันต์เก้ายอดมาครับ ลายเส้นคมกริบ :015:

จากนั้นผมก็ขับรถมอไซค์เพื่อจะกลับบ้านกรุงเทพ ก็วิ่งมาตามทาง ซึ่งเป็นถนน 2 เลน (ลูกศิษย์ที่เคยไปน่าจะรู้) เพื่อจะออกตรงถนนเพชรเกษม จนกระทั่งเข้าไปเขตชุมชนน่าจะแถวๆ ในอำเภอนครชัยศรี
มีผู้ชายคนนึง อายุน่าจะราวๆ ประมาณ 20 กว่าๆ น่าจะรุ่นเดียวกับผม (แต่ผมเรียกพี่) เดินอยู่ไหล่ทาง แล้วจู่ๆ เค้าก็มองทางถนนเพื่อข้าม ซึ่งผมเห็นเค้าแล้ว แต่เค้ากลับมองรถเลนผมแปปเดียว แล้วก็ข้ามเลย ซึ่งตอนพี่เค้าข้าม ก็ไม่ได้มองรถเลนฝั่งผมอีกเลย ผมจึงกดแตรเพื่อให้พี่เค้าหยุด ก็ไม่หยุด

ผลคือ ชนซิครับ  :075:
แบบจังๆ เข้าหน้าขาพี่เค้า ซึ่งตอนนั้นก็ขับมาเร็ว 70 80 km/hr ได้มั้ง เพราะถนนโล่ง  :074:

ชนเสร็จผมคือ รถล้ม พี่เ้ค้าก็ล้มด้วย แต่ผมต้องเอารถขึ้นก่อน เพราะน้ำมันเต็มถัง แล้วเริ่มเห็นมีอะไรใสๆ ไหลออกมาจากรถด้วย จนตั้งรถได้ ก็ลากรถมาข้างทาง ผมถามเค้าเป็นไรไหม พี่เค้าบอกไม่เป็นไร ตอนนั้นชาว บ้านแถวนั้น ก็เริ่มออกมาดู บอกให้ไปเช็คที่โรงพยาบาล เอาซิครับ เรื่องงานเข้าผมหละ ตังค์ก็ไม่มี หมดกับค่าสัก ค่าทำบุญที่วัดไปหมดแล้ว แต่พี่เค้าบอกว่าไม่เป็นไร พี่ผิดเองหละ ที่ไม่ได้มองรถก่อน พี่เลยถามเรื่องรถผมเป็นไงบ้าง ผมบอกก็ไม่เป็นไรมากครับ (Body หน้ารถบิดนิดหน่อยเอง) แล้วก็ถามอีกว่า ผมเป็นอะไรหรือเปล่า ผมก็ตอบว่าไม่เป็นอะไรเหมือนกันครับ ผมคิดว่า พี่อะดิ ผมเป็นห่วงมากกว่า ชนไปขนาดนั้น แต่พี่ก็ยังบอกไม่เป็นไร ผมก็เลยขอตัวไปก่อนนะครับ (เพราะชาวบ้านก็ยังยุให้ไปโรงพยาบาลอยู่ดี เลยไปก่อนดีกว่า เดี๋ยวพี่เค้าเปลี่ยนใจ เดี๋ยวงานเข้า)  :075:

จากนั้นผมขับออกมาจากนั้นนิดหน่อยเพื่อดูรถว่าเป็นอะไรหรือเปล่า ซึ่งดูๆ ก็ไม่มีอะไรมาก Body หน้าเบี้ยว น๊อตกระจกหน้าหลุด นอกนั้นไม่เป็นอะไรเลย แต่เครื่องยนต์ไม่แน่ เพราะตอนขับกลับทำความเร็วไม่ได้เท่าขามา  :086:
ผมเลยมานั่งคิดว่า ชนไปขนาดนั้น ไม่เป็นอะไรกันทั้งสองฝ่าย ก็คิดมาได้ว่า "หรือว่าเป็นเพราะยันต์เก้ายอดที่เพิ่งสักมา" ซึ่งช่วยให้แคล้วคลาดจากภัยต่างๆ ได้  :015:
ผมคิดอย่างนั้นแล้ว ผมก็บอกขอบคุณในใจที่ช่วยพ้นภัยอันตราย ผมไม่เป็นอะไร รถไม่เป็นอะไรมาก พี่เค้าไม่เรียกร้องอะไร แต่ตอนนี้ผมก็ยังเป็นห่วงพี่เค้าอยู่เลย กลัวพรุ่งนี้จะช้ำแล้ว ปวดจนต้องเข้าโรงพยาบาลจริงๆ  :074:

ก็ขอโทษในที่นี้อีกทีหละกันครับ เผื่อพี่เค้าเป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน  :054:

ปล. สงสัยผมคงได้มาที่นี้บ่อยๆ ซะแล้วครับ  :015:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ลำดับสมาชิกที่246  :075:  ขอบคุณมากครับท่านที่เล่าให้ฟัง ข้าน้อย ขอ คราวะ  :054: :054: :054: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 03:24:44 โดย Phat007 »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีใจด้วยนะครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก แต่ก็ยังต้องมีสติอยู่ตลอดเวลา บนท้องถนน เปรียบเหมือน มัจจุราช ถ้าเรามีกรรมดี เชื่อว่าเหตุรุนแรงจะไม่เกิดขึ้นหรือถ้าเกิดก็เป็นเพียงเล็กน้อย ทำบุญมากๆนะครับ อุทิศให้เจ้ากรรม นายเวร ของเราด้วยขาดเสียมิได้ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
บารมีหลวงพ่อเปิ่น และของดีหลวงพี่ญา ท่านช่วยคุ้มครอง
แต่ยังไงก็อย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ

ขอบคุณที่เล่าเรื่องให้ฟังครับสุดยอดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่าครับ ของพันนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ ๆ

:054: :054: :054:

เก้ายอดเนี่ยสุดยอดครับ ป้องกันได้ครอบจักรวาล ยิ่งหลวงพี่ญานี่ ชั้น1

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
โชคดีครับ ไม่เป็นอะไรทั้งสองฝ่าย

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คิดดีทำดีพูดดี เป็นคนดี ครูบาอาจารย์ย่อมคุ้มครองครับ
ดีใจด้วยนะครับที่ผ่านมาได้ด้วยดี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
โชคดีค่ะ  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ดวงยังไม่ถึงฆาตร ไม่เป็นไร  ผีมันบังตา
ลักษณะนี้ ตายมาเยอะแล้ว รถวิ่งมาแต่มองไม่เห็น
แล้วก็ทำบุญ แผ่กุศล ให้เจ้าตัวที่มาบังตา ให้พอเจ็บตัวบาง ทั้ง 2 ฝ่าย ด้วยครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แคล้วคลาดปลอดภัยดีแล้วนะครับ ไม่ประมาทดีที่สุดครับ สาธุๆ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ครูบาอาจารย์คุ้มครองแล้วครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อเปิ่น แม้แต่สติ๊กเกอร์ ไม่ทันท่านยังศักดิ์สิทธ์เลยครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ไปที่วัดมาครับ ไปนั่งตั้งแต่เที่ยง ไม่ทราบว่าเห็นผมรึป่าว

ผมอยู่ที่วัดจนเกือบห้าโมงเลยครับ

ขับ ซีวิคคันสีส้มไป  :002:

ออฟไลน์ bravo

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา สังขารทั้งหลายทั้งปวง เป็นสิ่งไม่เที่ยงหนอ
  • ทุติยะ
  • **
  • ทุกสิ่งล้วนเกิดจากจิตหากจิตที่ฝึกดีแล้วย่อมนำมาสงบ
สาธุ คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • อีเมล
ลำดับสมาชิกที่246  :075:  ขอบคุณมากครับท่านที่เล่าให้ฟัง ข้าน้อย ขอ คราวะ  :054: :054: :054: :114:

เป็นสมาชิกไว้ตั้งแต่ผมปี 2 ตอนนี้เรียบจบมาปีหนึ่งแล้ว
Board วัดบางพระตอนนั้นยังไม่มีกี่กระทู้เองครับ
มีสมาชิกยังไม่ค่อยมาก
Board ตอนนั้นค่อนข้างเงียบ => หรือเพราะตอนนี้มีธรรมะให้ฟังตอนเข้าเว็บ  :004:

ตอนนี้เห็นสมาชิกเยอะ Board คึกคักดีครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็ไปที่วัดมาครับ ไปนั่งตั้งแต่เที่ยง ไม่ทราบว่าเห็นผมรึป่าว

ผมอยู่ที่วัดจนเกือบห้าโมงเลยครับ

ขับ ซีวิคคันสีส้มไป  :002:
คงได้เจอกันหละมั้งครับ แต่ผมกลับไปตอนบ่าย 4 โมงครับ

ผมใส่เสื้อโปโลสีเขียวแก่ครับผม  :002:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
9ยอดหลวงพี่ญาก้อลงให้ผม อิอิ  :015: