ผู้เขียน หัวข้อ: มักง่าย และไร้มารยาท  (อ่าน 2903 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
มักง่าย และไร้มารยาท
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:20:17 »
มักง่าย และไร้มารยาท

ก่อนอื่นต้องขออภัย เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวบางพระ

ขออนุญาตใช้พื้นที่ในการเรียกร้อง และขอร้องเพื่อนสมาชิกทุกท่าน จากทีมงานหลวงปู่ทิมดอทคอม

ตามที่หนังสือพระฉบับหนึ่งล่าสุด ลงภาพปกหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ด้วยความว่าตอนนี้เรื่องราวของหลวงปู่กำลังเป็นที่สนใจ
โปรยตัวหนังสือไว้ว่าเรื่องพิเศษสุด ชานหมากหลวงปู่ทิม
ปรากฎว่าข้อความ(บางส่วน) และภาพประกอบเกือบทั้งหมด นำไปจาก สี่เวบไซต์ ดังนี้

หลวงปู่ทิมดอทคอม บางพระ  นวรัตน์ และโอเคเนชั่น

โดยมิได้แจ้งที่มา มิได้ขออนุญาต ไม่ได้กล่าวอ้างถึงแต่อย่างใดทั้งสิ้น
ยังผลให้ภาพหลวงปู่ทิม ไม่สวย ไม่ละเอียด และเบลอ ในหลายภาพ ทางทีมงานหลวงปู่ทิมดอทคอม ขอความร่วมมือจากสี่เวบไซต์ข้างต้น ประนาม การกระทำดังกล่าว และโปรดช่วยบอกต่อ อย่าได้เสียเงินเสียทอง ซื้อหนังสือมักง่ายและไร้คุณภาพเช่นนี้อ่านเลย.......

ขอขอบคุณ

อนึ่งข้อความข้างต้นหากขัดกับหลักปฎิบัติของทางเวบบางพระ หรือไม่สมควรขอได้โปรดลบทิ้งได้เลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: มักง่าย และไร้มารยาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:29:03 »
ประนามเลยหรือคะ :074:

แห่ะๆ

แต่ก็

ไม่ถูกไม่ควรค่ะที่เค้าจะทำแบบนี้ เป้นการไม่ให้เครดิตกัน

เป็นการขโมยภาพเลยก็ว่าได้

เจรจากับเค้าดีๆดีกว่า

บางครั้งเรามาพูดกันแบบนี้ แต่เค้าไม่เห็นไม่ได้ยินหรอกค่ะ :075:

ก็จะมีครั้งต่อไปๆๆๆ

การที่บอกต่อๆกันไป ไม่ให้คนซื้อ มันแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ใช่ที่ต้นเหตุอ่ะค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:31:30 »
ครับหนังสือที่เกี่ยวกับการสักยันต์บางเล่ม ก็ได้มีการนำรูปและภาพต่างๆ
จากเวปบอดร์ดวัดบางพระของเราไป แต่ผมก็ไม่ทราบว่า
ทางเจ้าของหนังสือ ได้มาขออนุญาติไปหรือเปล่าเหมือนกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:33:21 »
ร่วมด้วยช่วยกันครับ ขอบคุณข่าวสารที่นำมาแจ้งนะครับคุณลุงยันต์กลับ  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:35:19 »
มันน่าไหมล่ะ !!

:065: :065: :065:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:37:27 »
เราชาวเว็บบอร์ด วัดบางพระ ครับผม ถ้ามีโอกาสเจอก็จะคิดถึงที่คุณพี่บอกแล้วกันนะครับ ....  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:47:08 »
ขออนุญาติอ้างอิงจากพี่ ack01   ค่ะ

@ ร่วมรณรงค์ใช้คำว่าวัดบางพระ แทนคำว่าบางพระ @

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:04:08 »
ขอบคุณมที่นำข่าวสารมาแจ้งนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:13:21 »
ครับ ถ้านำไปเผยแพร่ในทางที่ถูกที่ควร ไม่นำไปทำให้เกิดความเสื่อมเสีย ก็ไม่เท่าไหร่ครับ
แต่ถ้านำไปทำให้เกิดความเสื่อมเสีย ก็ขอประนาณการกระทำเยี่ยงนี้ขอรับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:22:08 »
ขอบคุณที่นำมาแจ้งน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:24:55 »
รับทราบครับพี่ยันต์กลับ 

ถ้านำข้อความ ภาพถ่ายไปลงเพื่อเผยแพร่เกียรติคุณของหลวงปู่ทิมโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนก็น่าสรรเสริญ

นำไปใช้  เพื่อผลประโยชน์แห่งพระศาสนา ถึงไม่ขออนุญาต ก็ควรสรรเสริญยกย่องเช่นกัน

แต่ถ้านำไปใช้ เพื่อผลประโยชน์แห่งตน ก็ควรขออนุญาตจากเจ้าของเสียก่อน  มิเช่นนั้นดูเป็นคนไร้มารยาท 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 10:25:45 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:30:50 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:15:31 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับ จะบอกต่อนะครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:42:39 »
เราชาวเว็บบอร์ด วัดบางพระ ครับผม ถ้ามีโอกาสเจอก็จะคิดถึงที่คุณพี่บอกแล้วกันนะครับ ....  :114:
ตามท่านโจรเลยครับ :003:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:58:03 »
ขอบคุณกับข่าวครับผม :093:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:59:37 »
จะก็อบของคนอื่นทั้งที ยังเอารูปไปลงไม่ชัดอีก..เด่วผลกรรมก็จะตามทันเค้าเองค่ะ..

ร่วมด้วยช่วยกันไม่อุดหนุนของที่ขโมยลิขสิทธิ์ค่ะ (เหมือนรณรงค์ยังไงไม่รู้..อิอิ)
:095: :095:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:36:30 »
รับทราบ  แล้วจะช่วยกระจายข่าวครับ   :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 02:51:33 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 10:41:15 »
ถ้าเป็นเจ้าของเวปแนะนำให้ฟ้องเลยครับ
    จะได้เข็ดๆบ้าง
ผมเคยแจ้งความเป็นคดีๆหนึ่ง
   แต่ก็ไม่ได้ติดตามอะไรมากมาย
เบื่อๆ หนังสือเล่มดังกล่าวผมดูแล้ว
 เดี้ยวนี้อย่างไรอย่างไรอยู่
แต่ก็นำภาพพระเกจิลงปกหน้าปกหลัง
 ตอนนี้เอาผ้าปูที่นอนสถานบริการมาลง
  เนื่องหาข้างในมีการโฆษณาถึง
เครื่องรางของขลังแบบ......
 แถมปล่อยให้มีการเกทัพกันเองอีก
อาจารย์บางตนไม่มีความยับยังชั่งใจลงโฆษณาแบบสุดๆ
   พูดถึงแล้วยาวครับ
ถ้าไปตั้งกระทู้ไว้ที่เวปคนรักมีดระบายให้มากกว่านี้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 03:11:29 »
หากินกับศรัทธา คงไปไม่ไกลหลอกครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 03:54:56 »
มักง่าย และไร้มารยาท  ทุกวันนี้ มีคนประเภทนี้เยอะ

และเขาเหล่านั้น ก็ ไม่เคย รู้ตัวเอง
บางครั้ง มีการเตือน การบอกกล่าว ก็ไม่นำพา แถมหันมา ตอบโต้อย่างดุเดือด
ไม่ช้าไม่นาน กรรมเวร ก็จะทำลายตน ถึงวันนั้น มันก็สายไป

ร่วมด้วย ช่วยกัน ค่ะ
ทั้งรณรงค์ และ ต่อต้าน ไม่นานก็หมดทางทำมาหากิน
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 04:11:21 »
 เดี่ยวนี้คนจำพวกนี้มีอยู่มากครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 06:01:54 »
ขอบคุณมที่นำข่าวสารมาแจ้งนะครับ กรรมจริงๆๆ............ :049:

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 02:45:03 »
ถ้าเป็นเจ้าของเวปแนะนำให้ฟ้องเลยครับ
    จะได้เข็ดๆบ้าง
ผมเคยแจ้งความเป็นคดีๆหนึ่ง
   แต่ก็ไม่ได้ติดตามอะไรมากมาย
เบื่อๆ หนังสือเล่มดังกล่าวผมดูแล้ว
 เดี้ยวนี้อย่างไรอย่างไรอยู่
แต่ก็นำภาพพระเกจิลงปกหน้าปกหลัง
 ตอนนี้เอาผ้าปูที่นอนสถานบริการมาลง
  เนื่องหาข้างในมีการโฆษณาถึง
เครื่องรางของขลังแบบ......
 แถมปล่อยให้มีการเกทัพกันเองอีก
อาจารย์บางตนไม่มีความยับยังชั่งใจลงโฆษณาแบบสุดๆ
   พูดถึงแล้วยาวครับ
ถ้าไปตั้งกระทู้ไว้ที่เวปคนรักมีดระบายให้มากกว่านี้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
พี่คับอาจารย์บางตนบรรทัดที่12แปลว่าอะไรคับ บางคนหรือเปล่าคับพี่gearmor

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 11:46:47 »
ทำแบบนี้เรียกว่าขโมยเลยนะเนี่ย

เอาเป็นว่ารับทราบครับผม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 12:18:04 »
ไประยองเขอหันงสือพระ1เล่ม ซื้อมาฉีกเอาเฉพาะรูปหลวงพ่อเปิ่นไว้2หน้าที่เหลือทอ้งหมดเพราะมันมีแต่พระเก๊ทั้งเล่ม ดูไปตาเสียหมดมีแต่เจ๊งกับเจ๊ง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็