ผู้เขียน หัวข้อ: แนางพิม กับ พระศรี ต่างกันยังไงเหรอครับ  (อ่าน 5708 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คล้ายๆกันแต่ งงๆ  :095:

แล้วถ้าหากผมบูชา แนางพิม กับ พระศรีแล้วจะสามารถตั้งรวมไว้กับกุมารทอง และวัวธนูได้มั้ยครับ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2552, 12:38:36 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพนะครับ คนละอย่างครับ แม่นางพิมเป็นผู้หญิงกำลังคลอดลูก(แสดงถึงความรักที่มีต่อลูกนั้นยิ่งใหญ่ไม่มีอะไร
มาเปรียบเทียบได้ เป็นเมตตาอย่างที่สุดและอย่างแท้จริง) เป็นวิชาของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
แต่พระศรีนั้นเป็ฯผู้ชายครับ (ลักษณะคล้ายๆหุ่นพยนต์) หลวงปู่แย้มเสกด้วยอำนาจจิตครับ
แต่แม่นางพิมนั้นท่านเป็ฯเทพ มีตัวตนอยู่แล้วครับ

ส่วนที่ว่าไว้รวมกันได้ไหม ได้หมดครับ ผมก็ไว้รวมกันหมด
ถ้าให้จัดตามลำดับเลเวล แม่นางพิมอยู่สูงทีสุด รองลงมาคือพี่พระศรี แล้วก็วัว แล้วก็กุมาร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2552, 12:40:48 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
แล้วแม่นางพิม กับ พระศรี หากบูชาไม่ดี หรือทำไม่ถูก   เขาจะเข้าเรา หรือทำคนรอบข้างมั้ย 

พอดีผมกำลังจะขึ้นไปนครปฐมวันอาทิตย์นี้  เลยอยากถามพี่ๆในเว็ป ด้วยว่า

พอจะมีโปรแกรม ทัวร์วัดแบบย่อยๆมั้ยครับ ซัก 1วัน ถึงวันจันทร์ กลับอังคารตอนเย็นๆ

ที่คิดไว้ว่าจะไปก็มี  วัดบางพระ  วัดสามง่าม  วัดท้องไทร  วัดกลางบางพระ  วัดกลางบางแก้ว  วัดศรีษะทอง  วัดไร่ขิง  นึกไม่ออกแล้วครับ

พอจะช่วยจัดว่าควรไปไหนก่อนหลัง เป็นไปได้มั้ยครับ    ถามเยอะไปป่าวหว่า :004:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แล้วแม่นางพิม กับ พระศรี หากบูชาไม่ดี หรือทำไม่ถูก   เขาจะเข้าเรา หรือทำคนรอบข้างมั้ย 

พอดีผมกำลังจะขึ้นไปนครปฐมวันอาทิตย์นี้  เลยอยากถามพี่ๆในเว็ป ด้วยว่า

พอจะมีโปรแกรม ทัวร์วัดแบบย่อยๆมั้ยครับ ซัก 1วัน ถึงวันจันทร์ กลับอังคารตอนเย็นๆ

ที่คิดไว้ว่าจะไปก็มี  วัดบางพระ  วัดสามง่าม  วัดท้องไทร  วัดกลางบางพระ  วัดกลางบางแก้ว  วัดศรีษะทอง  วัดไร่ขิง  นึกไม่ออกแล้วครับ

พอจะช่วยจัดว่าควรไปไหนก่อนหลัง เป็นไปได้มั้ยครับ    ถามเยอะไปป่าวหว่า :004:

ไม่ครับ แม่นางพิมและพระศรีไม่ใช่ผีไม่ใช่พราย ไม่มีการให้โทษครับ
ถ้าทำไม่ดีท่านก็หนีกลับวัดครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เดินข้ามถนนจากวัดกลางบางแก้ว... แวะวัดตุ๊กตานะคะ... ลพ.เพี้ยนค่ะ น้องหนุฯ.. กราบท่านสักหน่อยพึ่งแซยิดไปเมื่อเดือนก่อน..

เป็นผู้ครอบครองทั้งแม่พิม และพระศรีสะแลงแงง... กุมาร วัวธนู... ล้วนเป็นวัตถุมงคลทั้งนั้น.. รวมกันบูชาให้หนำใจไปเลยพ่อหนุน้อย..

วัตถุมงคล ไม่ใช่ วัตถุอัปมงคล.. บูรพาจารย์ออกของมาจากเจตนารมณ์ที่ให้ศิษย์ผู้ครอบครองเป็นมงคล เสริมส่งเสน่ห์ เมตตา โชคลาภทั้งน้าน....

พี่โชวยังไม่เคยได้ยินว่า คนบูชาวัตถุมงคลหรือสักยันต์ ทำให้เราตกต่ำลงสักกะทีเลยยย...

อะแหม... พระศรีสะแลงแงงรุ่นแรกๆ เนี่ย... มวลสารสุดโต่งเลยนา ลองไปถามพี่หน้าตู้ดู...

ว่าแต่ว่า.. กุมาร เนี่ยเป็นของ พ่อแย้ม วัดสามง่ามอะเป่า... เขาว่าเฮี้ยนนา..โดยเฉพาะตำนานของ พ่อเต๋ หละก้อ... ทีเด็ดประสบการณ์ยังคงเป็นตำนานถึงปัจจุบัน!

พ่อเต๋ เก่งมากเรื่องดับความเฮี้ยนเป็นความขลังประจุพลังทารกน้อยหรือกุมาร เพื่อช่วยให้ผู้ครอบครองนั้นเงินไหล ทองไหลมาคร่า

(น้องสาวพี่เขาอยากได้กุมาร..มาอ้อนให้พาไปอีกแระค่ะ สงสัยถ้าเขาแวะมาอ่านคงสะกิดต่อมเขาอีก)
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2552, 06:50:52 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มาเก็บความรู้ครับ ขอบคุรคำถามดีๆด้วยครับ
มาทัวร์นครปฐมก็ขอให้สมหวังๆนะครับ เดินทางปลอดภัยสวัสดีมีชัยโชคดีครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่ครับ แม่นางพิมและพระศรีไม่ใช่ผีไม่ใช่พราย ไม่มีการให้โทษครับ
ถ้าทำไม่ดีท่านก็หนีกลับวัดครับ

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องและครับ เพื่อนก๊อต ไม่ใช่พลาย ก็ไม่ให้โทษ ครับ  :005:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ยืนยันตามเจ้าลิงน้อยเลย......ไม่มีโทษแต่ประการใดทั้งปวง
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
พี่โชวขา...มีคนมาสะกิดต่อมน้องหลายต่อมเลยเจ้าค่ะ...

ตอนนี้คุณหนุมาน(ไม่มีวันตาย)เค้าอยากไปทัวส์วัด..น้องไก่กะติ๊บอยากไปอยู่พอดี..

ถ้แล้วก็มีทั้งพระสีทั้งแม่พิม พ่วงด้วยกุมารหลวงปู่แย้มด้วย..ทริปนี้น่าสนใจมากมายค่ะเจ้...
ถ้าได้ไปนะคงหนำใจ กระเป๋าเบาหวิวกันไปเลยค่ะ..[/
color]

ทริปนี้ไม่มีผี ไม่มีพราย..ไม่น่ากลัวด้วย..น้องช้อบ ชอบ ค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: แนางพิม กับ พระศรี ต่างกันยังไงเหรอŦ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 04:03:33 »
เดินข้ามถนนจากวัดกลางบางแก้ว... แวะวัดตุ๊กตานะคะ... ลพ.เพี้ยนค่ะ น้องหนุฯ.. กราบท่านสักหน่อยพึ่งแซยิดไปเมื่อเดือนก่อน..

เป็นผู้ครอบครองทั้งแม่พิม และพระศรีสะแลงแงง... กุมาร วัวธนู... ล้วนเป็นวัตถุมงคลทั้งนั้น.. รวมกันบูชาให้หนำใจไปเลยพ่อหนุน้อย..

วัตถุมงคล ไม่ใช่ วัตถุอัปมงคล.. บูรพาจารย์ออกของมาจากเจตนารมณ์ที่ให้ศิษย์ผู้ครอบครองเป็นมงคล เสริมส่งเสน่ห์ เมตตา โชคลาภทั้งน้าน....

พี่โชวยังไม่เคยได้ยินว่า คนบูชาวัตถุมงคลหรือสักยันต์ ทำให้เราตกต่ำลงสักกะทีเลยยย...

อะแหม... พระศรีสะแลงแงงรุ่นแรกๆ เนี่ย... มวลสารสุดโต่งเลยนา ลองไปถามพี่หน้าตู้ดู...

ว่าแต่ว่า.. กุมาร เนี่ยเป็นของ พ่อแย้ม วัดสามง่ามอะเป่า... เขาว่าเฮี้ยนนา..โดยเฉพาะตำนานของ พ่อเต๋ หละก้อ... ทีเด็ดประสบการณ์ยังคงเป็นตำนานถึงปัจจุบัน!

พ่อเต๋ เก่งมากเรื่องดับความเฮี้ยนเป็นความขลังประจุพลังทารกน้อยหรือกุมาร เพื่อช่วยให้ผู้ครอบครองนั้นเงินไหล ทองไหลมาคร่า

(น้องสาวพี่เขาอยากได้กุมาร..มาอ้อนให้พาไปอีกแระค่ะ สงสัยถ้าเขาแวะมาอ่านคงสะกิดต่อมเขาอีก)
:009:

พี่โชวคราบบบบบ... น้องหนุมานคนนี้ก็อยากเจอพี่เหมือนกันครับ   อยากให้พี่พาไปทัวร์วัด :005:

ถ้าวันอาทิตย์พี่ว่าง ผมก็จะไปให้ถึงวันอาทิตย์เลยนา 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2552, 04:15:16 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ยอมยกธง..แล้วค่ะ.. กะน้องหนุมานน้อยคนนี้... (อ้อนเก่งกว่าน้องหยก กะน้องตะกรุดอีกนะเนี่ย)

ตอนแรก pm มาเขียนว่า อ้อนนนน... .. แค่นั้น...

พี่โชวป่าวตอบไรไป...เพราะยังงง.. 2 อาทิตย์นี้ออกงานแถลงข่าวติดๆ กันเยอะมากเลยค่ะ...วิงเวียนศีรษะเล็กน้อย!

แต่พอเจอ... msn... ให้พี่โชวไปตอบกระทู้หละ... งานเข้าตามเคย...!   :009:

เมื่อวาน แขวนเดี่ยว 'จิ้งจกปี้' ของหลวงพี่ญา [i](พี่โองการฯ ได้เมตตาต่อพี่โชวเมื่อ 28 มีนา ที่ผ่านมา)[/i] งานเข้าเลยค่ะ

นักข่าวถามใหญ่ จิ้งจกปี้คืออะไร..พอคนนึงคุย ที่เหลือก็ถามตาม.. เป็นอันต้องถอดให้ชมกันถ้วนหน้าถ้วนตา... ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า วัดบางพระ จะยังพอมีให้เช่าหรือเปล่า

ค่ะ... งานศิลป์แปลกๆ เช่นนี้ไหนเลยจะผ่านตาเหยี่ยวข่าวน้อยใหญ่เหล่านี้ไปได้

(ห้ามอ้อนขอย่ะ มีแค่หนึ่งเดียวเองที่พี่เขาเมตตามา ต้องใจร้ายๆๆ  เข้มดุเข้าไว้ๆๆ...:009:)

หลังไมค์ครับน้องหนุฯ พี่โชวรีบเคลียร์งาน จะได้เคลียร์ใจหากจัดเวลาแล้วเราจะได้ไปทัวร์วัดกันอาทิตย์นี้จริงๆ

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
น้อยใจนะเนี่ย..มีคนอ้อนเก่งกว่าเนี๊ย..อิอิ

แต่มิเป็นไรค่ะ..เพราะน้องหยกขอติดรถไปด้วยคนนะ..(รับรอง ไม่ดื้อ ไม่ซน..ไม่สนสื่อค่ะ)

ถ้าไปกัน 2 คน น้องน้อย ไม่ย้อม ไม่ยอมนะค่ะ...

ปล. วันอาทิตย์จะถึงแล้วพี่โชวคนจ๋วยต้องรีบเคลียร์หัวใจไปกับน้องๆให้ได้นะค่ะ..เอ้า..ว่าจะไม่อ้อนแระ..ขอซะหน่อยนะ

จุ๊ฟ จุ๊ฟ.....

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
ไปด้วววยยยยยย 555+

ไม่เกี่ยวกะเขาเล้ยยย แต่กำลังจะไปวัดบางพระ ไปหาหลวงพี่ติ่ง วันอาทิตย์พอดี

ถ้าบังเอิญเจอก็ทักทายได้นะครับ ผมไปเช้าถึงคง 7-8 โมง

เห็นว่าไปไหว้พระกัน ยังไงก็อนุโมธนาบุญด้วยครับ อิอิ  :017:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ด้วยความเคารพนะครับ คนละอย่างครับ แม่นางพิมเป็นผู้หญิงกำลังคลอดลูก(แสดงถึงความรักที่มีต่อลูกนั้นยิ่งใหญ่ไม่มีอะไร
มาเปรียบเทียบได้ เป็นเมตตาอย่างที่สุดและอย่างแท้จริง) เป็นวิชาของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
แต่พระศรีนั้นเป็ฯผู้ชายครับ (ลักษณะคล้ายๆหุ่นพยนต์) หลวงปู่แย้มเสกด้วยอำนาจจิตครับ
แต่แม่นางพิมนั้นท่านเป็ฯเทพ มีตัวตนอยู่แล้วครับ

ส่วนที่ว่าไว้รวมกันได้ไหม ได้หมดครับ ผมก็ไว้รวมกันหมด
ถ้าให้จัดตามลำดับเลเวล แม่นางพิมอยู่สูงทีสุด รองลงมาคือพี่พระศรี แล้วก็วัว แล้วก็กุมาร

คำว่าเลเวล

ได้ใจมากครับ

:004: :004: :004:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับ คำตอบ นะครับ เพิ่งรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ถ้าไปวันเสาร์ที่วัดท้องไทรมีสักแม่พิมด้วยครับ  :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ยอมยกธง..แล้วค่ะ.. กะน้องหนุมานน้อยคนนี้... (อ้อนเก่งกว่าน้องหยก กะน้องตะกรุดอีกนะเนี่ย)

ตอนแรก pm มาเขียนว่า อ้อนนนน... .. แค่นั้น...

พี่โชวป่าวตอบไรไป...เพราะยังงง.. 2 อาทิตย์นี้ออกงานแถลงข่าวติดๆ กันเยอะมากเลยค่ะ...วิงเวียนศีรษะเล็กน้อย!

แต่พอเจอ... msn... ให้พี่โชวไปตอบกระทู้หละ... งานเข้าตามเคย...!  :009:

เมื่อวาน แขวนเดี่ยว 'จิ้งจกปี้' ของหลวงพี่ญา [i](พี่โองการฯ ได้เมตตาต่อพี่โชวเมื่อ 28 มีนา ที่ผ่านมา)[/i] งานเข้าเลยค่ะ

นักข่าวถามใหญ่ จิ้งจกปี้คืออะไร..พอคนนึงคุย ที่เหลือก็ถามตาม.. เป็นอันต้องถอดให้ชมกันถ้วนหน้าถ้วนตา... ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า วัดบางพระ จะยังพอมีให้เช่าหรือเปล่า

ค่ะ... งานศิลป์แปลกๆ เช่นนี้ไหนเลยจะผ่านตาเหยี่ยวข่าวน้อยใหญ่เหล่านี้ไปได้

(ห้ามอ้อนขอย่ะ มีแค่หนึ่งเดียวเองที่พี่เขาเมตตามา ต้องใจร้ายๆๆ  เข้มดุเข้าไว้ๆๆ...:009:)

หลังไมค์ครับน้องหนุฯ พี่โชวรีบเคลียร์งาน จะได้เคลียร์ใจหากจัดเวลาแล้วเราจะได้ไปทัวร์วัดกันอาทิตย์นี้จริงๆ

น้อยใจนะเนี่ย..มีคนอ้อนเก่งกว่าเนี๊ย..อิอิ

แต่มิเป็นไรค่ะ..เพราะน้องหยกขอติดรถไปด้วยคนนะ..(รับรอง ไม่ดื้อ ไม่ซน..ไม่สนสื่อค่ะ)

ถ้าไปกัน 2 คน น้องน้อย ไม่ย้อม ไม่ยอมนะค่ะ...

ปล. วันอาทิตย์จะถึงแล้วพี่โชวคนจ๋วยต้องรีบเคลียร์หัวใจไปกับน้องๆให้ได้นะค่ะ..เอ้า..ว่าจะไม่อ้อนแระ..ขอซะหน่อยนะ

จุ๊ฟ จุ๊ฟ.....

ใครไปไม่ชวนเณรน้อย  งานนี้มีน้อยใจนะ

เณรน้อยขอไปด้วยคนนะครับ  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2552, 10:35:05 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ต้านไปด้วยค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
   ขอให้ทัวร์นกขมิ้นสนุก อิ่มบุญทั่วกันนะครับ ดูแล้วคงจะได้ของดีเพียบเลยละ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องและครับ เพื่อนก๊อต ไม่ใช่พลาย ก็ไม่ให้โทษ ครับ  :005:

พี่คับผีพรายถ้าพี่เลี้ยงแล้วให้โทษกับพี่ แย่แล้ว ลุงและพ่อผมไม่เคยบอกเรื่องอย่างนี้ เวลาเพื่อนพ่อมากินมาดูพระที่บ้าน พระแพงๆ ก็กำลังศึกษาด้วยคับผม

ผมถามพ่อและลุงเขาบอกว่า คนที่ได้โทษจากผีจากพราย ต้องเป็นคนมีกรรมหนักมากจิตใจไม่ดีชอบคิดร้ายทำร้ายคนอื่น อาจจะไปทำกรรมหนักพวกฆ่าพระ ด่าพระ ฆ่าพ่อแม่หรือทำให้ครอบครัวแตกแยก ต้องหาพระที่เก่งเรื่องเมตตาเสน่ห์ที่ทำของดังๆ

คับ สังเกตุว่าใครที่มีคนรักชอบมากเหมือนดารา เขาจะมีทั้งเทวดา ผี พราย รักมากมาก่อนและคนก็เลยต้องรักต้องชอบเขาด้วยบางคนเล่นของสายนี้ขึ้นจะมีชื่อเสียงพลุแตก

ผมมั่นใจเพราะพ่อกับลุงไม่โกหกผมคับผม.

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

พี่คับผีพรายถ้าพี่เลี้ยงแล้วให้โทษกับพี่ แย่แล้ว ลุงและพ่อผมไม่เคยบอกเรื่องอย่างนี้ เวลาเพื่อนพ่อมากินมาดูพระที่บ้าน พระแพงๆ ก็กำลังศึกษาด้วยคับผม

ผมถามพ่อและลุงเขาบอกว่า คนที่ได้โทษจากผีจากพราย ต้องเป็นคนมีกรรมหนักมากจิตใจไม่ดีชอบคิดร้ายทำร้ายคนอื่น อาจจะไปทำกรรมหนักพวกฆ่าพระ ด่าพระ ฆ่าพ่อแม่หรือทำให้ครอบครัวแตกแยก ต้องหาพระที่เก่งเรื่องเมตตาเสน่ห์ที่ทำของดังๆ

คับ สังเกตุว่าใครที่มีคนรักชอบมากเหมือนดารา เขาจะมีทั้งเทวดา ผี พราย รักมากมาก่อนและคนก็เลยต้องรักต้องชอบเขาด้วยบางคนเล่นของสายนี้ขึ้นจะมีชื่อเสียงพลุแตก

ผมมั่นใจเพราะพ่อกับลุงไม่โกหกผมคับผม.

ก็ถูกนะครับ คนในวงการบันเทิงหลายๆ คน ใช้ของพวกนี้จริงๆ และใช้มากด้วย   แต่เขาก็มีวิีธีกันตัวไว้่ครับ

แนวคิดที่ว่า มีของพรายและ จิตใจดี ทำความดี   เป็นสิ่งดีครับ   

ของที่มีตัวมีตน มีจิตวิญญาณมาอยู่ด้วย  ผู้ใช้ควรเคยผ่านการบวชเรียนมาบ้าง  มีครูบาอาจารย์ คุ้มตัว จะเหมาะกว่าครับ

ทุกวันนี้เห็น น้องๆ มหาลัย ใช้พรายแล้วติดใจ ยังห่วงๆอยู่ ว่า เพลินไปแบบนี้ จะลืมทำบุญกันไหมนะ

ส่วนแม่พิม กับพระสี  หายห่วงครับ อานุภาพไม่แพ้พรายแถมไม่มีโทษ  ขอได้ ไหว้รับ ครับ  ตั้งจิตดีๆ สำเร็จครับ

• นวมะ

กรรมหนักมากเกินไปบูชาไม่ขึ้น... ก็ต้องเบนเข็มโลด...

บูชาวัตถุมงคลที่มีมวลสารอาถรรพ์ประเภทพราย...มีครูบาอาจารย์เก่งๆ คุ้มตัว... ปลุกเสกจากครูบาอาจารย์ที่เก่งๆ ศึกษาให้ละเอียดถึงวิธีการบูชา...ตามนั้นโลดดด..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องและครับ เพื่อนก๊อต ไม่ใช่พลาย ก็ไม่ให้โทษ ครับ  :005:

สุภาษิตโบราณประโยคหนึ่งว่าไว้ " คนดีผีคุ้ม "

คนดีมีศีลธรรม ไม่เบียดเบียนใคร  ไม่ว่าจะผี พราย หรือเทวดา ก็คุ้มครองครับ

หากพรายจะทำร้ายคนดี  ก็คงทำอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะศีลเป็นเกราะคุ้มกายและใจ  ดั่งที่พระท่านว่า "ผู้ใดพึงรักษาศีลอยู่เนืองนิจ  ไปที่ใดก็ไม่มีอันตรายใดๆมาแผ้วพานได้ครับ"

ส่วนคนที่เลี้ยงผี เลี้ยงพราย แล้วของเข้าตัว ต้องพิจารณาตนเองโดยด่วน ว่าตนไม่บริสุทธิ์ ขาดตกบกพร่องในศีลธรรมประการใด  บางคนดื่มเหล้าทุกวัน ยังไม่ทราบว่าตนบกพร่องในศีล 5 ก็มีถมไปครับ

จะใช้ผี ใช้พราย ก็ศึกษาครูบาอาจารย์ให้ดีเสียก่อน  ดูปฏิปทาท่านให้ดี

ครูบาอาจารย์ที่ท่านมีวิชาจริง  ดีจริง  ท่านคุมได้   ท่านไม่ได้บังคับพราย  แต่ท่าน "พลีพราย" โดยเอาบุญให้พรายครับ

เลี้ยงพรายเป็นกุศโลบายให้ผู้เลี้ยงต้องหมั่นทำบุญ  รักษาศีล เจริญภาวนา ทุกวันครับ

แต่อย่าลืมว่า "ความรักที่แท้จริงต้องเกิดจากใจที่บริสุทธิ์  ใจที่เสียสละ ใจที่มีแต่ให้ต่อหญิงหรือชายอันเป็นที่รักครับ

คนดี พหูสูต บัณฑิต หยิบจับอะไร  ก็ใช้สติพิจารณาให้เป็นบุญได้เสมอ

ส่วนแม่นางพิมพา  พระศรีสะแลงแงง ใช้ได้ ปลอดภัยหายห่วงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2552, 10:20:06 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เรื่องของนางพิม
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&st=0&start=0
เรื่องของพระศรี
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2881&st=0&start=0

เรื่องบางอย่าง
ก็บอกไม่ได้
ต้องรู้ด้วยตนเอง

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณสำหรับ ขอมูล ครับ :079:

• สัตตมะ
  • **
ผมกลับมาแล้วนะครับพี่ๆ   :001:

ถึงบ้านเอาลูกๆให้หม่าม้าดู  แม่ ชอบ ครับ   ผ่าน

โอกาสนี้ยังไม่ได้เจอพี่ๆ  หวังว่าโอกาสหน้าคงได้มีโอกาสพบเจอกันนะครับ :002:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ต่างคนต่างความรู้นะครับ  :109:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องและครับ เพื่อนก๊อต ไม่ใช่พลาย ก็ไม่ให้โทษ ครับ  :005:

เหรอ ครับ เจงดิ ครับ ขอบคุณๆๆ ขนาดนั้นเลย เยี่ยม ครับเยี่ยม  :007:
ผมก็เชื่อ ครับ พ่อกับลุง ของน้องก็ไม่ได้โกหกแน่นอน
แต่ผมไม่ชอบอะ  มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลนะคร๊าบบบ 555+
อีกอย่างผมไม่ใช่จอมขมังเวท แบบในหนังที่นกฉัตรชัยเล่นอะครับ ต้องขออภัยด้วย ผมไม่เก่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 05:53:50 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด
เพื่อนผมต้นน้ำ ไม่เหงใช้พลาย ก็ดังพลุแตก และครับ ตอนนี้ 555+  :015:

• นวมะ
ผมกลับมาแล้วนะครับพี่ๆ   :001:

ถึงบ้านเอาลูกๆให้หม่าม้าดู  แม่ ชอบ ครับ   ผ่าน

โอกาสนี้ยังไม่ได้เจอพี่ๆ  หวังว่าโอกาสหน้าคงได้มีโอกาสพบเจอกันนะครับ :002:

พี่โชวต้องขอโทษน้องหนุน้อยอย่างสุดซึ้ง.. :009: ลงมาใหม่นะ.. คราวหน้าสัญญา..ไปด้วย! :009:

ปล. เลี้ยงกุมารซนตึงตังน้า... ของปู่แย้มไม่ทำมะดา...แรงงงงงงง ... ถึงใจสุดๆ แล้วนา...

(พี่โชวกัวน้องกุมาร ซนตึงตัง..คงหนวกหูน่าดู แม่พราย (แม่ของกุมารน้อย) ของพี่โชวไม่ซนค่ะ... แต่บางทีก็ต้องบอกให้เบาๆ หน่อย เหมือนกัน..)

แวะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยหละ... มิติพิศวงขั้นเทพเช่นนี้.. :009: รูปก็ไม่ถ่ายมาโพสให้ชม..เล้ยยยยย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 07:13:11 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **
ผมกลับมาแล้วนะครับพี่ๆ   :001:

ถึงบ้านเอาลูกๆให้หม่าม้าดู  แม่ ชอบ ครับ   ผ่าน

โอกาสนี้ยังไม่ได้เจอพี่ๆ  หวังว่าโอกาสหน้าคงได้มีโอกาสพบเจอกันนะครับ :002:

พี่โชวต้องขอโทษน้องหนุน้อยอย่างสุดซึ้ง.. :009: ลงมาใหม่นะ.. คราวหน้าสัญญา..ไปด้วย! :009:

ปล. เลี้ยงกุมารซนตึงตังน้า... ของปู่แย้มไม่ทำมะดา...แรงงงงงงง ... ถึงใจสุดๆ แล้วนา...

(พี่โชวกัวน้องกุมาร ซนตึงตัง..คงหนวกหูน่าดู แม่พราย (แม่ของกุมารน้อย) ของพี่โชวไม่ซนค่ะ... แต่บางทีก็ต้องบอกให้เบาๆ หน่อย เหมือนกัน..)

แวะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยหละ... มิติพิศวงขั้นเทพเช่นนี้.. :009: รูปก็ไม่ถ่ายมาโพสให้ชม..เล้ยยยยย...

ผมไม่ได้เจอพี่ไม่เป็นไรครับ  ผมจะเสียใจด้วยหากพี่มาเจอผม ทั้งที่งานไม่เสร็จ    แค่ไปปู่แย้มก็หมดตังค์ทั้งกระเป๋าละครับ :004:

รูปมันไม่มีอ่าครับ  กล้องหาย...ตะกรุดหาย :075:    เดี๋ยวจะไปหายืมเพื่อนๆมาถ่ายลงให้ได้ครับ

------------------------------------------------------------------

คาถาเรียกเต็มบท ตั้งนะโม 3 จบ

ปัญจะมาเล ปัญจะมามะพระสีสะแลงแงง จิตตังภิติรินิเม จิตตังภิติรินิโส นังสังวิโตนะมุตตะมัง นะมะพะทะ มะอะอุ 9 จบ

สำหรับ ตอนที่จะเดินเข้าไปพูดให้ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่า จิตตังภิติรินิเม อี ออกชื่อผู้หญิง หรือ จิตตังปุริโส คุณ ถ้าเป็นผู้ชาย เคล็ดที่ได้มานี่แยกตอนเซ่นตามปกติ กับตอนที่จะเดินเข้าไปหา

นี่คือคาถาพระศรีใช่มั้ยครับ   ยังไม่เคยบูชา  รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ

เอามาวันแรก   ไฟดับทั้งบ้านเลย :074:   ไม่รู้ว่าเป็นฝีมือไผ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เพื่อนผมต้นน้ำ ไม่เหงใช้พลาย ก็ดังพลุแตก และครับ ตอนนี้ 555+  :015:

เอ็มก็ว่าไปนั่นผมไม่หล่อไม่รวยจะไปดังกับเขาได้ยังงัย.... :004:

• สัตตมะ
  • **

เอ็มก็ว่าไปนั่นผมไม่หล่อไม่รวยจะไปดังกับเขาได้ยังงัย.... :004:

ท่่านต้นน้ำดังอย่างนี้  ไม่ลองประกวดเข้าดัชชี่บอยมั่งเหรอครับ 

ส่งในนามเว็ปบอร์ดวัดบางพระ :095:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
น่าสนใจยิ่งนักนะท่าน ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ผมไม่ได้เจอพี่ไม่เป็นไรครับ  ผมจะเสียใจด้วยหากพี่มาเจอผม ทั้งที่งานไม่เสร็จ    แค่ไปปู่แย้มก็หมดตังค์ทั้งกระเป๋าละครับ :004:

รูปมันไม่มีอ่าครับ  กล้องหาย...ตะกรุดหาย :075:    เดี๋ยวจะไปหายืมเพื่อนๆมาถ่ายลงให้ได้ครับ

------------------------------------------------------------------

คาถาเรียกเต็มบท ตั้งนะโม 3 จบ

ปัญจะมาเล ปัญจะมามะพระสีสะแลงแงง จิตตังภิติรินิเม จิตตังภิติรินิโส นังสังวิโตนะมุตตะมัง นะมะพะทะ มะอะอุ 9 จบ

สำหรับ ตอนที่จะเดินเข้าไปพูดให้ตั้งนะโม 3 จบแล้วว่า จิตตังภิติรินิเม อี ออกชื่อผู้หญิง หรือ จิตตังปุริโส คุณ ถ้าเป็นผู้ชาย เคล็ดที่ได้มานี่แยกตอนเซ่นตามปกติ กับตอนที่จะเดินเข้าไปหา

นี่คือคาถาพระศรีใช่มั้ยครับ   ยังไม่เคยบูชา  รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ

เอามาวันแรก   ไฟดับทั้งบ้านเลย :074:   ไม่รู้ว่าเป็นฝีมือไผ

พี่น้อง 2 คนนี้ชักจะยังไง ยังไงนะเนี่ย..น่ารักดีค่ะ..

มาคราวหน้าไปกันยกก๊วนนะค่ะ..

ว่าแต่น้องหยกก็อยากได้กุมารค่ะ..รบกวนขอรายละเอียดหน่อยค่ะ...

ปล...ถ้าไม่สะดวกบอกผ่านพี่สวยหยกมาได้ค่ะ....

• นวมะ

ว่าไปนั่นผมไม่หล่อไม่รวยจะไปดังกับเขาได้ยังงัย.... :004:

ท่่านต้นน้ำดังอย่างนี้  ไม่ลองประกวดเข้าดัชชี่บอยมั่งเหรอครับ 

ส่งในนามเว็ปบอร์ดวัดบางพระ :095:

สองหนุ่มหยอกเอินตามประสาพี่น้องศิษย์สายเดียวกันน่ารักจิง พี่โชวขออนุญาติตัดสิน ดังนี้ค่ะ

ต้นปั๊ป (เรียกตามอชิตะ)       เค้าเป็นหนุ่ม hot มีสไตล์เป็นของตัวเอง.. มั่นๆ นิ่งๆ.. แนวเซอร์เรียสติค มีเสน่ห์ในตัว เก๋ๆ เท่ๆ ของเขาหละ... สาวไม่เหลียวให้เตะ!

หนึ่ง-หนุน้อย (พี่โชวเรียกเอง)       เค้าเป็นหนุ่มน้อยที่คุยน้อย ร่าเริง และยิ้มเก่ง... อัธยาศัยดี+ความเท่จากฟิคเกอร์สูงใหญ่ของเขา...ทำให้เขามีเสน่ห์...สาวไม่เหลียวให้เตะด้วย!

สรุปว่าหล่อทั้งคู่คับ ทั้งต้นปั๊ป และ หนึ่ง-หนุน้อย...อ่า..ส่งประกวดดัชชี่ทั้งคู่เลยค่ะ.. ความสูงผ่านหมดค่ะ...

พี่โชว :009: ขอสปอนเซอร์เว็บบอร์ดบางพระอีกที.. :009: