ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีครูอาจารย์ กับการรอดแบบฉิวเฉียด  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ก่อนอื่นต้องบอกพี่น้องก่อนว่าเหตุการณืนี้เกิดขึ้นเมื่อวันอาทิตย์ แน่นอนว่าทำอะไรธรรมดามิไช่กระผม ทำไงล่ะปั้มน้ำพัง งานเข้าล่ะสิจะไปยืนโชว์อาบน้ำ หลังบ้านก็เกรง จะเป็นที่สยดสยองแก่ผู้พบเห็น เราจึงระดมสมองกันทั้งบ้าน ซ่อมปั้มน้ำ แน่นอนว่า10กว่าปีแระ จะให้สะกิ๊งแบบเดิมนี้ไมไหวแน่ๆ ผุๆโบ๋ๆ พอเคาะเจอรูพุ่งจู๊ดดด ทำไงดีเปลี่ยนใหม่ ไหมไหวอ่ะ4พัน+แน่ะ  ทำไงดียกถังให่ม (มือ2) เท่าไรล่ะ400 อ่ะดีขึ้น ไม่รอช้าน้าหลานร่วมแรงทำจนสำเร็จ แล้วไงแล้วก็ ติดตั้งสิท่าน น็อตน้ำเข้ายึดแน่น แจ่ทเลยท่าน แต่พอมาถึงน็อตทอส่งน้ำเข้าบ้าน 555 ไม่ได้TT-TT   {รูแคบกว่าของใหม่ ทำไงต้องล้างขอบ ด้วยจานเจียร์ไฟฟ้า แน่นอน คมโคตรๆ ตัดกระเบื้องเจียร์เหล็กได้ รอช้าทำไม
เปิดเลยจื๊ดดด แรกๆตัดดีหลังๆ จานมันหักมันเลยพยศครับ บินข้ามมือเข้ามาอีกมือหนึ่ง เกิดแผลสิท่าน กลั้นใจนึกถึงหลวงพ่อเปิ่นกับหลวงปุ่เอี่ยมในคอ กับหลวงปู่ฤษี พ่อแก่ ช่วยลูกด้วย จนมันพยศครับ พาดมา โดนข้อเท้า กับหน้าแข้งแรงพอดู แต่มีแค่รอยถากไม่มีแผล
ปัจจุบันแผลที่แขนยังคงสมานอยู่ เข้าแบบถากๆ เอาไปเฉพาะหนังกำพร้า แต่เนื้อ ไม่เข้าเลย  ปรากฏการณ์นี้พบมาด้วยตนเอง
อยากลงภพให้ชมมากๆแต่มือถือพัง ตั้งแต่ไประยอง กลับมานี่ก็เน่า*2 จอดำเลยไม่สามารถถ่ายเทภาพที่ถ่ายออกมาได้ เสียดายจริงๆ
บารมีครูอาจารย์ท่านช่วยไว้แท้ๆ

เราก็ว่าทำไมตะกรุดเสือมันหลวมจัง หล่นบ่อยดีแท้ เข็มก็วิ่งกันสนุกลายพร้อยเลย พอถึงวันจิง OK OK เลือดออกแบบยางบอนแต่ร้อนเจ็บแสบ...เต็มที่เลย ฝากพี่น้องไว้ว่า สิ่งหลังที่ห้ามก็ทำตาม บุญทำ กรรมไม่ดีไม่พยายามก่อ อาราธนาบ่อยๆ ครูอาจารย์ท่านเมตตาเราเสมอครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น หลวงปู่เอี่ยมหลวงพี่ปุ้ม พ่อปู่คุ้มกายแต้ๆ จึ้งรอดมาได้

ปล.หลังจากนั้นผมก็ลากเจ้าชิ้นส่วนเจ้าวิ่งไปขอเพื่อนน้าชายใช้เครื่องตัดตัดให้ทั้งเลือดนั้นเลยท่าน ฮ่าๆ เลือดไหลยางบอนคือ
หนั่งกำพร้ามันเปิดลอกออกไป กัดแล้วกินเหลือเนื้อแดงๆ มีเลือดซึมๆ ไม่พุ่งแต่แสบ แต่มีน้ำเหลืองๆไหลมาแทน อันน้ก็แปลกแต่จริงครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 10:43:24 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: บารมีครูอาจารย์ กับการรอดแบบฉิวเฉียด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:49:39 »
บารมีหลวงพ่อปกปักษ์รักษานะครับพี่พีท ผมเองวันนี้ก็เพิ่งโดนตูบขย้ำมือ

ไปธุระที่บ้านญาติๆ เห็นสุนัขท่าทางน่ารักดี จะไปลูบขนมันหน่อย ป้าบๆๆๆๆ

เต็มมือขวาเลย ( น้ำลายเต็มเลยแหะๆ  :075: ) ไม่เข้าไม่มีแม้แต่รอย

แค่รู้สึกชาๆเล็กน้อย ในคอมีพระชัยชนะมารพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู พ่วงกับลอคเกตหลวงพ่อตัดฉลองสมณศักดิ์ 52  เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: บารมีครูอาจารย์ กับการรอดแบบฉิวเฉียด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:05:26 »
บารมีครุบาอาจารยืคุ้มครองท่านทั้งสองคนเลยครับ... :054:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:07:37 »
เชื่อมั่นและศรัทธา บารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะคุ้มครองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:12:29 »
ใบเจียร์นี้แรงจริงๆ เศษสะเก็ดที่กะเด็นบินไปโดนข้อมือขวาเปนรอยใหม่ ยืนยันครับเลือดไม่ออกแต่แสบกว่าเลือดออกเยอะ บารมีครูบาอาจารย์เมตตาศิษย์ครับ ที่มอเตอร์ไซค์ผมก็ไปเจิมที่วัดศาลาแดงหลวงพี่ปุ้มก่อน จะมารับสติ๊กเกอร์หลวงพอเปิ่นมาติดเพื่อ อาราธนาบารมีท่านคุ้มครอง
ก้ บูชาพวกมาลัย หมากพลู บุหรี่ใน วันพฤสบดีสมำเสมอครับ เดินทางปลอดภัยดีแต้ๆ วันไหนได้ซาลาเปาจะนึกถึงหลวงพ่อท่านก่อนเสมอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:23:03 »
คิดดีทำดีบารมีคุ้มครอง ...  :114:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:41:15 »
โชคดีจริงๆครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 08:30:16 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:00:35 »

บารมีครูบาอาจารย์...คุ้มครองครับ...แต่ยังไงทำงานกับเครื่องจักรยังไงก็ให้มีสติ...อย่าประมาทครับ  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:08:52 »
สาธุ คุณพระคุ้มครอง ทั้งพี่พีท และ ท่านเก่ง   ต้องระวังครับ ทั้งเครื่องจักรและสัตว์มีเขี้ยว   

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:53:08 »
ขอให้ตั้งอยู่บนความไม่ประมาทนะ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:55:07 »
ขอบคุณ ประสบการณ์ สุดยอด จากพี่เก่ง และพี่พีชมาก ครับ
บารมีสิ่งศักสิทธิ์คุ้มคอง ครับ เหนียวจริงๆ  :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 06:25:43 »
บารมีหลวงพ่อนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 10:16:49 »
มีความดีติดตัว หมั่นสวดมนต์ขอพรหลวงพ่อเปิ่นครับ ท่านคุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 05:15:50 »
ฟาดเคราะห์ไปคนละนิด คนละหน่อย พี่พีท กะ นายเก่ง

ถือซะว่าเจ็บตัวแค่นี้ ดีกว่าเจ็บมากไปกว่านี้อ่ะนะ

บารมีสิ่งศักดิ์คุ้มครองคนดีๆ ค่ะ คราวหน้าก็ระวังตัวด้วยนะคะ