ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาโชว์ครับ...เหรียญหลวงพ่ออั้น วัดพระญาติฯ ปี36  (อ่าน 5180 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ที่บ้านมีเหรียญหลวงพ่ออั้น วัดพระญาติ ปี36 เก็บอยู่องค์นึง..ไม่ทราบว่ามาจากไหน
สภาพสีของรมดำยังคงเดิม...ส่วนเรื่องประวัติของเหรียญรุ่นนี้ผมไม่ทราบเลยครับ..หา
ข้อมูลใน Net ก็ไม่พบ..คาดว่าน่าจะสร้างพร้อมเหรียญหลวงปู่กลั่น ปี36 กระมัง
หากพี่น้องท่านใดเข้ามาชม และ ทราบประวัติการสร้าง ว่าเป็นรุ่นใด..มีเกจิฯท่านใด
ร่วมปลุกเสกบ้าง...ก็ช่วยชี้แนะด้วยจะเป็นพระคุณแก่ผู้รู้น้อยดังเช่นกระผมเป็นอย่างยิ่งครับ
เอาล่ะ..มาดูพระกันดีกว่า
นี่ไงครับ..เก็บอยู่ในซองเดิมๆพร้อมใบฝอย

เอาเหรียญออกมาดู..พบว่าสภาพยังกิ๊กอยู่..เพราะไม่เคยใช้...แถมมีโค๊ต ตัว " อะ " ตอกไว้
ที่ด้านซ้ายของเหรียญแต่มองเห็นยากสักนิด

ด้านหลัง

ส่วนนี่เป็นรายละเอียดของใบฝอย..อธิบายวิธีอารธนา และ คาถาที่ใช้ในการอาราธนาครับ

จบแล้วครับ...สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาชม..และ ขอบคุณล่วงหน้า
หากท่านใดจะให้ข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้เพิ่มเติม...ไว้โอกาสหน้ามีอะไรดีๆจะเอามาโชว์กัน
อีกครั้งครับผม

ออฟไลน์ Map

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพ่อเฉลิม ปลุกเสกเดี่ยวครับผม

มีประสบการณ์มากมายในพื้นทีี่เป็นเหรียญดี ประสบการณ์ดังในอยุธยา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2554, 09:54:04 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพ่อเฉลิม ปลุกเสกเดี่ยวครับผม

มีประสบการณ์มากมายในพื้นทีี่เป็นเหรียญดี ประสบการณ์ดังในอยุธยา

ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนข้อมูลครับผม