ผู้เขียน หัวข้อ: พระขุนแผนยอดขุนพล หลังเสือ ของหลวงพ่อเปิ่นมีของปลอมแล้วยังครับ  (อ่าน 2264 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตามที่ถามไว้ข้างต้นเลยครับ...ไม่ทราบว่าขุนแผนรุ่นนี้มีของปลอมแล้วยัง
พอดีไปเจอที่แผงพระเค้าใส่กรอบสเตนเลสไว้แล้ว...แต่ยังไม่กล้าเช่า
เพราะกลัวโดนของปลอมครับผม

รุ่นเดียวกับองค์เนี้ย..( ยืมภาพจากเว็บอื่นมา..ขอขอบคุณเจ้าของภาพ
ดั้งเดิมมา ณที่นี้ด้วยครับ )

อ้อ..แล้วของจริงที่วัดบางพระสร้างออกมา มีสีอะไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ..พี่น้อง

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
    พี่เอ  รุ่นนี้ผมเช่ามาครับ เช่ามาจากวัดนก  จรัญ 13   องค์พระเหมือนในรูปเลยครับ แต่ของผมฝังตะกรุดเงินไว้สองดอก เช่ามาพร้อม พระขุนแผนยอดขุนพล หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง  พระรุ่นนี้ผมเคยมีประสบการณ์  นำองค์พระมาชมเล่น ๆ  แล้วเกิดอาการเหมือนโดนไฟซ็อตมือชาไปเลยครับ