ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ kong

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถาม
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2550, 02:41:46 »
 :050:ขอทามพระคาถาหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือเวลาคองพระหลวงพ่อจะด้มีคาถาป้องกันตัวและปุกของครับ :070: :007: :004: :004:

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ขอถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 10:59:24 »
จริงๆแล้ว เรื่องคาถานั้น ไม่จำเป็นหรอกครับ ขอเรา ศรัทธาท่านละตั้งมั่นอยู่ในความดี แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ "เพชรก็ยังเป็นเพชรอยู่วันยังค่ำ ไม่เป็นอื่นใดครับ "  แต่ถ้า คุณ kong ต้องการก็ได้ครับ 

นะโม ( 3 คาบ )

อิติสุคะโต  อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม 

ขอบคุณครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ artclub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2551, 11:51:30 »
หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณะเมื่อพ.ศ อะไร >:(

ออฟไลน์ artclub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2551, 11:52:06 »
หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณะเมื่อพ.ศ อะไร >:(

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2551, 11:12:15 »
ไปยืมเค้ามาให้ครับ

พ.ศ.2545