ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่ทวดครับ  (อ่าน 1235 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
เหรียญหลวงปู่ทวดครับ
« เมื่อ: 09 ต.ค. 2554, 09:32:00 »
พอดีได้เหรียญหลวงปู่ทวดน่าจะเป็นรุ่นขี่คอหลวงพ่อทิม
(ขออภัยภาพไม่ชัด)ใต้สถูปด้านหลังพ.ศ.ไม่ชัดแต่น่าจะเป็น09
อยากสอบถามพี่ๆว่าจะเป็นของแท้หรือไม่
ผมได้มาพร้อมกับซองและกระดาษหนึ่งแผ่น
ขอข้อมูลด้วยครับ

เหรียญนี้พอจะมีประสบการณ์บ้างหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: เหรียญหลวงปู่ทวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2554, 10:58:23 »
แท้ครับ แต่เป็นของใหม่  เป็นพระประจำปีของวัดช้างให้ มีการสร้างเป็นประจำทุกปี  ส่วนองค์นี้น่าจะประมาณปี 254ต้น ๆ ครับ   การปลุกไม่ต้องเป็นห่วง  วัดช้างให้ ใช้เกจิสายหลวงพ่อทวดทั้งหมดครับ