ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากแจ้ง กำหนดงานไหว้ครู ครอบครู อาจารย์ทอง (ตลาดพลู) และอาจารย์ชัย (ลาดกระบัง)  (อ่าน 6720 ครั้ง)

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอแจ้งกำหนดงานวันไหว้ครู อาจารย์ทอง ณ วันที่ 10 เมษายน 2551? ?
กำหนดงานวันไหวัครู อาจารย์ชัย ณ วันที่ 15 พฤษภาคม 2551
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2551, 01:34:39 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ tums16

• ทุติยะ
  • **
รับทราบเพราะเป็นศิษย์ อาจารย์ ทอง เหมือนกัน
เชื่อในที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้อาจารย์ทองอยุ่ที่บ้านหรือเปล่าครับ
คือว่าอยากจะสักกับอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้อาจารย์ทองอยุ่ที่บ้านหรือเปล่าครับ
คือว่าอยากจะสักกับอาจารย์ครับ

อยู่ครับ...แนะนำให้ไปถึงประมาณ 11 โมงเช้าครับ...คนไม่เยอะครับ :)
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ burapa-2007

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากมายเลยค่ะ แต่ขอถามหน่อยนะ ว่าไหว้ครูของอาจารย์ทอง ที่เดิมกับปีทีแล้วหรือเปล่าคะ เพราะปีที่แล้วไปกับพี่โย่ง บูรพา แต่ปีนี้ไม่แน่ใจว่าพี่จะพาไปได้หรือเปล่า ยังงัยอาจจะไปเองค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ :'(

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขอบคุณมากมายเลยค่ะ แต่ขอถามหน่อยนะ ว่าไหว้ครูของอาจารย์ทอง ที่เดิมกับปีทีแล้วหรือเปล่าคะ เพราะปีที่แล้วไปกับพี่โย่ง บูรพา แต่ปีนี้ไม่แน่ใจว่าพี่จะพาไปได้หรือเปล่า ยังงัยอาจจะไปเองค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ :'(

พิธีไหว้ครู จัดที่เดิมครับ(บ้านอาจารย์ทอง ครับ)

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
วัตถุมงคล งานไหว้ครู อ.ทอง ตลาดพลู ค่ะ เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2551

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2551, 02:35:44 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบเบอร์โทรของอาจารย์ชัย ลาดกระบังหน่อยคับ