ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พักนี้ทำอะไรไม่ดี ไม่สามารถลำดับขั้นตอน วันก่อนช่วงบ่ายใกล้จะกลับบ้านแล้ว ยังโดนหัวหน้าเอ็ด ทั้งๆที่มันไม่น่าจะใช่เรื่องของผม รู้สึกน้อยใจทำอะไรไม่ถูก เลิกงานตั้งใจไปหาหลวงพี่แป๊ว แวะเข้าบ้าน ลูกสาวตามมาด้วย ไปถึงช่วง18.30กว่าๆไปถึงหลวงพี่ให้ถอดเสื้อ และเรียกเข้าไปสักเลยครับ ผมยังมะได้พูดอะไรเลย และหลวงพี่ก็เมตตาให้"นกสาริกาคู่"มาครับ หลวงพี่เมตตามากครับ

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 04:19:59 »
ยินดีด้วยครับ  ท่านใจดีจริง ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 06:07:16 »
ผมเคยได้ สาริกา ที่แขน จากหลวงพี่แป๊วด้วย เหอะๆๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 08:22:29 »
ผมคงพูดเก่งไปนิดเลยได้ "จิ้งจกแทนขอรับท่าน" อืมอยากให้ท่านสังเกตุหลวงพี่แป้วนะครับ ไม่รู้ว่าผมอุปาทานไปเองหรือ ท่านทำได้ไม่ทราบ (ท่านรู้ใจเราได้ไงงงครับ)
1.1 ท่านชอบถามสิ่งที่เรา จะถามท่าน ก่อนเราถามท่านอีก (ท่านรู้ได้ไงไม่ทราบ)
1.2 ท่านไม่มีจิตใดๆกับสตรเพศเลยนะไม่ว่าจะสวยแค่ไหน ท่าน อุเบกขาหมด
1.3 ท่านเมตตาต่อผู้อื่นเสมอ ถวายของท่านท่านก็ถวายต่อ แล้วท่านเมตตา ต่อสุนัขมากๆ
ตอนแรกผมไปกุฏหลวงพี่ติ่ง ได้แวบมาหลวงพี่แป้วครั้งแรก ก็กวาดลานวัดเก็บอึหมาเลย หุหุ กริ้วครับแต่ทำ(ผมไปกับปลัดจากเชียงราย ท่านปลัดลุกหนีเลยเลยอดสัก) รู้สึกจำได้ว่าผมได้ยันต์ครูจากหลวงพี่แป้วแหละ เพราะตอนแรกผมไปพระมหาสมชาย สิงห์2ตัว หัวใจขุนแผนด้วย จำได้ว่าวันที่ผมคุมของสายพรายไม่อยู่ อยู่ๆเวลาก็ไม่มีซื้อไวตามิลค์ไปถวายท่าน อยู่ๆท่านก็ถามบอกกลับแล้วคงสักไม่ทัน อยู่ๆหลวงพี่ก็บอกมาสักก่อน ทัน แล้วท่านก็หันไปถามพี่น้องที่รอ ทันไช่ไหมทุท่านบอกทันให้ก่อนเลย กระผมงง แล้วหลวงพี่แป้วก็สัก8ทิศให้ อาการแปลกๆในตัวผมก็หายหมดเลยไม่ไช่หายทันทีแต่ค่อยๆฟื้นสติ อาการร้อนรน สมองตีบตันหายหมด รอดมาได้เพราะหลวงพี่แป้ว
รอบที่2ผมไปกะแบบสบายๆ ไปขอหนุมาน หุหุ กวาดรอบโบสถ์ ก่อนกลับท่านสักให้ 8ทิศย้ำ เหอๆ ยังโดนอยู่ แต่ได้ 5แถว+ยันต์9ยอดซ้ำ แสดงว่าของเดิมผมเสื่อมแหงๆ เพราะไปทำผิดหลายข้อ หุหุ เราก็แปลกใจทำไมหนุมานขึ้นคอ - -
ทุกท่านอาจบอกตลก แต่สำหรับคนที่ได้รับรอบ2แปลว่า ผมยังไม่พ้น ท่านถึงตอกให้อีก - -และก็ค่อยๆดีขึ้นจริงๆครับ
ดีใจแทนคนที่ได้จิ้งจกหลวงพี่แป้วอ่ะ - - มีเงินก็ซื้อไม่ได้ แล้วจะรู้ว่าดีไง - - อยากได้มั่ง TT-TT แต่ท่านไม่ให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2551, 08:32:55 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 08:25:46 »
ก่อนหน้านี้ผมก็ได้จิ้งจกสะดุ้งปี้ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 10:22:46 »
หลวงพี่แป๊วสุดยอดครับ ใครไปหาท่านก็ฝากบอกด้วยละกันว่า "โยมเก่งโยมอาโก" คิดถึงท่านเสมอๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 11:03:31 »
เมื่อล่าสุดที่ไป (กับคนฯนึงในเว็บนี้) ไปกราบหลวงพี่ คนสักไม่เยอะเท่าไหร่วันนั้น ท่านถามว่ามาสักหรือมาเที่ยวครับโยม ผมบอกมาเที่ยวมากราบหลวงปู่มากราบหลวงพี่ ท่านยิ้ม ผมเลยไปซื้อไวตามิลค์มาถวายท่านครับ

ป.ล.ศิษย์รุ่นที่ทันหลวงปู่จะทราบว่าหลวงพี่ชอบฉันไวตามิลค์ บางทีมีเยอะก้อจะแจกเด็กฯ

แต่พักหลังไปไม่ค่อยเห็นมีใครถวายท่านครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 11:20:47 »
ผมก็ถวายท่านบ่อยๆ ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 11:31:00 »
ยังมีคนถวายท่านอยู่ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 01:24:09 »
ยังคงถวายครับ กำลังเล็งไวตามิลค์อินแบล็ก ครับพี่น้อง

• ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 06:46:05 »
ยังคงถวายครับ กำลังเล็งไวตามิลค์อินแบล็ก ครับพี่น้อง
อิอิ ของใหม่ผสมงาดำอ่ะนะ

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 12:01:44 »
ช่วงบ่ายท่านชอบฉันท์ กาแฟสดหน้าวัดครับ

• ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 09:05:48 »
ช่วงบ่ายท่านชอบฉันท์ กาแฟสดหน้าวัดครับ
น่าจะเป็นร้านญาติเพื่อนผมแน่ๆเลย อิอิ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 11:04:27 »
ใช่แล้วครับตอนบ่ายๆ
กาแฟสดหน้าวัดสักสองถ้วย
อีกถ้วยนึงแช่ตู้เย็นไว้ก่อน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 04:36:20 »
อิอิ ของใหม่ผสมงาดำอ่ะนะ

อย่าลืมเขย่าก่อนถวายนะครับรสชาติจะได้กลมกล่อม  14;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 10:38:54 »
ก็ขอให้โชคดีตลอดไปครับ  พี่น้อง 21; 21; 31; 25; 25;

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ก.ย. 2551, 08:06:35 »
หลวงพี่แป๊วสุดยอดครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที