ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์อะไรดี  (อ่าน 10294 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjp2112

• เนตรวงแหวน
  • ตติยะ
สักยันต์อะไรดี
« เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:14:21 »
ทำงานเป็นข้าราชการ จะสักยันต์อะไรดีที่ส่งเสริมงานและให้ก้าวหน้าในชีวิตการงาน เช่นหนุมานได้หรือเปล่า และจะสักน้ำมันรบกวนแนะนำหน่อยครับว่าอาจารย์ไหนเก่ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: สักยันต์อะไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:23:18 »
ไม่ทราบท่าน pjp2112 อยู่แถวไหนครับ เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิกจะได้มีข้อมูลในการแนะนำครับ :090:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:39:31 »
ทำงานเป็นข้าราชการ จะสักยันต์อะไรดีที่ส่งเสริมงานและให้ก้าวหน้าในชีวิตการงาน เช่นหนุมานได้หรือเปล่า และจะสักน้ำมันรบกวนแนะนำหน่อยครับว่าอาจารย์ไหนเก่ง ขอบคุณครับ

แล้วแต่ว่ารับราชการอะไร ....  แต่ข้าราชการนั้นสัก หนุมาน ฤาษี ก็จะดีครับ แต่ถ้า สักพญาครุต ก็จะดียิ่งขึ้นไปอีก

ส่วนสายที่สักนั้น วัดบางพระ ก็จะมีพระอาจารย์สักมากมาย , ต่อมาคือสาย วัดด่านเจริญชัย หลวงพ่อประเทือง (มรณะภาพแล้ว)

แต่ก็มี อ.ติ๊ก วัดด่านเจริญชัย สืบทอดแทน สายนี้จะมีทหาร ขึ้นครูกันมากครับ (ทหารที่ไปรบร่มเกล้า) มักจะชอบสายนี้ แต่ไกลครับ

อยู่เพชรบูรณ์  แต่วัดบางพระ นครปฐม เรานั้นก็ดีมากเช่นกัน ลูกศิษย์ลูกหามากมาย เพราะอยู่ใกล้กรุงเทพ ด้วยครับ สะดวกต่อการเดินทาง

ออฟไลน์ pjp2112

• เนตรวงแหวน
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 12:37:34 »
ข้าราชการรัฐสภา นะครับ อาจารย์ที่สักก็เป็นที่วัดบางพระนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับคนไหนเก่งเรื่องสักน้ำมัน ขอบคุณที่แนะนำทุกคนครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 01:26:20 »
ถ้าทำงานให้นายน่าจะเป็นหนุมาน เพราะหนุมานอาสาทำอะไรก้อสำเร็จหมดทุกประการ..
ถ้าเป็นเจ้านายมีลูกน้องน่าจะเป็นเสือ เพราะต้องใช้อำนาจบารมีปกครองผู้ใต้บังคับบัญชา ..สีหะนาทัง วาจังประสิทธิเม..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 02:13:37 »
ข้าราชการรัฐสภา นะครับ อาจารย์ที่สักก็เป็นที่วัดบางพระนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับคนไหนเก่งเรื่องสักน้ำมัน ขอบคุณที่แนะนำทุกคนครับ

หลวงพี่ติ่ง ท่านสักแต่น้ำมัน ครับ ลองขอดูล่ะกันครับ   :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 04:03:32 »
หลวงน้าติ่งสุดยอดเรื่องสักน้ำมันครับท่าน หลวงพี่ญาและหลวงพี่นันท์ครูผม หลวงพี่แป้ว หลวงน้าต้อย ก็สุดยอดน๊ะครับท่านพุทธคุณเพียบพร้อม ไปส่องๆดูกุฏิไหนลูกศิษย์น้อยๆ ซื้อดอกไม้พานครูเข้าได้เลยครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 06:55:41 »
ถ้าสักน้ำมันอย่างเดียวก็ต้องพระอาจารย์ติ่งครับ
ท่านจะสักแต่น้ำมันอย่างเดียว ท่านเก่งทั้งคงกระพัน
และเมตตาครับแต่พระอาจารย์ท่านจะเน้น ทางด้านเมตตามากกว่า :005:
ถ้าสงสัยหรืออยากสักอะไรที่เกี่ยวกับหน้าที่การงาน แนะนำว่าลองกราบเรียนท่านตรงๆเลยครับ
ท่านจะได้ช่วยพิจารณาให้ตามความเหมาะสม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ po1234

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 07:58:57 »
สายหลวงพ่อประเทืองก็มีอีกทีครับ อาจารย์ถึง อยู่บางบอนอะคับ ท่านโจรรู้จักดี

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 10:41:12 »
มาวัดบางพระแล้วลองเข้าไปปรึกษาหลวงพี่ติ่งได้เลยครับ :002:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 07:02:37 »
เรื่องนี้ต้องถามท่านโจรดูแล้วกันนะคับกะผม :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 07:29:22 »
ผมเป็นนายช่างโยธารับใช้ประชาชน ออกหน้างานแทนนักการเมือง สักมัจฉานุ ต่อไป ว่าจะขอเป็นหนุมานแหวกบาดาล พี่ๆคิดว่าไงครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 09:26:02 »
ตามศรัทธาเลยครับผม
คนชอบลิง ก็อาจจะสักหลายตัวหน่อย
บางคนสักเกินยี่สิบตัวขึ้นไป
ทั้งหนุมาน ลิงลม มัจฉานุ เรียกว่า
ครบสูตรตัวละครในรามเกียรติ์เลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 01:21:23 »
หลวงน้าติ่งท่านตบะดีจริงฯผมยอมรับ

ท่านเป่าให้ทีไร รู้สึกวูบวาบทุกที

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 01:52:50 »
ความคิดผมนะ

ผมไม่ค่อยรู้ความหมายของยันต์นะแต่ก็สักน้ำมันมาเยอะ -*-  ผมคิดว่ายันต์ทุกยันต์ของวัดบางพระล้วนมีความหมายและมีพุทธคุณไปในทางดีทุกยันต์ที่มีปรากฏให้เห็น

และการที่จะเจริญหน้าที่ด้านการงานอะ  ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการสักยันต์เพียงอย่างเดียวหรอกคับ  ความคิดผมนะ  มันขึ้นอยู่กับหลายๆอย่าง อาทิ
คุณตั้งใจทำหน้าที่การงานอย่างเต็มที่หรือป่าว หรือ คุณซื่อสัตย์สุจริตในการทำงานหรือไม่  และ การที่คุณเป็นข้าราชการอะมันก็มีพ.ร.บ.ระเบียบข้าราชการพลเรือน พ.ศ. 2551 ให้คุณปฎิบัติ   ผมคิดว่า  ถ้าคุณทำหน้าที่ตรงนี้ดีพร้อมหมดแล้วนะ และ  คุณมาสักน้ำมันไม่ว่าจะเป็นยันต์อะไรก็แล้วแต่ให้คุณเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจอะ   ผมเชื่อว่า  สักวันคุณจะต้องได้ดีในหน้าที่การงาน  เพราะ  ทำดี  คิดดี  ย่อมได้ดีอยู่แล้วคับแต่จะมาช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2551, 10:38:21 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 09:23:18 »
คิดดี พูดดี ทำดี ครับ  :002:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 10:18:34 »
ทำงานอย่างเต็มที่+ไม่ไปคดโกงหรือเอารัดเอาเปรียบใคร....ผมว่าแค่นี้ก้น่าจาพอแล้วนะครับไม่ต้องพึ่งพระ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:05:43 »
หนุมานเชิญธง  อย่างท่านโจรสลัดและพี่น้องบอกหลากหลายก็ดีนะท่าน (ท่านต้องรักษาของให้ได้นะจึงจะดี)   :016:

ส่วนข้าพเจ้า เน้นวัตถุมงคลน่ะ เพราะไม่ต้องไรมากพอจะชั่วก็ถอดออก พอทำดีก็ใส่ใหม่  :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2551, 09:08:44 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:08:57 »
คิดดี ทำดี พูดดี
สาธุ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 12:15:04 »
หงส์ก็ดีนะคับ เมตตาดี สง่างาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2551, 12:17:06 โดย ஓஞீஸூสะบัดชัยஷீறீதி »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 08:10:21 »
ถ้ายังไม่เคยสักยันต์อะไรเลย  ผมว่ายันต์ครูก่อนดีที่สุดครับ เพราะคนเราต้องมีครูบาอาจารย์ก่อน  ทำอะไรอย่าข้ามขั้นดีที่สุดครับ แล้วต่อไปที่จะสักเป็นรูปที่สองคือพ่อปู่ฤาษีครับ เพราะว่าไม่มีใครจะสุดยอดเท่าท่านในสายสักยันต์แล้ว เพราะท่านประสิทธิประศาสน์วิชาทุกแขนงไว้ในตัวท่าน แล้วอะไรจะดีเท่าสักพ่อปู่ฤาษีอีกล่ะครับ

นานาจิตตังนะครับ

เหอๆๆๆ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา