ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้...ช่วยตอบหน่อยนะคะ  (อ่าน 2255 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoM

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - aomsc@hotmail.com
    • อีเมล
ถามผู้รู้...ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 04:59:40 »
อยู่กรุงเทพคะ  แล้วจะไปที่วัดบางพระ...พรุ่งนี้ไม่ทราบว่าจะเดินทางไปยังไงคะ  อยู่แถวๆมีนบุรี  แล้วค่าเดินทางประมาณเท่าไหร่ ไปถึงแล้วไปที่กุฎิไหนอะคะ  ต้องการจะสักน้ำมันคะ แล้วรอนานไหมคะกว่าจะเสร็จพอดีต้องกลับบ้านก่อน17.30 กลับบ้านเย็นไม่ได้อะคะ  ทางเปลี่ยว

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ( ด่วนคะ ) ขอบคุณคะ  :045:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้...ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 07:45:35 »
มีนบุรี ผมแนะนำให้ไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้านะครับ แล้วตรงนั้นจะมีรถตู้ต่อไปที่แยกท่านาให้ลงที่แยกท่านาแล้วต่อรถเมล์สีส้มๆไปวัดบางพระเลยครับผมค่ารถไม่เกิน60บาทครับ
กลับไม่ต้องเย็นหรอกครับถ้าไปเช้าเที่ยงๆก้อเสร็จครับ3รูปได้ครับผม ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้...ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 07:46:31 »
จะไปเมื่อไหล่และยังไงก็บอกกันได้หล่ะครับผมเป็นมักคุเทศน์ให้ฮุฮุ

ออฟไลน์ AoM

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - aomsc@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 08:25:53 »
จะไปเมื่อไหล่และยังไงก็บอกกันได้หล่ะครับผมเป็นมักคุเทศน์ให้ฮุฮุ
ว่าจะไปพรุ่งนี้อะคะต้องไปถึงประมาณกี่โมงดีอะ

ออฟไลน์ AoM

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 08:31:31 »
มีนบุรี ผมแนะนำให้ไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้านะครับ แล้วตรงนั้นจะมีรถตู้ต่อไปที่แยกท่านาให้ลงที่แยกท่านาแล้วต่อรถเมล์สีส้มๆไปวัดบางพระเลยครับผมค่ารถไม่เกิน60บาทครับ
กลับไม่ต้องเย็นหรอกครับถ้าไปเช้าเที่ยงๆก้อเสร็จครับ3รูปได้ครับผม ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
  ขอบคุณนะคะที่ตอบแต่เกรงว่าจะไปไม่ถูกเพราะเซ็นทรัลปิ่นเกล้าไปยังไงก็ยังไม่รู้เลย :075:**** ขอบคุณอีกครั้งคะ

ห้าม !!!

โพสเบอร์โทรศัพท์ เนื่องจากจะเป็นอันตรายและอาจจะโดนปั่นป่วนผู้โพสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2551, 11:24:43 โดย AoM »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 08:32:59 »
เอาเอ็มไปคุยกันดีก่าครับ

pinto55555@hotmail.com

อย่าลบน้าค้าบพี่โจๆๆๆๆๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 08:38:01 »
ยังไงก็นั่งTaxiไปอะครับถ้าอยากให้ถูกๆแนะนำให้นั่งสาย113มาลงหัวลำโพงอะครับแล้วต่อแท็กซี่เอาใกล้นิดเดียวเองครับฮุฮุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ส.ค. 2551, 10:16:09 »
อยู่กรุงเทพคะ  แล้วจะไปที่วัดบางพระ...พรุ่งนี้ไม่ทราบว่าจะเดินทางไปยังไงคะ  อยู่แถวๆมีนบุรี  แล้วค่าเดินทางประมาณเท่าไหร่ ไปถึงแล้วไปที่กุฎิไหนอะคะ  ต้องการจะสักน้ำมันคะ แล้วรอนานไหมคะกว่าจะเสร็จพอดีต้องกลับบ้านก่อน17.30 กลับบ้านเย็นไม่ได้อะคะ  ทางเปลี่ยว

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ( ด่วนคะ ) ขอบคุณคะ  :045:
นั้งรถที่สายใต้อ่ะครับ กทม - นครปฐม นั่งมาลงที่สี่แยกท่านาครับ แล้วรอต่อรถเมลล์สีส้มเข้าวัดบางพระอีกทีครับ ค่าเดินทางก็ไม่ค่อยทราบอ่ะครับ ถ้าสักน้ำมัน ก็ลองไปดูที่กุฏิหลวงพี่ติ่งได้ครับ มาวันปกติคนน่าจะไม่เยอะนะครับ ทันเวลาชัวร์ครับผม โชคดีนะครับ :001:

ออฟไลน์ AoM

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 11:27:45 »

นั้งรถที่สายใต้อ่ะครับ กทม - นครปฐม นั่งมาลงที่สี่แยกท่านาครับ แล้วรอต่อรถเมลล์สีส้มเข้าวัดบางพระอีกทีครับ ค่าเดินทางก็ไม่ค่อยทราบอ่ะครับ ถ้าสักน้ำมัน ก็ลองไปดูที่กุฏิหลวงพี่ติ่งได้ครับ มาวันปกติคนน่าจะไม่เยอะนะครับ ทันเวลาชัวร์ครับผม โชคดีนะครับ :001:

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบให้รู้นะจ๊ะ...ขอบคูณคะ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 08:18:53 »
' โห..... พาเพื่อนอยู่แถวเดียวกันไปด้วยหลายๆคนไม่ดีกว่าหรือ??? ถ้าทางเข้าบ้านเปลี่ยว อยู่ตั้งมีนบุรี คนละมุมเมืองกับวัดบางพระเลย ระยะเวลาการเดินทางไปกลับมันนาน ถ้านั่งรถประจำทาง จะกำหนดเวลาแน่นอนไม่ได้  ไม่ใช่สักยันต์แล้วจะกลายเป็นซุปเปอร์เกิลล์ได้น๊ะจ๊ะ   :095: :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 09:27:38 »
' โห..... พาเพื่อนอยู่แถวเดียวกันไปด้วยหลายๆคนไม่ดีกว่าหรือ??? ถ้าทางเข้าบ้านเปลี่ยว อยู่ตั้งมีนบุรี คนละมุมเมืองกับวัดบางพระเลย ระยะเวลาการเดินทางไปกลับมันนาน ถ้านั่งรถประจำทาง จะกำหนดเวลาแน่นอนไม่ได้  ไม่ใช่สักยันต์แล้วจะกลายเป็นซุปเปอร์เกิลล์ได้น๊ะจ๊ะ   :095: :095:
ซุปเปอร์เกิลล์ คิดได้ไงครับเนี่ย กร๊ากๆๆ  :004:  :006: