ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ารุ่นไหนคับ  (อ่าน 1214 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ทราบว่ารุ่นไหนคับ
« เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 11:21:47 »

ขอความรู้คับพี่ๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ไม่ทราบว่ารุ่นไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 11:51:30 »
น่าจะเป็นพระกริ่งหน้าไทย พระกริ่งรุ่นแรกของ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระครับ ไม่น่าจะละครับ น่าจะใช่เลยต่างหาก ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมของพระกริ่งหน้าไทยรุ่นนี้ได้จากบทความที่ท่านหอมเชียงได้ลงไว้ ที่ http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,3866.0.html ครับผม โชคดีจังครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2551, 11:54:58 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 09:43:13 »
ขอบคุณครับพี่สิบทัศน์

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 12:59:35 »
 :074:เยี่ยมครับ
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต