ผู้เขียน หัวข้อ: ผม สมาชิกใหม่ ขอ ฟากเนี้อฟากตัว ด้วย ครับ  (อ่าน 7023 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
    • DJ.C'GHOST
สหวัดดี ครับ ผมเป็น สมชิกใหม่ ครับ
ผมสนใจเรื่อง สักยันต์ แต่ ผม ไม่ เคย ได้ มีโอกาศ ไปกลาบหลวงพ่อ สักที เพราะ ว่า ผมอยู่ต่างประเทศ
ผม ว่างโครงการไวว่า ปี นี้ จะกลับไปเทียว เมื่องไทยละจะ ไป กลาบไหวหลวงพ่อ ที่วัด บางพระ ละจะไปให้พระอาจารย์ท่าน สักยันต์ ให้
ผมไม่รู้ ว่าถ้า สักยันต์ ครั่งแรก ต้อง ปฏิษัต อย่างไร บ้าง แล้ว ผมควร จะสักหมด ทั่งหลัง ที่ เดียว ได้ ไหม ครับ
ถ้า เวลา ๒ วัน จะสัก ทั่ง หลัง ได้ ไหม

ผม อยากสัก แบบนี้ ไม่สราพว่า พระอาจารย์ท่านจะ สัก ให้ ผม ได้ หรื่อเปล่ว

ขอความกรุณา ชวย ให้ ความนะนำที่ ดี ด้วย นะ ครับ ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ได้ครับ หากท่านมีความอดทนพอนะครับ ก็ วันเดียว เหมือนกัน แตยังไม่ได้ล้อม ต่อนี้ รอล้อมครับ ขอแนะนำว่า ให้สักวันเดียว พบแล้ว วันที่2 จะเจ็บกว่าวันแรกมานะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :050:ยินดีอย่างยิ่งครับต้องใช้ความอดทนพอควร อย่างในรูปนี้น่าจะเป็นฝีมือของหลวงพี่พันนะครับเพราะของผมก็ได้จากท่านเยอะเหมือนกัน :011:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีที่รู้จัก ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีคับผมมีอะไรก็ไถ่ถามกันได้ครับพวกเราพี่น้องกันครับ :004:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีครับสมาชิกใหม่ :047:

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
มาต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยคนครับผม :017: :017:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
:016:ยินดีครับพี่น้อง :001:

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dj_c_ghost@hotmail.com
ตอบ: ผม สมาชิกใหม่ ขอ ฟากเนี้อฟากตัว ด้วย 
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 03:37:03 »
ขอบพระคุณมาก นะ ครับ สำหลับคำนะนำ ( ถ้า เกิด ว่า ลง เข็มครั่งแรก เจ็บ มาก เลย หรอครับ ผมคิด ว่าถ้า แถงไปเรื่อๆ คงจะชินไป เอง มั่ง แล้ว ที่หลังของเรา ช่วงไหน ที่ เจ็บ ที่สุด หรอครับ )  ละ อีกขอ หนึ่ง ในส่วนตัว ผม เอง ชอบ ลาย แนว คงกระพันชาตรี อะครับ

ช่วยชี่นะ ด้วย ครับ

ขอบพระคุณมาก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2552, 03:40:00 โดย pakorn »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สักครั้งเดียวทั้งหลัง ไม่น่าจะได้ครับ เวลาสักเลือดไหลด้วย ถ้าเกิดสักหลายๆ ยันต์วันเดียว

เดี๋ยวหนังมันจะเปื่อย สีหมึกอาจจางได้ครับ ทางที่ดีค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป ดีกว่าครับ

มาสักตามโอกาสวาระ ที่ผ่านมา หรือตั้งใจก็ดี เร่งมากไป เครื่องก็พัง ไหนจะหม้อน้ำแตกอีก  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ก็ไม่มีอะไรมากครับท่าน เตรียมใจมาให้พร้อม บอกว่า 2 วันขอเต็มหลัง คงระบมน่าดูชมหล่ะครับ  :075: ค่าครู 25 บาทครับ ยังไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ครับ ต่อ 1 พาน วันๆนึงก็วนหลายๆพานได้ครับ ถ้าท่านไหวนะครับ  :075: โชคดีครับผม  :001:

• ตติยะ
ขอบคุณครับสำหลับ ความคิดเห็น

ผม จะก็ไปคิดดู ก่อนนะว่า จะสัก ที่ เดียวเลย หรื่อ ว่า ค่อยเป็น ค่อย ไป นะครับ ผม คง ไม่ ค่อยได้ มีโอกาศ ไปเทียวเมื่องไทย บ่อยๆ คงจะไปได้ปีละครั่ง
แต่ที่สำคัณ ตัวผม ต้อง การ กลับมาให้ตรงกับวันไวครู คง เป็นเรื่อง ที่ยากสำหลับผมเลย
แล้ว ถ้าเป็น ลายแรก ต้องเป็น ลายอะไรหรอ ครับ

ยังไง ก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่ มาให้ คำนะนำที่ดีๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับสำหลับ ความคิดเห็น

ผม จะก็ไปคิดดู ก่อนนะว่า จะสัก ที่ เดียวเลย หรื่อ ว่า ค่อยเป็น ค่อย ไป นะครับ ผม คง ไม่ ค่อยได้ มีโอกาศ ไปเทียวเมื่องไทย บ่อยๆ คงจะไปได้ปีละครั่ง
แต่ที่สำคัณ ตัวผม ต้อง การ กลับมาให้ตรงกับวันไวครู คง เป็นเรื่อง ที่ยากสำหลับผมเลย
แล้ว ถ้าเป็น ลายแรก ต้องเป็น ลายอะไรหรอ ครับ

ยังไง ก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่ มาให้ คำนะนำที่ดีๆ ด้วยนะครับ
สักหมึกลายแรกน่าจะได้เป็น 9 ยอดมานะครับผม งานไหว้ครูนี่คนมารอสักกันเยอะมากครับ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:You well come :090:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวัสดีครับ ผมก็เด็กใหม่ครับ แต่ขอบอกว่าเจ็บจริงๆ..อิอิ ยิ่งตรงเนื้ออ่อนนะ สุดยอดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา