ผู้เขียน หัวข้อ: ขอช่วย หลวงตาเลี่ยม จ.ชุมพรสร้างโรงทาน  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
ตอนที่ผมกำลังขับรถฮอนด้าดรีมมาจากเกาะลันตาไปยังก.ท.ม. ผมได้เห็นโบสท์ตั้งอยู่บนเขาเล็กข้างถนนชิดซ้าย ที ต.สลุย อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร พอผ่านดบสท์ได้แล้วขี่ต่อสักนิด...
ก็เลยต้องหยุดรู้สีกแปลก มีปีติน้อยซัดขึ้นมานะครับ  ผมก็เลยหยุดเลี้ยวกลับไปเข้าเยี่ยม หลวงตา เจ้า อาวาส ช่ือว่า พระ อธิการเลี่ยม จตฺตมโล ที่ วัดสวนมณีทรัพย์

พบว่า ผมได้เจอหลวงตาในกุติท่าน ... ไม่มีอะไรทีจะให้เห็นการยึดติดกับวัตถุทังสิ้นนอนพื้นปูนไม่มีเฟอร์สักอย่างไม่มีโทรทัศน์วิทยุใดๆไม่มีหนังสือ ข แต่มีของดีให้ฟรีที่ล้ำค่า สุดยอดพระเครื่องมหาอุดรูปเหมือนหลวงปู่ทวดด้านหลังหลวงปู่เปียก มีมวลสารเขากวางมีดินกากยายักษ์ ที่ศักดิ์สิทธิ์ ข ท่านให้ผมไปหยิบพระกี่องค์ก็ได้เอาไปแจกให้ยาติโยมครับ
ผมได้รับรู้จากลูกศิษยท่านคนนึง ว่าท่านเป็นหนี้สิน 500,000 บาท ว่า จะสร้างโรงทานให้คนมากินฟรี แต่ท่านไม่ยอมเช่าพระเครื่องเป็นการแสวงหาบัจจัยสร้าง เพรา (ผมว่านะคับ) ท่านคงหมดอัตตาแล้ว ไม่ได้คิดในสิ่งนี้แล้วนะคับ วันนั้น ที่ผมได้ไปเจอนมัสการท่าน หลวงตาเพิ่งจะออกจากโรงพยาบาลแล้ว ว่าเส้นเลือดในสมองแตกเลือดออกเยอะมาก เกือบจะมรณภาพแล้ว แต่ท่านกลับมาดีขึนได้ก็เลยกลับมาที่วัดอีก รีบจะสร้างโรงทานตามคำสัญญานะครับ ท่านไม่ได้คิดเป็นอัตตานะครับ แต่ใจท่านก็เป็นใจของบรรกาพระพัฒนา แล้ผมอยากเขียให้ผู้มีสัทธาไปนมัสการหรือทำบุญช่วยหลวงตาสร้างโรงทานนะครับ
ผมคิดถึงหลวงตาในใจแล้วน้ำตาจะไหลครับ โอนเงิน atm ก็ได้ครับ ถ้าไปเยี่ยมวัดก็จะได้วัตถุมงคลที่เป็นของก๊มีธาตุขึ้น ว่าโดนสวดมนตราอยูใต้พระพุทธรูปในโบสท
นีคือพระที่สร้างได้ไม่กี่องคแล้วมีลูกศิษย์ท่านหลายคนบอกกันว่ายิงไม่ออกเลย
ของเกจิสุดยอดอาจารย์รูปนี้ที่สุดยอดไม่ยอมหลงในยุคพุทธพานิชย์

ธนาคารออมสิน สาขา ท่าแซะ หมายเลขบัญชี 086104200400454 ชื่อบัญชี วัดสวนมณีทรัพย์

ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :001:

หลวงตาท่านใจบุญจริงๆเลยนะคะ

เป็นหนี้ถึง5แสนเพื่อจะสร้างโรงทานให้คนมากินฟรี

ถ้าเราทุกคนช่วยๆกันทำบุญ

คงได้บุญไม่น้อยเลยนะคะ

สิ่งดีๆแบบนี้น่าสนับสนุนค่ะ :054:

แต่น่าจะมีข้อมูลของวัดให้มากกว่านี้นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2552, 08:07:42 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม  :054:

• ทุติยะ
  • **
:001:

หลวงตาท่านใจบุญจริงๆเลยนะคะ

เป็นหนี้ถึง5แสนเพื่อจะสร้างโรงทานให้คนมากินฟรี

ถ้าเราทุกคนช่วยๆกันทำบุญ

คงได้บุญไม่น้อยเลยนะคะ

สิ่งดีๆแบบนี้น่าสนับสนุนค่ะ :054:

แต่น่าจะมีข้อมูลของวัดให้มากกว่านี้นะคะ

พระอธิการเลี่ยม จตฺตมโล
วัดสวนมณีทรัพย์ ม.7 ตำบน สลุย อำเภอ ท่าแซะ จังหวัดชุมพร

ธนาคารน ออมสิน สาขา ท่าแซะ

หมายเลขบัญชี ออมสิน  086104200400454
โทร 0892891385 เจ้าอาวาส
ใช่ที่ว่าเราจะได้บุญไม่น้อยที่เดี่ยวนะคับ
ขอช่วยบอกยาติโยมด้วยนะคับ
ผมอยากช่วยหลวงตาให้สำเร็จผลในทุกสิ่งทุกอย่างคับ ว่าท่านมีแมตตาบารมีมากครับ

• ทุติยะ
  • **
นี่คือภาพในโบสท์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2552, 03:24:23 โดย spencer »

• ทุติยะ
  • **

มีพระสงฆ์ 8รูป อยู่

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอช่วย หลวงตาเลี่ยม จ.ชุมพรสร้างโรงทาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 05:54:38 »
ขอกลับมาย้ำอีกทีครับผม ว่า.... วันนี้ผมได้โทรคุยกับหลวงตานะครับ แล้วหลวงตาที่เข้าร.พ.นึงครั้งแล้วกับเส้นเลือดแตกในสมอง ก็เริ่มเครียดอีก ว่า ท่านกังวลอยู่ว่า ท่านจะมรณภาพก่อนเสร็จธุระ (สร้างโรงทานและบูรณะพระอุโบสถ) ทำให้ผมเป็นห่วงว่าจะมีเส้นเลือดแตกอีก ผมอยากจะเรียกผู้มีใจบุญทั้งหลายดิ้นรนโอนเงินฝากบัญชีธนาคารวัดสวนมณีสัพท์ที่บอกไปแล้วข้างบนนะครับ
ขอวอนให้เราช่วยหลวงตาพระพัฒนาที่น่ายกย่องมีใจบุญใจให้ทานที่สุดยอดแบบหายากในยุคนี้ ท่านสมควรมีความช่วยเหลือจริงๆครับ ผมรับรอง ส่วนผมครับ ผมจะไปช่วยงานก่อสร้างที่นั่นและช่วยดูงาน ว่าท่านให้ผมมาช่วยเฝ้า ปรากฎว่าท่านกำลังพยายามที่จะทำทุกหน้าที่คนเดี่ยวท่านไม่ไหวแน่ท่านจำเป็นความช่วยเหลือของเราครับ ผมไม่รู่จะถามที่ไหนก็เลยเข้าเวบวัดบางพระ ว่า ผมเป็นลูกศิษย์ ลพ เปิ่น และ ลพ พันธ์ แล้วรู้ดีว่าวัดบางพระเป็นอีกวัดนึงที่ได้สร้างบารมีมากในการช่วยเหลือวัดอื่นๆ และ ลูกศิษยของวัดเราก็มีผู้มีใจบุญไม่น้อยที่เดี่ยว
อย่าพลาดโอกาสทำบุญกะหลวงตานะครับ ผมมั่นใจในบุญอันสูงที่จะได้มาติดตัวเราด่วยแน่นอนครับผม

ถาโอนกันคนละ50 บาทผ่นธนาคารก็ดี  อะไรก็ได้แล้วแต่ฐานะ  10บาทก็ได้ 50บาทก็ได้ ขอช่วยหลวงตากันนะ!!! :053:
ใครใครอยากเช่าพระหลวงปู่ทวดของหลวงตาก็ติดต่อที่วัดหรือว่าโทรผม 0838221762 ท่านไม่ได้ให้เช่าแต่ผมว่าทำบุญถวายเงินแล้วได้พระหลวงปู่ทวดแทนก็จะดีสำหรับทั้งวัดทั้งผูถวายเงิน
ภาพข้างล่างก็คือของผมๆได้เอาอันทีมีธาตุขึนแล้ว แต่ถ้าหากว่าท่านชอบแบบใหม่ๆก็มีที่วัดสวนมณีทรัพท์ครับผม (แต่ผทว่าแบบของผมมันก็สวยดูเก่าๆนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 05:59:11 โดย spencer »

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอช่วย หลวงตาเลี่ยม จ.ชุมพรสร้างโรงทาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 07:25:50 »
พระอธิการเลี่ยม จตฺตมโล
วัดสวนมณีทรัพย์ ม.7 ตำบน สลุย อำเภอ ท่าแซะ จังหวัดชุมพร 86140

ธนาคาร ออมสิน สาขา ท่าแซะ
244 หมู่ 16 เพชรเกษม อำเภอท่าแซะ ชุมพร 86140
หมายเลขบัญชี ออมสิน  086104200400454
โทรศัพท์ ธนาคาร: 07755, 07752
โทร 0892891385 เจ้าอาวาส

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 08:34:09 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยคับผมจะช่วยตามกำลังศรัทธาคับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 10:00:08 »
ผมขอช่วยตามกำลังศัทธาครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 11:00:43 »
ขอบคุณมักมากครับ ถ้าจะได้ยินเสียงหลวงตาตอนที่พูดโทรศัพท์กะผม ก็จะมีน้ำตาไหลแน่นะคับ ท่านเป็นคนดีจริงๆ ถ้าวันไหนที่ผมเห็นหลวงตาได้สร้างโรงทานสำเร็จ ผมก็จะสบายใจที่ว่า หลวงตาได้พักพร

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 11:43:32 »
กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:24:03 »
มันมีอัพเดท มีภาพหลวงตากะวัด และภาพของพื้นที่กำลังจะสร้าง ณ
http://www.sak-yant.com/?p=1242
แต่เขียนแค่ภาษาอังกฤษคับ แต่ภาพก็ไม่ต้องใช้ภาษาเลย
แวะไปดูภาพหลวงตากะวัดสวนมณีทรัพย์นะคับ  :017:

นี้ที่ดินแปลงที่กำลังจะสร้างโรงทานครับ
แต่พูดจิงๆครับ มันแทบจะไม่มีใครถวายอะไรเลย
ผมสงสารท่านมากๆเลย ไม่มีหมู่บ้านติดเคียงก้เลยต้องพึ่งอาศัยผู้ที่ขับรถมาแวะ ระหว่างไม่มีโรงทานมันก็แทบไม่มีผู้คนมาแวะ ก็เลยยากมากที่จะสร้างครับ

ไม่รู้ทำอย่างไรคับ
ขอให้พวกเธอช่วยกระจายข่าวในเวบบอร์ดอื่นๆได้ไหมครับ??? กรุณาช่วยหน่อยได้โปรดครับ ถ้าไม่มีเงินให้ได้ อย่างน้อยก็สามารถช่วยโพสท์ ณ ที่อื่นใน www ได้ไหม?? :086: :086: :086:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 01:25:30 โดย spencer »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:27:07 »
ผมขอช่วยตามกำลังศัทธาครับ
ขอบคุณท่านที่มีพระคุณให้กำลังใจครับผม

• ทุติยะ
  • **
ตอนนี้ หลวงตา จะชวนทอดผ้าป่า  ไม่ค่อยจะมีใครทำบุญถวายเลย เมื่ออาตมาคิด (ผมบวชพระภิกษุสงฆ์แล้วครับ) ก็งง ที่ว่า อาตมาได้โพสท์บนเวบไซท์หลายๆเวบทีเดี่ยว แต่ก็ไม่เวร์กเลย
ไม่เป็นไร ว่า หลวงตา ก็จะทำให้ได้โดยไม่ท้อไม่ยอมแพ้ สักวันมันก็เสร็จแน่นอน ไม่ว่าก็ต้องใช้เวลานานหน่อยเท่านั้นเอง
เจริญพร
พระชินวํโสภิกขุ
(spencer/ หลวงพี่แซม)