ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเสือหลวงพ่อวงศ์ครับ  (อ่าน 4876 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
อยากถามเสือหลวงพ่อวงศ์ครับ
« เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 02:57:29 »
อยากรู้ครับว่ารุ่นไหนแท้หรือเปล่าช่วยตอบหน่อยนะครับลืมบอกไปว่าข้างหลังเสือมียันต์อุด้วยครับ :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากถามเสือหลวงพ่อวงศ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 03:12:19 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากถามเสือหลวงพ่อวงศ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 02:32:31 »
ผมว่ารูปไม่ชัด จึงยากต่อการพิจารณา ครับ   :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 11:03:30 »
ไม่ทราบเหมือนกันนะครับผม รอท่านอื่นมาช่วยดูอีกทีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 05:05:03 »
เป็นเนื้ออะไรเหรอครับถ้าเป็นทองเหลืองจะมีรุ่นเดียวคือรุ่น4ครับแต่ที่ดูคร่าวๆน่าจะเป็นรุ่น6 ถ้าเป็นรุ่น6 ปลอมเยอะครับระบาดหนักเลยเท่าที่ผมรู้มาของปลอมประมาณ4ปี๊บครับเพราะจากที่คนในวัด(เด็กวัด)เล่ามาให้ผมฟังคือบล็อครุ่น6 ปั๊มเสร็จแล้วไม่ได้ทำลายทิ้งครับบล็อคหลุดออกมาแล้วพวกนายทุนไปทำปลอมครับ ซึ่งเหมือนมากครับเพียงแต่ไม่ได้ปลุกเสกและก็ไม่ได้ทำในวัดเท่านั้นเองครับ แต่ยังไงเสีย ของแท้ กับ ของเทียมมันก็ต้องแตกต่างกันครับ มันมีจุดตายคือ ถ้าของแท้เนี่ย เนื้อจะไม่ค่อยสุกมากเพราะเป็นทองแดงเถื่อน คือ ทองแดงที่ยังไม่ได้ผ่านการถลุง คือยังเป็น แร่ทองแดงอยู่ครับซึ่งหลวงพ่อวงศ์ท่านนำมาปั้ม ส่วนของเก๊ จะเป็นทองแดงที่ถลุงแล้วคือพวกสายไฟอะไรพวกนี้แหละครับ ซึ่งทองแดงพวกนี้สีจะสุกปลั่งเลยครับ ของปลอมสีเลยยังดูสวยงามครับพอคนเห็นก็จะนึกว่า กะไหล่ยังมีราคาก็จะดีไปด้วย   และอีกอย่าง ของแท้ตัวจะผอมล่ำเพรียวดูแล้วมีกำลังมีพลังอำนาจของ พยัฆราช  แต่ของเก๊ จะตัวอ้วนอวบดูแล้วจะเป็นหมูมากว่าจะไม่ใช่เสือ ครับแต่ถ้าของๆคุณแท้คุณคิดไว้เลยว่าคุณมีเพชรอยู่ในมือครับเก็บไว้ให้ดีได้เลยครับมีค่าควรเมืองเลยครับ เพราะเท่าที่ผมได้ยิน ชื่อเสียงวิทยาคุณของ หลวงพ่อ วงศ์ วํงสปาโล แห่งวัดปริวาสราชสงคราม กฤติยาคมของท่าน ถือว่าสุดยอดเลยครับ  แต่ถ้าใครหาเสือของแท้ท่านไม่ได้ ใช้เหรีญทองแดง วัดดอกไม้ก็ใช้ได้ครับเพราะท่านปลุกเสกตอนผูกพัธสีมา ปี15ครับเป็นเหรีญทีมีประสบการ ไม่ต่างจากเสือของท่านเลยครับ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 09:05:30 »
 แต่ถ้าใครหาเสือของแท้ท่านไม่ได้ ใช้เหรีญทองแดง วัดดอกไม้ก็ใช้ได้ครับเพราะท่านปลุกเสกตอนผูกพัธสีมา ปี15ครับเป็นเหรีญทีมีประสบการ ไม่ต่างจากเสือของท่านเลยครับ

ถูกครับ หาแท้ไม่ได้จริง
เหรียญหลวงพ่อปาน ก็ได้ครับ
สมเด็จต่างๆ ก็มี
เหรียญทองแดง วัดดอกไม้
หรือจะเป็นของเสือของหลวงพ่อสมชายก็ดีครับ

ขอบคุณครับ