ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ฝากตัวด้วยครับพี่ๆมีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 1331 ครั้ง)

ออฟไลน์ เวพ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

อยากให้ช่วยดูหน่อยครับว่ารุ่นไหนพิมพ์อะไร คือไม่มีความรู้เรื่องพระเครื่องแต่ใจรักครับ

ออฟไลน์ saneetantikul

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
  สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ผมไม่ค่อยเข้าใจในเรื่องพระเครื่องเท่าไหร่นะครับช่วยอธิยายให้ผมหน่อยได้ไหมครับหรือว่าถ้าผมอยากจะได้พระเครื่องของ
  หลวงปู่เปิ่นที่เป็นรูปเสือแบบที่โชว์อยู่ข้างบนนะครับ แล้วจะให้ผมทำอย่างไรครับช่วยบอกหน่อยครับติดต่อ081737XXXX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2552, 11:46:24 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รุ่นนี้ที่วัดผมก็ไม่เห็นเลยอะครับ ที่วัดนกก็ไม่เคยผ่านตาเหมือนกัน
แหะๆ จนด้วยเกล้าจริงๆที่จะบอกว่าจะหาได้ที่ไหน แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นๆละก็
ทีวัดบางพระมีอยู่เยอะมากๆๆๆ ครับ ทันหลวงปู่เสกด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญฉลุเหรียญนี้ไม่ดีครับ เป็นเนื้อทองเหลืองผมจำได้ว่ารุ่นนี้ไม่มีเนื้อทองเหลืองนะครับ  มีทองคำ เงิน นวะโลหะ  ลองขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ดูนะครับ  ผมว่าเคยเห็นเหรียญเนื้อนวะโลหะอยู่ในตู้ครับ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ไม่เคยเห็นครับพี่น้อง 31;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เคยเห็นในสนามองค์พระครับ มีทำพระหลวงพ่อเปิ่นออกมาเยอะเหมือนกัน ระมัดระวังกันด้วยนะครับผม  :001:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ  แล้วมีอีกอย่างในสนามพระทั่วไปจะทำเป็นรูปหล่อเสือและมีหลวงพ่ออยู่ด้านหลังเนื้อทองเหลืองก็ระวังใว้ด้วยนะครับ ทางที่ดีควรเช่าบูชากับทางวัดโยตรงดีกว่าครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมเคยเห็น และเคยมีแบบ หลังพระปฐมอะครับ ให้คนอื่นไปแล้ว คนที่ให้ผมมาอีกทีรับมาจากหลวงพี่ติ่งอะครับ แหะๆ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผ่านมาชมครับ ไม่ทราบครับรุ่นนี้ ขอผ่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา