ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเซียนอย่างพี่ๆแล้วรบกวนช่วยดูอีก2องค์  (อ่าน 723 ครั้ง)

ออฟไลน์ เวพ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

พี่ๆช่วยดูหน่อยนะครับว่า2องค์นี้คือพระอะไร

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :067: เอ่อม พระของท่านเวพ นี่ เกือบเก่าอ่ะครับ ล้อพิมพ์แต่ไม่ไปไม่ถึงดวงดาวครับ

เป็นบทเรีิยนต้นของเซียนใหญ่ในอนาคต แสดงให้เห็นว่า เริ่มจำพิมพ์-ทรงเป็นบ้างแล้ว

พยายามต่อไปนะครับ อีกไม่นาน ผมเองก็อาจจะ้ต้องให้ท่านดูพระให้แทนก็ได้ครับ  :048:  :048:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระสนามอีกแล้วครับ ที่ผมเต็มไปหมด  :075: ผมเหนื่อยมาเย้อ เจ็บมาเย้อ โดนมาเย้อ  :075: