ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ในรูปนี้ดีอย่างไรบ้างครับ คราวหน้าถ้าสักเพิ่ม เกี่ยวกับเมตตาเลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 4079 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ได้เป็นลูกศิษวัดบางพระเต็มตัวเรียบร้อย
แต่
สรุปชื่อยันต์อะไรไม่ทราบ ไปกราบหลวงพี่มาขอให้ท่านสักเมตตาให้ท่านบอกหันหลัง ไม่นาน ก็เสร็จ
ถามหลวงพี่ หลวงพี่บอกยันต์ครู เมตตา คราวหน้าค่อยสักเพิ่ม
ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นยันต์อะไรเลย หุหุ

แต่ก็ได้ทำตามขั้นตอน ให้หลวงพ่อเจ้าอาวาสเป่าครอบ กราบร่างหลวงปู่และทำบุญเรียบร้อย
คราวหน้าต้องเพิ่มอะไรดีครับ เมตตาบารมี

หนุมานดีทางไหนครับ หรือสัก นะเมตตาที่แขนดีแล้วห้าแถวเจ็ดแบกล่ะครับ ช่วยผมหน่อยจะถามหลวงพี่ก็เกรงใจ ท่านยุ่งอยู่

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ลางๆมากมาย มองไม่เค่ยชัดอะครับ  :075:

แต่เรื่องพุทธคุณดีแน่นอน ครับ ท่าจะเป็นยันต์ครู สุดยอด ครับ

• ปัญจมะ
สักน้ำมันน่ะครับ ตอนนี้หนังบวม แต่พอยุบก็มองไม่เห็นแล้ว หลวงพี่บอก :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยดีครับ เรียกชื่อไม่ถูก  :004:  :004: เหมือน นะซ้อนอะไรซักอย่าง  :075:

ชอบเมตตาลองเป็นจิ้งจก หรือ ชูชก กับพวกบัว ซิครับ  แล้วแต่ชอบ

หนุมานน่าจะดีทางเหนียวนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยันต์นี้มองไม่ค่อยชัดครับ แต่รับรองพุทธคุณครบแน่ๆครับ ดีทุกกุฏิวัดบางพระ
แต่เรื่องเมตตา ก็ต้องพวกจิ้งจก หรือพญาเต่าเรือนมั้ยครับ สาริกาเลยก็ได้ หรือจะไปลงนะหน้าทองก่อนก็ได้นะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ปัญจมะ
ไปเปิดหลังให้ ลุงข้างบ้านดู แกบอกนี่ยันต์ พุดซ้อน
ยันต์หลักด้านเมตตาวัดบางพระ เช่นเดียวกับครอบพุทธคุณอย่างเก้ายอด แกบอกไปครั้งแรกได้พุดซ้อนเป็นยันต์ครูโดยไม่ต้องขอ ใช้ได้เลย :010:

ตกลง ใช่ยันพุดซ้อนหรือไม่ครับ อยากรู้จริงๆสงสัยต้องกลับไปถามหลวงพี่ ว่าแต่ทำไมหลวงพี่ที่วัดท่านไม่บอกเราเหรอครับว่าสักอะไรให้
บอก เมตตาดีแน่ สักยันต์ครูไปลายเดียวก่อนนะ ดีแน่ แต่ไม่บอกว่าสักอะไรให้
จริงๆ ผมเคารพครูบาอาจารย์มากครับ ท่านเมตตาให้อะไรก็ดีทั้งนั้น เลยไม่กล้าถามต่อ เลยต้องเก็บมาสงสัยเอง และยังสงสัยอยู่
ท่านใดเคยได้ลายนี้ช่วยยืนยันด้วยครับ ว่า พุดซ้อน ใช่ไหม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมดูแล้วน่าจะใช่ครับ เพราะมียอดเจ็ดยอดเหมือนกับของผม
ดูรูปร่างโดยรวมน่าจะใช่นะครับ ส่วนยันต์เมตตาก็มีหลายอย่างครับ
เต่าเรือน จิ้งจก ปลัดขิก กวางเหลียวหลัง เสือเหลียวหลัง(ได้คงกระพันมหาอำนาจแล้วได้เมตตาแฝงด้วย)
ส่วนพวกหนุมาน ลิงลม เน้นทางป้องกันตัวจากอาวุธและอันตรายเป็นหลักครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
น่าจะเป็นยันต์พุดซ้อนล่ะครับ..

..พุทธคุณเมตา แคล้วคลาดครับ..

..อยากได้ยันต์ทางด้านเมตตาก็บอกท่านนะครับ..

..หลวงพี่แป๊วท่านใจดีครับ..

แถมภาพยันต์พุดซ้อนลายมือหลวงพี่แป๊วให้ชมกันครับ

.. ภาพนี้พี่ที่สนิทกันไปสักตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่ยังอยู่ หลวงพี่แป๊วสักแล้วให้หลวงปุ่เป่าให้อีกครั้งครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลางผมมันบอกว่า เป็นยันต์พุฒซ้อนครับ  :001:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ยันต์พุฒซ้อนครับ แคล้วคลาด เมตตา ครบเครื่อง
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• ปัญจมะ
พุดซ้อนจริงๆด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
สักครั้งต่อไป ก็ ไปขอ นะเมตตา เลยครับ ผมก็ได้มา ตอนไปสักครั้งแรก ตอนแรกไม่รู้หรอก แต่พอเห็น ที่ลายปักที่เสื้อที่ให้สั่งจองนี่แหละครับ ใช่เลย ....

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ฮ่ะๆๆ
ผมก็สักกับหลวงพี่แป๊วมาครับ
แต่ไม่รู้ว่ายันต์อะไรเหมือนกันครับ
หลวงพี่เมตตาลัดคิวก่อนเลย
เมตตามากๆครับๆ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
แต่ว่า nontraburi
หลวงพี่อะไรสักให้ครับ
 พุดซ้อน สุดยอดเลยหล่ะ
ผมก็อยากได้เหมือนกัน
แต่ตอนผมไปไม่รู้ว่าได้ยันต์อะไร
กลางหลังเลยครับ
น้ำมันน่ะ ดูไม่ค่อยออกอะครับ

ยังไงช่วยไปดูให้ผมทีน่ะครับ

ชื่อ  กระทู้ว่า  ไม่ทราบว่ายันอ่ะไรหลวงพี่เมตตาสักให้น่ะ  ลอง เข้าไป บอกผมที
  วันหลังถ้าว่างๆๆจะไปสักต่อน่ะครับ
คริคริ