ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือรวมพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น หาซื้อไม่ได้เลยครับ ซื้อที่ไหนได้บ้้าง  (อ่าน 3105 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
อยากได้มาเก็บไว้ศึกษาสักเล่มครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ร้านหนังสือทั่วไปนะครับลองหาดูก่อนครับ  :075:

• ปัญจมะ
ผมไปถึงท่าพระจันทร์เลยครับ
ไม่มีแบบที่วัดครับ มีเล่มเล็กๆ150บาท ดูไม่ถนัดเลย
อยากได้เล่มแบบที่วัดไม่รู้ซื้อที่ไหนลืมถามครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
อยากได้มาเก็บไว้ศึกษาสักเล่มครับ

http://www.apichatbook-2.th.gs/web-a/pichatbook-2/30002.htm

ลองเข้าไปดูที่นี่ ก็ใด้ครับ

ที่จริง อยากบอกว่า  อยากจะแนะนำครับ  เมื่อเราเล่นคอมพิวเตอร์เป็น  ก็อยากให้ใช้ คอม ให้เป็นประโยชน์

ที่ผมเอามาให้ดู  ผมก็เข้าไปที่  http://www.google.co.th/   แล้วพิมย์คำว่า  หนังสือหลวงพ่อเปิ่น  ผมก็เจอแล้วครับ   อยากหาอะไร ก็ พิมย์คำนั้น เข้าไปครับ ส่วนมาก จะเจอ ครับ

ฝากใว้ให้  พี่ๆ น้องๆ ชาว วัดบางพระ กันครับ เผื่อจะเป็น ประโยชน์ บ้าง :050:

• ปัญจมะ

http://www.apichatbook-2.th.gs/web-a/pichatbook-2/30002.htm

ลองเข้าไปดูที่นี่ ก็ใด้ครับ

ที่จริง อยากบอกว่า  อยากจะแนะนำครับ  เมื่อเราเล่นคอมพิวเตอร์เป็น  ก็อยากให้ใช้ คอม ให้เป็นประโยชน์

ที่ผมเอามาให้ดู  ผมก็เข้าไปที่  http://www.google.co.th/   แล้วพิมย์คำว่า  หนังสือหลวงพ่อเปิ่น  ผมก็เจอแล้วครับ   อยากหาอะไร ก็ พิมย์คำนั้น เข้าไปครับ ส่วนมาก จะเจอ ครับ

ฝากใว้ให้  พี่ๆ น้องๆ ชาว วัดบางพระ กันครับ เผื่อจะเป็น ประโยชน์ บ้าง :050:

ขอบคุณครับพี่ แต่ถ้าท่านใดอยู่ กทม ลองดูตามตลาดพระนะครับเล่มตามลิงค์ที่ให้ผมก็เสิร์ชเจอแต่เเรกที่ในกูเกิลขาย 250 บาทจากราคาปก150มีพระน้อยมาก พระหลักก็ไม่ครบหลังปี35แทบไม่มีเลย และตามตลาดขาย120บาทเองครับ
ผมอยากได้หนังสือ ร่วมอาลัยหลวงพ่อเปิ่น  พิมพ์ครั้งที่2 ราคา199  ครับ

ยังไงก็ขอบคุณพี่มากครับ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
หนังสือร่วมอาลัยหลวงพ่อเปิ่น คงหายากแล้วครับ ผมหาเก็บตั้งแต่พิมพ์ออกมา เหรียญเสาร์ห้า ขอบสตางค์ ที่ทางผู้จัดทำแจกมาพร้อมหนังสือ
ยังถูกถอดออกไปเลย 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆที่ยังไม่มีหนังสือนะครับ ไม่ยากเกินความพยายามที่จะหานะครับ ลองไปหาดูที่แพร่พิทยาสิครับ ปีที่แล้วผมเคยเจออยู่ ที่เซนทรัลนะครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ใช่ครับ ตลาดพระเกือบทุกที่มีครับ หรือพวกศูนย์พระเครื่อง ยังน่าจะพอมีให้ซื้อหานะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ปัญจมะ
ผมให้ลูกน้องไปลุยท่าพระจันทร์กับพันธ์ทิพงามวงวานแล้วครับ ไม่มีของนานแล้วครับท่านอื่นไม่ต้องไปหา
แล้วก็แพร่พิทยาเมื่อวานไล่โทรหาดูไม่มีทุกสาขาแล้ว ครับผม
:086:
คงต้องรอของที่วัดกำลังจะทำครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมได้มาเล่มหนึ่งชื่อ108พระเครื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น หากท่าน nontaburi  ต้องการข้อมูลในหนังสือผมส่งเมล์ไปให้ไหมครับ แต่ผมใช้วิธีแสกน นะครับ ข้อความชัดแต่รูปเหรียญ ตำหนิ นี่ไม่ ชัด หากท่านต้องการ ผมจะส่งให้ ทางเมลล์นะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมก้อหาครับ ปกแดงของหลวงพ่อหายากมาก พันทิพย์2 จตุจักร ท่าพระจันทร์ พญาไม้ ไม่มีให้เห็นเลยครับ แต่คิดว่ายังงัยก้อต้องพยายามหาต่อไป  คงจะได้สักวันหนึ่ง

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน