ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสักแล้วไม่ได้ไปให้หลวงพ่อเป่าครอบหละค่ะ  (อ่าน 2525 ครั้ง)

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
เกิดความผิดพลาดค่ะ

เมื่อวันเสาร์ ได้ไปสักน้ำมันยันต์ครูมาค่ะ  แต่เนื่องจากด้วยความรีบร้อน เกรงใจ เพื่อนอีก 6 ชีวิตที่นั่งรอเราสัก ถึง 3 ชั่วโมงกว่า ๆ
และต้องขับรถไปราชบุรีต่อ เกรงว่าจะถึงที่พักค่ำ
แถมยังขออนุญาติ แซงคิวน้องผู้ชายอีก 3คนด้วย ทั้งที่ปรกติไม่ได้มีนิสัยเช่นนี้ ต้องขอโทษนะที่นี้ด้วยนะค่ะ

พอหลวงพี่ท่านสักให้เรียบร้อย ก็กราบลาเลย โทรถามพี่ที่เคยไป เค้าบอกว่าเข้าไปให้หลวงพ่อเป่าหรือยัง

เราก็อื้งไป และก็ออกมาจากวัดแล้วด้วย

รู้สึกไม่สบายใจมาก  แก้ไขอย่างไรได้บ้างค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
กลับมากราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นและให้หลวงพ่ออางเป่าครอบให้คราวหน้าครับ
ไม่ต้องกังวล :001:
จริงๆระหว่างลง หลวงพี่ท่านกำกับไว้ให้แล้ว ไม่ต้องเป็นห่วง
แต่ตามพิธี ต้องกราบอาจารย์และเป่าครอบครับ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่ได้ให้หลวงพ่ออางค์เป่าครอบให้ก็ไม่เป็นไรครับ
เพาะหลวงพี่ท่านลงคาถากำกับมาแล้ว
แต่เพื่อความสบายใจไปวัดครั้งหน้า ก้ไปให้หลวงพ่ออางคฺท่านเป่าครอบให้
อีกทีก็ได้ครับ บอกท่านว่าสักยันต์มา หุๆๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มาครั้งหน้าก็ไปให้พระอาจารย์ท่านเป่าให้อีกครั้งก็ไม่เสียหายครับผม โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทีสักไปแล้วถือว่า สมบูรณ์ทุกประการ สบายใจได้ครับ  การไปกราบร่างหลวงปู่ บนกุฎิใหญ่และให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าครอบอีกครั้ง

แเหมือนเป็นการบอกกล่าวการเป็นศิษย์ให้ท่านทราบ ไว้คราวหน้าไปสักอีก ขึ้นไปกราบและให้หลวงพ่อสำอางค์ก็ได้ครับ 

มีบ่อยไปที่สักตอนเย็นๆกับหลวงพี่แป๊วแล้วกุฎิใหญ่ปิด

ก็ต้องมาในครั้งต่อไปเช่นเดียวกันครับ  ไม่มีปัญหา  สบายใจได้ครับผม   :016:  :016:

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบพระคุณทุกท่านมากๆ ค่ะ
 :015: :054:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เช่นกันครับ
คราวหน้าถ้าไปอีกต้องไปกราบหลวงปู้สักครั้งครับ
แต่ว่าผมเปงเด็กใหม่
กุฏิใหญ่ อยู่ตรงไหนคับ
ไหว้ครูเดี๋ยวเจอกันครับผ๋ม
ต้องไปให้ได้ๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ก็ถ้าว่างๆก็หาเวลาไปกราบหลวงพ่อท่าน หรือไปหาพระอาจารย์ ไหว้ครูปีนี้ก็ไปได้นี่ครับ งานใหญ่ทุกปี ศักดิ์สิทธิครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปมาก ๆ ค่ะ ทั้งกราบสังขารหลวงปู่ และงานไหว้ครู

แต่ช่วงนี้งานชุมยิ่งกว่ายุงอีก จะไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์ ตั้ง 2 สัปดาห์    T^T

งานวันไหว้ครู ก็ตรงกับที่ตั้งใจจะบวชชีพรามณ์ ด้วย  T^T

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากไปมาก ๆ ค่ะ ทั้งกราบสังขารหลวงปู่ และงานไหว้ครู

แต่ช่วงนี้งานชุมยิ่งกว่ายุงอีก จะไม่ได้หยุดเสาร์-อาทิตย์ ตั้ง 2 สัปดาห์    T^T

งานวันไหว้ครู ก็ตรงกับที่ตั้งใจจะบวชชีพรามณ์ ด้วย  T^T

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ

บวชชีพราหมณ์ อนุโมนาด้วยครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนาด้วยเช่นกัน ครับ สาธุ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับ สงสัยต้องไปกราบอีกรอบอ่ะ
อนุโมทนา ครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เข้าใจแล้วครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
แต่ว่า
เก้ายอดของท่าน  epples
ของท่านสวยมากเลย

• ฉัฏฐะ
  • *
แต่ว่า
เก้ายอดของท่าน  epples
ของท่านสวยมากเลย
เจ็ดยอดค่ะ ไม่ใช่เก้ายอด