ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือเล่มนี้ที่อยากให้ได้อ่าน  (อ่าน 1214 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
วันนี้กระผมนายยันต์กลับ มีหนังสือดีดี ที่อยากให้ได้อ่าน มาฝากกันครับ

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/02/14/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: หนังสือเล่มนี้ที่อยากให้ได้อ่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 10:20:35 »
 :053:  :053: หนังสือดีครับ ชาวพุทธควรอ่าน  :050:  :050:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หนังสือเล่มนี้ที่อยากให้ได้อ่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 10:42:35 »
ขอบพระคุณมากครับคุณลุงยันต์กลับ หนังสือดีมากๆเลยครับ แค่เปิดหัวข้อก็สะกิดใจได้ไม่ใช่น้อยครับ  :054:

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 08:04:49 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 08:40:12 »
ขอบคุณครับที่แนะนำสี่งดีๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 12:35:11 »
ขอบคุณครับที่แนะนำหนังสือดีๆมาให้อ่านกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 01:19:31 »
น่าสนใจมากครับ