ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยบารมีหลวงพ่อเปิ่น วันนี้ ผมได้พบสิ่งมงคลในชีวิต อีกสิ่งหนึ่งโดยไม่คาดคิด  (อ่าน 2368 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
วันนี้พอดีมีท่านผุ้ใหญ่มาเยี่ยมที่ทำงาน ก็เลยชวนๆกันไปไหว้พระ หลวงพ่อมงคลบพิตร ก็ไปกันหลายคน
แต่ผมไหว้ท่านบ่อยแล้วเลยขอแยกตัวมา ตั้งใจจะไปกราบหลวงพ่อพระขาวที่วัดพระขาว หลวงปู่ทิม เพื่อจะจองวัตถุมงคลด้วย ชวนคณะแล้วไม่มีใครอยากไปเลยแยกไปคนเดียว

ทราบกันดีว่า หลวงปู่ทิมท่านอายุมากแล้ว96พรรษา ต้องพักผ่อนและต้องมีกิจนิมนต์ พักหลังการเข้าพบท่านต้องไปตรงเวลาท่านอยู่จริงๆ
ส่วนผมตั้งใจว่าขอไปกราบหลวงพ่อขาวและจองวัวและพระกริ่ง8รอบก็พอ แต่ระหว่างทางก็นึกว่า หลวงปู่ทิมเป็นสหธรรมมิกกับหลวงพ่อเปิ่น
เลยนึกขอท่านว่า ถ้าลูกมีวาสนาขอกราบหลวงปู่ทิมให้ได้ด้วยเถอะครับ

ไปถึง ก็ไปไหว้หลวงพ่อพระขาว และได้ขึ้นไปจองวัวและพระที่สร้าง8รอบ นี้ กำลังจะกลับทราบว่าหลวงปู่อยู่แต่พักผ่อนไม่ทราบจะออกเมื่อไหร่
ก็กำลังจะกลับ แต่หลวงพี่เดินออกมาพอดี มาบอกว่าโยมท่านใดอยากกราบหลวงปู่เชิญได้นะครับ

ผมอยู่หน้าประตู เข้าเป้นคิวแรกเลย ได้กราบท่านให้ท่านเมตตาเป่ากระหม่อมให้ไม่ทราบท่านจารยันต์อะไรที่หัว นิ้วท่านวนอยู่หลายรอบ และก็ได้ชานหมากท่านอีก2ชิ้น
ดีใจมากๆเลยครับ

ตั้งแต่ไปทำบุญไปสักไปกราบเป็นศิษย์วัดบางพระ โชคดีจริงๆทั้งถูกหวยทั้งอะไรเต็มไปหมด

สุดท้าย ท่านสมาชิกที่เป็นศิษวัดบางพระอยู่แล้ว ตั้งใจรักษาของดีที่มีติดตัวกันให้ดีนะครับ ผมศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมากจริงๆ
นี่ถูกหวย ผลัดหลวงพ่อว่าจะไปทำบุญให้หลายผลัดแล้วพรุ่งนี้เคลียร์งานเสร็จว่าจะรีบเข้าไปทำบุญ(แต่ผมไม่ได้บนขอนะ) ช่วงนี้แขกผู้ใหญ่มาเยี่ยมกองเยอะมากแต่จะพยายามหนีไป หุหุ

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพวกเราทุกคนครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของอย่างนี้ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ไม่มีปฏิหารย์ แต่มีตวามศรัทธา เท่านั้นก็พอครับ โชคดีแล้วครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ใช่ครับของอย่างนี้เรียกว่า มีศัทธาปาฏิหารจึงเกิด
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ ..อัปปมาโณ สังโฆ   :054:  :054:

คิดดี ทำดี  .. ดึงดูดสิ่งดีๆ  

เคารพระลึกถึงครูอาจารย์เป็นสิ่งดีงามครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาด้วยนะครับผม เร็วๆนี้กะว่าจะไปอยู่เหมือนกันครับ  :001:

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
โชคดีจังเลยอ่ะ แบ่งผมซักเม็ดได้มะ
ทำดีได้ไร

• ปัญจมะ
โชคดีจังเลยอ่ะ แบ่งผมซักเม็ดได้มะ

หวงอ่ะ หุหุ ได้กับมือท่านเลยแถมได้ลงกระหม่อมอีก ขออนุญาติเก็บไว้เองดีกว่า ไม่แบ่งๆๆๆ :002: หุหุ
ลองไปดูครับ ท่านเมตตามากได้กับมือท่านเองดีกว่า แต่ต้องรอท่านหรือโทรไปวัดก่อน เพราะท่านไม่ค่อยว่างและไม่อยู่วัดครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ไม่ได้ไปกราบลป.ทิม ซักกะที    ยังไม่มีลูกอมชานหมากท่านเลย   ต้องหาซักเม็ดๆ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

• ปัญจมะ
ท่านใดอยากไปกราบก็ควร ไปซะตอนที่ยังมีโอกาสนะครับ
ท่านเมตตามาก และปีนี้8รอบ ท่านอายุ96แล้วครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แจกพี่น้องบอร์ดบางพระไปหมดเกือบไม่มีเหลือติดตัว  :075: " พระอรหังขันโธ กุมภกัณฑ์ยักโข พระโมคคัลลายันติ "  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แจกพี่น้องบอร์ดบางพระไปหมดเกือบไม่มีเหลือติดตัว  :075: " พระอรหังขันโธ กุมภกัณฑ์ยักโข พระโมคคัลลายันติ "  :001:

ง่า ท่านพี่สิบทัศ ใจดีมาก ครับ ลูกอมของท่านเก่ง มาอยู่ที่ผมเรียบร้อยและครับ

ขอบคุณอีก ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
คนเราทุกคนล้วนต้องมีสิ่งดีๆในทรงจำขอเเต่ละคน
คุณถูกหวยอาจจะเป็นโชคลาภที่หลวงพ่อเปิ่นให้คุณมา

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
ชานหมากหลวงพ่อทิม วัดพระขาว
วันนั้นผมเห็นที่อ.โบ้ว่าจะขอเเต่ผมไม่รู้จักเลยไม่เอา
ครั้งนี้ไปต้องเอาให้ได้เลย

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ จะทำอะไรยังไงนึกถึงหลวงพ่อไว้กรอนครับ อย่าลืมว่าเราลูกบางพระ

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
ก่อน นะครับ ไม่ใช่ กรอนครับ  ขอโทษทีครับ