ผู้เขียน หัวข้อ: คุณรู้หรือไม่...ดูดวงแบบแปลก ๆ ในโหราศาสตร์ออนไลน์  (อ่าน 4820 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
คุณรู้หรือไม่...ดูดวงแบบแปลก ๆ ในโหราศาสตร์ออนไลน์

ความเชื่อด้านโหราศาสตร์ โชคชะตา อิทธิฤทธิ์ อภินิหาริย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์และเรื่องเร้นลับต่าง ๆ ฝังอยู่ในความรู้สึกของคนไทยอย่างแยกไม่ออก เริ่มตั้งแต่เกิด บางคนต้องหาฤกษ์คลอดเพื่อไม่ให้ลูกดวงชงกับพ่อแม่ การตั้งชื่อต้องเป็นมงคล มีความหมายที่ดี ไม่มีอักษรกาลกิณีที่ชื่อ แม้พระพุทธเจ้าเคยตรัสว่า ?อย่าเชื่อในสิ่งที่ยังไม่ได้พิสูจน์? แต่เรากลับบอกว่า ?ไม่เชื่ออย่าลบหลู่?

ความเชื่อในชีวิตออนไลน์

แม้เราจะเข้าสู่ยุคโลกาภิวัตน์ เทคโนโลยีเปรียบเสมือนแขน ขา ที่ 3 แต่ความเชื่อทางด้านโหราศาสตร์ยังคงอยู่และปรับตัวให้เข้ากับยุคสมัยเช่นกัน มีเว็บไซต์ดูดวงผุดขึ้นใหม่ ๆ ทุกวัน หากเราลองเสริชคำว่า ?ดวง? ใน Google มีผลการค้นหามากกว่า 8 ล้านเว็บ!!!!

สิ่งที่ต้องมีในเว็บ ดวง

เมื่อเราคลิกเว็บ ดูดวงสักเว็บเราจะเสี่ยงว่าจะเจอ ดวง แบบไหน เพราะเดี๋ยวนี้มีบางเว็บต้องการติดอันดับของ Google ด้วยการใส่คำค้นหาหลากหลายที่ไม่ได้เกี่ยวกับเว็บไซต์ของตนเองเลย แต่ในเว็บดูดวงของแท้ ส่วนใหญ่จะดูดวงจาก กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี ไพ่ป๊อก ฮวงจุ้ย โหงวเฮ้ง ลายมือ ดูความรัก คู่สมพงศ์ ดวงตามวันเกิด ตามเดือนเกิด ตามปีเกิด ทั้งแบบ พ.ศ. ค.ศ. ปีนักษัตร และสารพัดรูปแบบ

บางเว็บการดูดวงมีแปลกกว่าที่กล่าวไว้ข้างต้น เช่น เว็บ hxxp://rahu.moohin.com/dog.shtml ที่เปรียบเทียบผู้ชายที่เกิดแต่ละวันว่าตรงกับสุนัขสายพันธุ์ไหน และควรเลี้ยงยังไง หรือ เว็บ hxxp://www.thaiebayuser.com/zodiac/index.php หากคุณทำการค้าบน อีเบย์ เว็บประมูลออนไลน์ จำเป็นต้องคลิกอ่าน เพราะที่นี่เค้าจะดูดวงว่าภายในสัปดาห์นี้ ควรลงขายสินค้าอะไร แล้วอาทิตย์นี้จะขายได้หรือไม่ นอกจากนี้ ยังมีเว็บ hxxp://www.deathclock.com/ ที่จะช่วยทำนายให้คุณรู้ว่าคุณจะตายเมื่อไหร่ แต่ ถ้าหากอยากรู้ว่า ชาติที่แล้วคุณเกิดเป็นอะไรมาก่อน อยู่ที่ไหน เพศชายหรือหญิง ต้องมาที่เว็บ hxxp://www.thebigview.com/pastlife/ สามารถบอกคุณได้ เพียงแต่คุณจะจำได้หรือเปล่า

สิ่งที่แน่นอน คือ สิ่งที่ไม่แน่นอน

หลายคนต้องการหาสิ่งยึดเหนี่ยว หาที่พึ่งทางใจ สิ่งที่ทำแล้วสบายใจไม่ว่าจะเสียเงินเท่าไหร่ก็ต้องได้ไว้ในครอบครอง แต่บางครั้งต้องเดินทางสายกลาง เชื่อแต่พอดี ผู้เขียนลองศึกษาเว็บเรื่องดูดวง พบเห็นแต่การทำนายในช่วงของอดีต และปัจจุบัน ยังไม่เห็นมีเว็บไหนเขียนทำนายเลยว่า ชาติหน้าจะเกิดเป็นอะไร เพราะอนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน หากมัวแต่รอฟ้ากำหนดโดยไม่ลงมือทำ ความสำเร็จในชีวิตมีค่าเท่ากับศูนย์

[อ่านเจอในอินเตอร์เน็ตค่ะ เลยเอามาให้เพื่อนๆได้อ่านกัน ถ้าเก่าไปหรือใครเคยอ่านแล้วก็ขออภัยด้วยนะคะ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2552, 01:15:56 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ :053:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เราก็เคยไปดูดวงนะ เค้าบอกได้ว่าชาติที่แล้วน่ะ  เราตายยังไง  :062:  แล้วเค้าสมารถดูวันตายได้ด้วยนะ เราไม่กล้าดู แต่เพื่อนเรามันกล้า เค้าดูที่ลายเท้า  25; 25;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของผมไปดูที่หลวงพ่อกำไร วัดโคกเขมาครับ ไปงานที่วัดบางพระทีไร เจอท่านเป็นโฆษกประกาศไมค์ทุกที นมัสการครับ  :002: :054:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :054: :054: :054:   ชอบคะ :077: :077:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ เอ๋ย!

• ทุติยะ
  • **
ครับ ผม ขออนุญาติ ขุดกาทู้นะครับบ

อ๋อ เป็นแบบนี้เองเหรอครับ ส่วนมากผมก็ชอบเรื่องพวกนี้นะครับ แต่ก็ฟังหูไว้หูหละครับ
เชื่อบ้างไม่เชื้อบ้าง สำคัญที่สุดคือตัวเราที่จะบังคับตัวเราเองยังไงครับ