ผู้เขียน หัวข้อ: เสือซ่อนเล็บ ศิษย์หลวงพ่อ  (อ่าน 9989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
เสือซ่อนเล็บ ศิษย์หลวงพ่อ
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2552, 07:23:40 »
ขออนุญาตลงรูปการสักน้ำมันของตัวผมเองสำนักวันบางพระ เพื่อเป็นการระลึกและบูชาครูในช่วงเทศการไหว้ครูที่กำลังจะมาถึง :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 07:37:12 โดย Jamesrongchai »

• อัฏฐมะ
ตอบ: เสือซ่อนเล็บ ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2552, 07:39:40 »
ขออนุญาตลงรูปการสักน้ำมันของตัวผมเองสำนักวันบางพระ เพื่อเป็นการระลึกและบูชาครูในช่วงเทศการไหว้ครูที่กำลังจะมาถึง :001:

• อัฏฐมะ
ตอบ: เสือซ่อนเล็บ ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2552, 07:46:42 »
โหลดรูปไม่ได้ซักทีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2552, 07:49:39 »
[/img][/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 07:51:08 โดย Jamesrongchai »

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 09:47:45 »
ของผมเองครับ
ใครมีแบ่งกันดูบางนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:08:17 »
 :074: :067: ซ่อนเล็บจริงๆ ครับ ซ่อนกันสะมองไม่เห็นเลยครับท่าน    :005:  :005:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:13:49 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:16:31 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:17:17 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 12:02:58 »

ออฟไลน์ fungfon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 12:38:03 »
ไม่เห็นมีรูปเลยครับพี่

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 01:10:02 »

อืมๆๆ...เสือช่อนเล็บช่อนจนมองไม่เห็น
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 11:40:45 »
ช่วยลงให้ดูให้ได้นะครับ ทำให้ผมอยากเห็นมากเลยนะเนี่ย.... :086:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 12:27:17 »
ต้องขออภัยทุกท่านจริงๆ ผมกำลังหาทางLoad รูปอยู่ครับ แต่ยังไม่ได้ซักที เล่าให้ฟังก่อนละกันนะครับ สรุปที่สักของ สายวัดบางพระและวัดท้องไทร ร่วมๆ 27 ลายแล้วครับ
วัดบางพระ ได้แก่
เจ็ดยอด,แปดทิศ,จิ้งจก,สาริกา จากพระอาจารย์แป๊ว,
แดงเก,หนุมานสี่กร(ท่านคอนเฟิร์มเรื่องว่า "โยมได้ตัวนี้ไปเรื่องฤทธิ์ไม่ต้องห่วง"),พ่อแก่เดินดง,พ่อแก่นั่ง,เศียรพ่อแก่,พุดซ้อน,เสือเผ่น(ท่านเรียกเสือตีนโต),พระเจ้าห้าพระองค์+สิบหกพระองค์,มหาทมึนหรือยันต์แม่ทัพ, ทั้งหมดนี้จากลพ.ติ่งครับ
หมูทองแดง,หนุมานเชิญธง,เสือตีนโต,เกราะเพชร จาก ลพ.ต้อย
นับเป็นบุญครับ ที่ได้เป็นลูกศิษย์ ลพ.เปิ่น และได้รับ ความเมตตาจากพระอาจารย์ทุกท่านและส่วนหนึ่งได้รับข้อมูลจากเวปของเรานี้ครับ
ปล.เดี๋ยวไปลองหาวิธีโหลดรูปต่อก่อน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:34:20 »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:35:20 »
Hey Load ได้แล้วครับ ดีใจจังเลย
ภาพแรกเป็นเสือเผ่น ของลพ.ต้อยครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:38:40 »
เสือตัวที่สองครับ ของ ลพ.ติ่ง ทันเมตตามอบให้ เลือดท่วมเลยครับ ถ้าทุกท่านสังเกตให้ดีจะพบว่าหน้าอกผมช้ำเลยครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:42:34 »

แดงเก เห็นถามกันมาค่อนข้างเยอะ ว่าเป็นอย่างไร ใช้ด้านไหน ตอนที่ผมได้กับลพ.ติ่ง ผมเรียนท่านว่า อยากด้านที่เอาไปใช้ด้านการปกครองคน เนื่องจากผมมีน้องๆที่ต้องดูแล 10 กว่าคน เด็กช่าง ดื้อๆกันคนละแบบ แต่ไม่ได้ขอดำดื้อท่านเพิ่ม เพราะกลัวเดี๋ยวดื้อเกินไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:51:14 »
สุดยอดครับตรงหน้าอกนี่ยอมรับเลยว่าเจ็บมากกกก หลวงพี่ติ่งเวลาท่านสัก
เสียงดังดีจริงๆครับปึ้กๆๆๆ ผมเองไปบางพระทีไรก็ต้องไปสักกับท่านทุกที
แหะๆ ไม่เจ็บตัวแล้วไม่สบายใจ  :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:59:41 »
ที่ประทับใจมากที่สุดลายหนึ่งคือ พระฤาษีเดินดง(พ่อแก่) ผมขอลานนี้จากลพ.ติ่ง ประมาณเดือน ส.ค. หลวงพ่อท่านบอกว่า "จะขอฤาษีต้องรอให้ออกพรรษาก่อน และตามตำหรับหลวงพ่อต้องวันพฤหัส เท่านั้น" ผมรอจนออกพรรษา และก็ได้สมใจ ในรูปผมถ่ายหลังจากสัปประมาณ 1 สัปดาห์ได้

พ่อแก่องค์นี้ท่านศักดิ์สิทธิ์มากครับ ขนาดปัจจุบันผ่านมาหลานเดือนแล้ว (ประมาณ 3 เดือน แต่รอยยังปรากฎอยู่) ขอบูชาท่านด้วยคาถานี้ "ฤ ฤา ฦ ฦา นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ มะอะอุ"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 04:08:41 »
ที่ค่อนข้างแรง อีกลายนึงคือ หนุมาน 4 กร ครับ (ผมเคยไปนอนที่ สุพรรณฯกลางดึงฝันว่ามีวิญญานจะมาหลอก แล้วพระหนุมานองค์นี้ท่านก็ออกมาช่วยครับ บอกได้คำเดียวว่าผีกระเจิงครับ)

ลายอาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ แต่เรื่องพุทธคุณ เข้มขลังเหลือเกิน นึกถึงตอนที่ท่านกำลังจะสักให้ ท่านบอกว่า "หนุมานสี่กร ของที่นี่โยมไม่ต้องห่วงเรื่องฤทธิ์ ไม่ต้องพูดถึง"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 04:15:28 »
หนุมานเชิญธงและเสือตีนโต พระอาจารย์ต้อยท่านเมตตามอบทีเดียวสองลายรวดให้ ขอบูชาครูด้วยความเคารพ

กุรุสุกุ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ มะอะอุ บูชาเสือ
หะนุมานะ นะโมพุทธายะ อิระชาคะตะระสา นะมะพะทะ มะอะอุ บูชาพระหนุมาน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 04:20:44 »
ยังมีอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้โพสลงครับ รูปและลายทั้งหลายที่ผมลงข้อมูลให้ทุกท่านได้อ่านนั้น
1. เพื่อบูชาครู ได้แก่หลวงพ่อเปิ่น และท่านอาจารย์ทุกท่าน ที่ได้เมตตา มอบสิ่งดีงามเหล่านี้ไว้แก่ศิษย์
2. เพื่อเป็นแนวทางแก่ผู้ที่กำลังหาข้อมูล หรือลังเลอยู่ว่า จะสักอะไรดี หรืออื่นๆ ทั้งนี้เพื่อตอบแทนที่ผมก็ได้เคยใช้เวปนี้เป็นช่องทางในการหาความรู้ ก่อนที่จะสักทุกครั้ง จนทุกวันนี้ต้องเปิดดูทุกวัน
หากมีเวลาเดี๋ยวจะอัพเดท ข้อมูลและเพิ่มเติมข้อมูลให้ทราบครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 04:48:42 »
ชูชกอ.หนวด

9 ยอด หลวงพี่เเป้ว

เพชรพญาธร มหาสมชาย

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 05:35:40 »
ดีใจด้วยครับที่ลงรูปได้แล้ว

เอาใจช่วยอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 09:48:19 »
ได้ใจทั้งนั้นเลยครับท่าน เสน่ห์ของน้ำมันครับ  :002: ขอบคุณครับผม  :054:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 02:35:38 »

เพิ่มเติมสายวัดท้องไทร ครับ ท่านอาจารย์อั้นสัก หลวงปู่อั๊บ เมตตาประสิทธิ์วิชาให้ครับ ในรูปเทวดาทรงหงส์ ผมเรียนถามอาจารย์ท่านว่ามีที่มาอย่างไร ท่านบอกว่าเคยเรียนถามหลวงปู่ได้ความว่า "เทวดาทรงหงส์เพื่อไปเฝ้าพระพุทธเจ้า ระหว่างที่ไปโปรดพุทธมารดา "เพิ่งสักมาเพื่อเสาร์ที่ผ่านมานี้ครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 08:09:12 »
ครับเทวดาทรงหงส์ผมก็มีครับ แต่กว่าจะได้มาก็ต้องไปหลายครั้งเหมือนกันครับ อาจารย์อั้นใจดีครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล