ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักหน่อยคับ  (อ่าน 1312 ครั้ง)

ออฟไลน์ murf

• ทุติยะ
  • **
ถามเรื่องสักหน่อยคับ
« เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 10:29:37 »
ผมสักเสือ (สักน้ำมัน) แต่ยังไม่ได้สักเก้ายอด
แต่ผมอยากสัก พระพิฆเนศวร ด้วยคับ
แต่เพื่อนผมบอกไม่ดี เพราะเสือ กับช้างจะตีกัน
ท่านผู้รู้มีความเห็นยังไงบอก ผมทีคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ถามเรื่องสักหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 10:58:54 »
เหอะๆ ผมเห็น คนสักเสือ และมาสักพระพระพิฆเนศ เยอะแยะนะครับ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ
พระพิฆเนศ ท่านเป็นเทพ ครับ ....ส่วนเสือเป็นสัตว์ ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ผมว่า  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 11:00:48 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 11:05:45 »
ยันต์รูปทุกอย่าง ครูบาอาจารย์สักให้ลงให้ เพื่อคุ้มครองป้องกันให้กับศิษย์ที่เป็นคนดี   มิใช่หรือ ??

เสือคงไม่ไล่งับหมู หมีคงไม่ไล่ตีลิง หรอกครับ  ของๆเรา ก็ต้องช่วยเหลือเรามากกว่า 

สบายใจเถอะครับ  ของดี ไม่มีโทษ แน่นอน   :016:  :016:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 04:04:10 »
ไม่น่าจะตีกันได้นะครับ

ออฟไลน์ pauy

• ตติยะ
  • จงอย่าอายในการทำดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 07:39:40 »
:017:ไม่เกี่ยวกันครับสบายใจได้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 09:26:41 »
ไม่น่าจะมีอะไรนะครับ ได้ครับผม ไม่มีตีกันแน่ๆครับ :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 10:54:42 »
ไม่เกี่ยวๆ เทพครับเทพ เสือก็เสือ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 12:24:20 »
น่าจะเสริมกันมากกว่าครับ...
คงเป็นลักษณะไปเพิ่มในส่วนที่อีกฝ่ายนึงไม่มีนะครับ...
(หมายถึงส่งผลกับผู้ที่เป็นเจ้าของรอยสักอ่ะครับ)...{^_^}...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 09:29:30 »
ไม่เกี่ยวหรอกครับ พ่อครูพระพิฆเนศวรท่านเป็นเทพชั้นสูงครับ
เสือก็ถือว่าเป็นสัตว์ที่มีอำนาจ มันไม่ตีกันหรอกครับ
เพราะครูบาอาจารย์ย่อมให้แต่สิ่งดีๆแก่ศิษย์ครับ
ผมสักทั้งเสือ ลิง หมู ยังไม่ตีกันเลย แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 03:46:34 »
ไม่น่าเกี่ยวกันครับ