ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัว + ฝากคำถามด้วยครับ  (อ่าน 1191 ครั้ง)

ออฟไลน์ mochito

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ ชื่อ โม นะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

อ่อ มีคำถามอะครับ คือว่า คุณแม่ กับคุณ ยายผม จะไปนครปฐม ผมเลยว่าจะ ติดรถไปด้วย อยากจะไป บูชาวัวธนู วัดกลางบางพระ มา ประจำบ้าน ซักหน่อย แต่ อยากถาม ว่า วัวธนูที่ ให้บูชา นั้นทันหลวงพ่อ รึป่าวอะครับ แล้ว ที่วัด มีขนาดบูชาให้เช่าไม๊ อะครับ

ขอบคุณครับ  :001:

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ไม่ทราบเหมือนกันนะคับแต่ถามพี่ที่ตู้บูชาเขาบอกว่าทันครับไม่ทราบว่าตอนนี้หมอหรือยังก็ไม่รู้ ผมไปตอนปี่ใหม่คับ ขนาดแขวนคอ 300 บูชา500หรือ700นี่ละ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ที่วัดกลางบางพระไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าจะหมดไปหรือยัง ไม่ได้เข้านานละครับ  :075: รอเพื่อนๆพี่ๆมาช่วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปมาเมื่อ 2 อาทิตยืก่อนพร้อมท่านโจรสลัด เห็นมีอยุ่นะครับ

..ขนาดบูชา ราคาพันนึงขึ้นไปครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไปมาเมื่อ 2 อาทิตยืก่อนพร้อมท่านโจรสลัด เห็นมีอยุ่นะครับ

..ขนาดบูชา ราคาพันนึงขึ้นไปครับ..

ขนาดบูชา มี 3000 และ 5000 ครับ ลองสอบถามทางหลวงพี่ หรือ ผู้ดูแลตู้ เอาครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวัดดีครับ ... ตามนั้นนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีครับ   :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวัสดีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวัสดี ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะ น้องลิงน้อยค่ะ  02; 15; 31;

ออฟไลน์ mochito

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านมากเลยนะครับ

ไว้ผมจะไปสอบถามทางวัดดู นะครับ ขอบคุณครับ