ผู้เขียน หัวข้อ: จะรวบกวนพวกพี่ท่าน ช่วยดูยันต์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1470 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
เมื่อวันพุธ ไปวัดมา หาพระอาจารย์์นันต์ ท่านให้ยันต์เป็นเหลี่ยมๆ มา
รบกวนดูให้หน่อยครับว่าชื่ออะไร แล้วมีพุธคุณอะไรครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยันต์นี้ ล่องหน แคล้วคลาด มากครับ ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลย  :095:

ล้อเล่นนะครับ พอดี คุณลืม อัพโหลด ภาพลงเว็บหรือปล่าวครับ ...  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอรูปหน่อยก็ดีนะครับ :075:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :010: นะล่องหน หรือป่าว   :005:  :005:

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
โทษทีครับพี่ๆ

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
ครับพี่ๆ ไม่ทราบกันเลยเหรอครับ ตรงที่เป็นสี่เหลี่ยมด้านล่างน่ะครับ ไปได้จาก พระอาจารย์นันต์ มาน่ะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ด้นบนเป็นนะขึ้นยอด ลงด้วย นะชาลีติ รอบไว้ ส่วนด้านล่างเป็นตัวอุ อยู่ในวงล้อมของอักขระ ( เล็กไปนิดครับเลยอ่านไม่ถนัด ) ครับผม  :001:

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
ด้นบนเป็นนะขึ้นยอด ลงด้วย นะชาลีติ รอบไว้ ส่วนด้านล่างเป็นตัวอุ อยู่ในวงล้อมของอักขระ ( เล็กไปนิดครับเลยอ่านไม่ถนัด ) ครับผม  :001:

ขอบคุณครับพี่สิบทัศน์  น้องกันขอถามอีกนิดนะครับ ว่า ตัวอุ อยู่ในวงล้อมของอักขระ หมายถึงอะไร มีพุทธคุณด้านไหนครับ (แต่ผมเดาว่าน่าจะทางเมตตา เหมือ นะขึ้นยอด ลงด้วย นะชาลีติ รอบไว้  แน่เลยครับ)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ขอบคุณครับพี่สิบทัศน์  น้องกันขอถามอีกนิดนะครับ ว่า ตัวอุ อยู่ในวงล้อมของอักขระ หมายถึงอะไร มีพุทธคุณด้านไหนครับ (แต่ผมเดาว่าน่าจะทางเมตตา เหมือ นะขึ้นยอด ลงด้วย นะชาลีติ รอบไว้  แน่เลยครับ)
ผมพยายามขยายภาพดูแล้วนะครับแต่ไม่ชัด^^"  ถ้าพูดถึง อุ นะครับ ผมจะนึกไปถึง อุดทังอัดโธ อาจจะแคล้วคลากคงกระพันนะครับ น่าจะนะครับผม  :001:

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ

เต็มที่แล้วครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบบ

• ...
อ่ออย่างนี้ไม่ใช่อุแล้วครับ เหมือนนะทรหด แต่ด้านล่างลง นะชาลีติ หัวใจพระฉิมพลีไว้ครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์ตัวล่างก็ลง นะชาลีติ เหมือนกันนี่ครับ..

ก็น่าจะดีทางโภคทรัพย์ โชคลาภ ทำมาหากินแหละครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕