ผู้เขียน หัวข้อ: ในจังหวัดนครปฐมและนนทบุรี ยังมีพระเกจิอาจารย์รูปไหน ที่ท่าน  (อ่าน 14788 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
เก่งเรื่องตะกรุดและยังไม่มรณภาพบ้างครับ
อยากไปกราบนมัสการ รบกวนแนะนำด้วยครับ
อย่างเมืองนนท์ ตอนนี้ proudly present หลวงตาวาส วัดสะพานสูงปากเกร็ดครับ ตะกรุดท่านเยี่ยมมากจริงๆ คนนับถือบูชา เลือดไม่ตกแน่
ส่วนนครปฐม ที่ตะกรุดท่านมีประสบการณ์และยังมีชีวิตอยู่ ก็หลวงปู่อั๊บวัดท้องไทร กับหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม นี่ของๆท่านก็มีประสบการณ์ โดยเฉพาะหลวงปู่แย้มขนาดเสกจิตกุมารให้มาวิ่งเล่นให้คนในบ้านผมเห็นได้นี่ผมว่าท่านยอดเยี่ยมมากครับ ต้องไม่พลาดตะกรุด3ห่วงของท่านซึ่งท่านบอกเองจากปากว่าดีทุกทาง เสียแต่ว่าของวัดไม่มีแล้วต้องหาจากคนไว้ใจได้เท่านั้น
ท่านใดศรัทธาหลวงพ่อหลวงปู่หลวงตาองค์ไหนอีกบ้าง แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม (ศิษหลวงพ่อเงิน กับหลวงพ่อแช่ม) ครับ เจอมา แล้ว ครับ สุดยอด ...ตะกรุดที่ท่านจารให้  :054:

ส่วนตะกรุดสามห่วงผมว่ายังพอมีนะครับ แต่มีน้อย ครับ พอวางปุ๊ปมีคนเช่าปั๊ป ครับ ..อิอิ ผมเองก็บูชามาจากวัด 1 ดอก(ตอนนั้นไปเห็น2ดอก) ผมไปตอนออกหลังพรรษาและนะครับ หลังจากออกพรรษา1อาทิตย์ได้ ครับ
หลวงปู่ท่านเมตตาเสกให้อีกรอบ ... สุดยอดเช่นกัน ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 03:56:39 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พี่นนฯ กล่องข้อความพี่เต็มหรือเปล่าครับ PM ตอบกลับไม่ได้เลยครับผม   :067: :067:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนต้นตำหรับตะกรุดคอหมา... :054:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ถ้าปัจจุบันก็หลวงปู่เเย้มวัดตะเคียนครับเเต่ถ้าอดีตตระกรุดดังเมืองนนท์ก็ต้องสายวัดสะพานสูง -ตระกรุดพิศมรหลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง -เเละหลวงปู่สายวัดบางรักใหญ่ครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นนทบุรี ที่เคยไปก็ หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางจาก ครับ

นครปฐมก็ หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม , หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร , หลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน , หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว , หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม , หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ , หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว ฯลฯ ครับ  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ครับ ตามนั้นเลย ผมก็ทราบมาเท่านั้นแหละครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ที่ได้มีโอกาสไปกราบนมัสการท่านและได้สอบถามเรื่องราว จากผู้คนที่มาบูชาตะกรุดเพราะมีประสบการณ์มาสดๆร้อนๆ ก็เห็นจะเป็น

หลวงพ่อ สืบ วัดสิงห์ ครับ ของท่าน หายห่วงจริงๆ

สำหรับหลวงพ่ออวยพรนั้น ท่านคมในฝักมานานแล้ว ของท่านอุ่นใจแน่นอน 

ส่วนตัวไปกราบหลวงพ่ออวยพร ท่านให้แต่พระมาครับ ยังไม่เคยได้ลองตะกรุดซะที

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว  หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอมครับ ท่านสุดท้ายนี่ไม่เป็นรองใครแน่เป็นหลานแท้ๆและเป็นศิษย์หลวงพ่อเงินและหลวงพ่อแช่มด้วยครับ ที่สำคัญท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนมากครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ได้ข้อมูลแล้วครับพี่น้อง ใครสะดวกทางไหนเชิญเลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ที่ นนท์ อ.อ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ครับ ทำหนุมานตำหรับหลวงพ่อสุ่น
หลวงพ่อสิงห์วัดไผ่เหลือง ครับ เก่งเรือ่งเมตตาครับหลวงพ่อคูณยังเคยพูดว่าสิ้นท่านให้ไปหาหลวงพ่อสิงห์ได้ครับ

นครปฐม
เท่าที่รู้เพิ่มเติมน่าจะเป็น หลวงพ่อเพี้ยนวัดตุ๊กตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตะกรุดของหลวงพ่อเเย้ม บอกกันปากต่อปากได้เลยครับ ว่าสุดยอด ^^

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พระเกจิที่เก่งเรื่องตะกรุดในนครปฐมที่ผมทราบและศรัทธาก็มี
หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ครับ
ส่วนนนทบุรีก็คงไม่พ้น
หลวงตาวาส และหลวงตาเปรื่อง เจ้าตำรับตะกรุดโสฬสมงคล
ครับ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เจ้าตำรับตะกรุดคอหมาก็โด่งดังเช่นกันครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอเพิ่มเติมครับ ตะกรุด 3ห่วง หลวงปู่เเย้มถ้าจะเช่าต้องโทรไปที่วัดสามง่ามเลยครับ เดี๋ยวผม ไปหามาให้น่ะครับ
เมื่อวันอาทิตย์ ผมไปมาหมด เเต่ต้องรอหลวงปู่ปรุกเสกก่อนครับ ถ้าเดือนนี้ กลางเดือนได้ เเน่นอน ครับ

เเต่ผมว่ามหารูดหลวงปู่เเย้ม ดีกว่านะครับ 500- เหมือนกัน เหะ ๆ

เเล้วเเต่คนชอบครับ

งั้นเพื่อไม่ให้เสียเวลาลามาดูเกจิกันเลยครัย ที่ทำตะกรุดดี ๆ ดัง ๆ เหนียว ๆ  1ถึง5

1หลวงปู่เเย้ม วัดสามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม

2หลวงปู่อั๊บวัด ท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

3หลวงพ่อสือ วัดสิงห์ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

4หลวงพ่อสำอาง วัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

5หลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ไกล้กลับวัด กลางบางเเก้ว ครับ

รีบ ไปเก๊บมาบูชาน่ะครับ รับรองต้อง ดัง

หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร