ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารดูดรก วัดตาก้อง  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
กุมารดูดรก วัดตาก้อง
« เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 07:28:31 »
ขึ้นจากกรุปี2536 ที่โบสถ์เก่าลงสอบถามรายละเอียดที่วัดได้ครับ มีภาพกรุตอนที่เจอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: กุมารดูดรก วัดตาก้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 08:16:14 »
งามมากครับ ของดีอยู่กับคนดี สาธุ ฉันใดฉันนั้น ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:14:02 »
ขอบคุณครับผม น่าสนใจมากครับ เยี่ยมอีกแล้ว  :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:51:43 »
ดูเข้มขลังดีครับ  การันตีได้จากชื่อ วัดตาก้อง  หายห่วงจริงๆ

ขอบคุณมากๆ ครับ :054: :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 10:14:04 »
ขอบคุณท่านชินที่นำมาให้ชมนะคะ ว่าแต่น้องเหงาปะคะ เอามาฝากเปรี้ยวก็ได้นะ เพื่อน ๆ อยากเล่นด้วย อิ อิ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มี.ค. 2552, 04:05:12 »
โอ่วของดีอีกหนึ่งของพี่ชิน อิอิ
ตอนที่ขึ้นจากกรุนี่ผมได้อ่านมาว่า พบพระพิมพ์ต่างๆของท่านอยู่ด้วยนี่ครับ
พี่ชินมีเก็บไว้บ้างหรือเปล่าเอ่ย (ผมว่าต้องมีแน่ๆ) อิอิ

เคยมีกะเค้าอยู่องค์นึงครับ ได้จากหลวงพ่อรูปหนึ่งท่างเมืองกาญจน์เป็นไม้งิ้วดำแกะเป็นกุมารดูดรก
ท่านว่าเป็นของหลวงปู่แช่ม วัดตาก้องเหมือนกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ