ผู้เขียน หัวข้อ: ดีค้าบ !! ไม่ทราบว่าอาทิตย์นี้อาจารย์หนวดจะเข้ามามั๊ยคับ ^^"  (อ่าน 1249 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าอาทิตย์นี้อาจารย์หนวดจะเข้ามามั๊ยคับ   :075:

ถ้าท่านเข้ามาจะมาวันไหนคับ คิดว่าจะเข้าไปสักวันเสาร์นี้คับ  :095:

อ้อ พี่ๆ คับ ถ้าเกิดนั่งรถไฟจากกรุงเทพไปลง สถานีรถไฟ นครชัยศรี จะมีรถไปวัดมั๊ยคับ  :002:

อยากเป็นลูกศิษย์วัดบางพระเต็มตัว จะแย่แล้ว อิอิ   :052:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคนที่เข้ามาตอบนะค้าบ   :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อาจารย์หนวดไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เรื่องนั่งรถไฟมาลงที่นครชัยศรี แล้วมารอรถแถวหน้าโรงเรียนภัทรญาณก็มีรถไปนะครับ โชคดีครับผม เดินทางปลอดภัยครับ  :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณนะค้าบ ไปเช้าพรุ่งนี้แล้ว อิอิ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เอาใจช่วยนะครับ...ถ้าไม่เจออาจารย์หนวดก็ไม่เป็นไรครับ ที่วัดยังมีพระอาจารย์อีกหลายทท่าน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เรียบร้อยคับได้มาแล้ว เด๋วจะเอารูปมาให้ชมนะคับ อิอิ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
เรียบร้อยคับได้มาแล้ว เด๋วจะเอารูปมาให้ชมนะคับ อิอิ
ยินดีด้วย...รอชมอยู่ครับ