ผู้เขียน หัวข้อ: วัดเกาะวังไทร  (อ่าน 1494 ครั้ง)

ออฟไลน์ therock

• จตุตถะ
    • อีเมล
วัดเกาะวังไทร
« เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 09:20:17 »
ช่วงสงกรานต์จะไปที่วัด นั่งรถทัวรลงแยกบ้านแพ้วแล้วจะมีรถต่อเข้าไปที่วัดไหมครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: วัดเกาะวังไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 09:23:34 »
หารถเข้าไปยากอยู่นะครับ ทางที่สะดวกที่สุด " วินมอเตอร์ไซด์ " ครับผม โชคดีครับ  :001:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2552, 10:22:43 »
ขอบคุณครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 11:14:19 »
และถ้าจะเลยไปวัดดอนยายหอม จะมีรถไปมั๊ยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 07:43:18 »
และถ้าจะเลยไปวัดดอนยายหอม จะมีรถไปมั๊ยครับ
ถ้าจะมาวัดดอนยายหอมก็ลงที่แยกพระประโทนนะครับ เข้ามารอรถประจำทางที่ป้ายรถเมลล์ครับ มีวิ่งทั้งวันครับผม โชคดีครับผม  :001:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 06:30:01 »
วันนี้ไปมาแล้วที่วัดเกาะวังไทรได้บูชา พระปิดตาเนื้อเมฆพัด,เหรียญกงจักร,เหรียญเสมา,เหรียญล.พ.แดง-ล.พ.เต้า,
เหรียญครบ 7 รอบนั่งปืนไขว้,แหวนพิรอด ใครรู้เรื่องประสบการณ์พระของล.พ.เต้า ช่วยเล่าให้ฟังด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 06:56:52 »
ก็มีทหาร เหยียบกับระเบิดอะครับ .... เสื้อผ้าขาด แต่ไร้ลอยแผล
อันนี้แน่นอน ครับ ผ้ายันต์ จะใช้แน้นไป ทางหยุดฝนนะครับ

• ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 08:35:45 »
ที่เคยเจอกับตัวเองนี่คือ ธงแดงแรงฤทธิ์พิชิตฝนครับ ชะงัดจริงๆครับ

แหวนพิรอดญาติๆกันสวมไว้ไปเดินลุยพงหญ้า ไปเหยียบงูเข้าไม่เป็นไรเลยครับ  :001: