ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์อ่ะค่ะ แต่ไม่อยากถือของ ไม่อยากลงของ ไม่ทราบว่าจะได้ไหม ??ค่ะjavascript:void(0);  (อ่าน 12286 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunnika kukkai

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
:001:ใครรู้ช่วยตอบ หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2556, 04:37:49 โดย kunnika kukkai »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เหมือนบอกว่า  อยากกินข้าวแต่ไม่อยากอ้าปาก....

ผมถือว่าคำถามแบบกวน.......นะครับ  ไปที่อื่นดีกว่าไหมครับถ้าจะะเกรียน

ปล. อย่างที่ถามก็ไปสักตามร้าน ตามห้างซิครับ มาถามอะไรที่นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2556, 04:59:14 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
เหมือนบอกว่า  อยากกินข้าวแต่ไม่อยากอ้าปาก....

ผมถือว่าคำถามแบบกวน.......นะครับ  ไปที่อื่นดีกว่าไหมครับถ้าจะะเกรียน

ปล. อย่างที่ถามก็ไปสักตามร้าน ตามห้างซิครับ มาถามอะไรที่นี่

เห็นด้วยครับกับพี่ นักรบอาทมาต

ออฟไลน์ maximus

• ความคิดทำร้ายคนไม่ควรมี แต่ความคิดระวังคนนั้นต้องมี
  • ทุติยะ
  • **
  • อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี
"อยากสักยันต์ แต่ไม่อยากถือของ ไม่อยากลงของ"
ได้ครับมีให้เลือก ๒ ที่ ลองพิจารณานะครับ

ที่แรก....อาจารย์ติ๊กครับ ไม่ต้องถือให้เมื่อย ไม่ต้องลงของ ไม่เจ็บด้วย ขอดีของอาจารย์ติ๊กคือเปลี่ยนลายได้ ลบได้ ราคาไม่แพง ติดต่อได้ตามร้านขายสติีกเกอร์ทั่วไปครับ ....ก็อาจารย์สติ๊กเกอร์ไงครับ.......55555

ที่สอง...อาจารย์ยันดะ แต่อันนี้ต้องไปตามหาแถวอเมริกากับไม่ต้องถือ แต่ต้องลงครับ ไม่เจ็บ มีแต่คันๆมันๆครับ.......555   

อันที่จริงก็ไม่อยากเข้ามาตอบน่ะ แต่มั่นใจว่าคนประเภทแบบนี้ เป็นคนไม่เชื่อ ชอบลบหลู่ ชอบลองของ อย่างที่คุณนักรบอาทมาตบอก อยากกินข้าวแต่ไม่อยากอ้าปาก เวปนี้เขาเข้ามาด้วยจิตใจที่เคารพ นับถือครูบาจารย์ ไม่ใช่เวปตลาดนัด จริงๆคุณอาจจะไม่ได้มีเจตนาอะไรเพียงแต่การตั้งคำถามที่ขาดการร้อยเรียงคำถามให้ดูเหมาะสม หรือ คนอ่านแล้วสามารถให้คำตอบได้ แต่นี่มันเหมือนกับจะมาป่วนเวปเขา ถ้ามีเวลาว่างมากก็อย่ามาหาเรื่องให้เขาสรรเสริญดีกว่าครับ คนเราอยู่ดีๆก็คงไม่มีใครมาด่า มาว่าเราได้ ทำไมต้องไปทำให้เขามาว่า..........ไม่เข้าใจจริงๆครับ

ผมเองไม่ใช่ศิษย์หลวงพ่อ แต่ได้ยินกิตติศัทพ์ของท่านและเคยไปที่วัด ไปเช่าวัตถุมงคลของท่าน แวะเวียนเข้ามาในนี้เพื่อศึกษาและหาความรู้ที่คนไม่สักยันต์อย่างผมบางทีไม่ทราบด้วยซ้ำไป ได้อะไรหลายๆสิ่งจากเวปนี้ ได้ความรู้ ผมว่าคุณควรให้เกียรติ์กับเวปบอร์ดนี้นะครับจึงจะถูกต้อง........
ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป มอบชีวิตด้วยกายและใจ จะต้องเหนื่อยล้าโรยแรงเท่าไหร่ จะขอจงรักภักดี...ทุกชาติไป.

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ยันต์ที่อยากสัก คงไม่ใช่นายขนมต้มใช่ไหมครับ :002:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมจะไม่ว่าคุณ kunnika kukkai  นะครับเพราะผมคิดซะว่าคุณ kunnika kukkai ไม่รู้  แต่ถ้าคุณ kunnika kukkai  คิดจะสักยันต์คุณควรศึกษาให้เข้าใจก่อนแล้วคุณจะได้คำตอบที่คุณต้องการในใจครับ ถ้าคุณยังไม่เข้าใจความหมายของการสักยันต์อย่างแท้จริงผมยังไม่แนะนำให้คุณสักครับ เพราะสิ่งที่คุณได้ไปมันก็จะเป็นแค่ลวดลายธรรมดาที่ไม่มีคุณค่าอะไรกับคุณเลยแล้วพอถึงระยะเวลาหนึ่งคุณก็อยากจะลบมันออกจากร่างกายคุณ แต่ถ้าคุณเข้าใจอย่างถ่องแท้ผมคิดว่าอักขระเลขยันต์รวมทั้งสิ่งต่างๆ ที่ครูบาอาจารย์ท่านประสิทธิ์มาจะอยู่คู่กับคุณทั้งร่างกายและจิตใจครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
คือจริงๆ  ผมก็อยากจะคิดเช่นนั้น....

แต่เขาบอกว่า  ไม่อยากถือ  ไม่อยากลงอาคม  นั่นหมายความว่ารู้แล้ว  เข้าใจแล้ว

พิมพ์มาแบบนี้ได้    ก็ไม่น่าปัญญาอ่อนคิดไม่ได้

มีจุดประสงค์ที่ไม่ดีแน่นอน  

ปล. แต่ถ้าเป็นผู้หญิงจริงๆ   คำว่า " คะ "  กับคำว่า " ค่ะ  "  น่าจะใช้ให้ถูกหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2556, 08:43:05 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เท่าที่ทราบมาจะมีข้อห้ามอยู่ทุกสำนักครับ

ศีล5
เท่านี้ครับ
ทำได้ทุกคน
พยายามแค่ไหน ก็จะได้กลับมามากกว่านั้น อยู่ที่ว่าจะพยายามไหม
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
แนะนำให้ไปร้านTattoo อยากได้แบบไหนเลือกได้ จะให้สักครงไหนเลือกได้ จะเล็กจะใหญ่สักได้หมด ใช้เครื่องสักสวยงามด้วยครับ ไปร้านดีๆใช้หมึกดีๆยิ่งสวยครับ
แต่อยากแนะนำว่าลวดลายในการสักมีมากมาย เลือกลายสวยๆสักเถอะครับ อย่าเลือกลายยันต์เลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
ตีความหมายว่าชอบลวดลายอักขระยันต์ อะไรประมาณนี้  แต่ไม่ต้องการที่ยึดเหนี่ยวหรือความศักดิ์สิทธิ์  และข้อถือข้อห้ามใดๆใช้มั้ยครับ
ถ้างั้นก็ลองหารูปแบบที่ชอบแล้วถือไปร้า้นสักแฟชั่นทั่วไปได้ครับ  ไม่ต้องไปสำนักหรือวัดก็ได้ครับ  แถมสักเครื่องด้วยเอาให้
สวยที่สุดเท่าที่ต้องการเลย  จะวางตรงไหนก็ตามแต่ต้องการได้เลยครับ  จะเพ้นสี  เล่นเงา 3 มิติก็ได้ตามใจเลยครับ   :003: :003:  

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
คิดก่อนพูด อย่าเิ่พิ่งพูดก่อนคิด :017:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   ลองเปิดหนังสือหา อาจาน อาจม
  ตามหนังสือที่เค้าโฆษณาซิครับ
บางตำนัก บางสำนัก ที่ไม่มีข้อห้ามก็มี
ข้อห้ามง่ายที่สุดที่ผมเคยเห็น
     คือ "อย่าไปเอาผัวเค้าเมียเค้าบนเตียงของเค้า"
ถ้าถือแค่นี้ไม่ได้อย่าไปสักให้เสียหนังเลยครับ

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
จขกท. ยังศรัทธา ในยันต์ และ พุทธคุณ อาคม ของยันต์

รักกันหนอ เราชาวพุทธ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
เขาใช้สมองส่วนไหน คิดครับ
คุณ kunnika kukkai ไม่น่าเปนสมาชิก เวฟ นี้เลย.

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบแบบ100% แล้วไม่ต้องไปถามที่ไหนนะครับ
1.อยากสัก=สักได้คับ
2.ไม่อยากถือ=ก็ไม่ต้องถือคับ ปล่อยให้หลุดก็จบไป
3.ไม่อยากลงของลงของ=ถึงไม่ลงของก็ยังเป็นเป็นยันต์เป็นอักขระ ไปสักเล่นก็ต้องธรณีสารทำอะไรไม่ขึ้นดวงตก
ตามแรงอาถรรพ์กำหนดครับ เหมือนพวกที่ไปสักแทททูเป็นลายยันต์แต่ไม่ลงของเลยไม่เคารพ ก็ เบ๋อๆไบ๋ๆ ทำอะไรไม่ดี เช่นพวกสักพระพิฆนเศแบบสนุกๆไม่ได้ศรัทธา
3อีก.ไม่ทราบว่าจะดีไหม =ข้อนี้ตอบยากสุด เพราะแค่เข็มแรกที่จรดลงบนผิวหนังเรา ผมก็ก้มกราบครูแล้วครับ ไม่เคยลบหลู่อันนี้ต้องไปลองทำเอง
แล้วเกิดอะไรมาบอกต่อกันบ้างครับ สวัสดี

""
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบแบบ100% แล้วไม่ต้องไปถามที่ไหนนะครับ
1.อยากสัก=สักได้คับ
2.ไม่อยากถือ=ก็ไม่ต้องถือคับ ปล่อยให้หลุดก็จบไป
3.ไม่อยากลงของลงของ=ถึงไม่ลงของก็ยังเป็นเป็นยันต์เป็นอักขระ ไปสักเล่นก็ต้องธรณีสารทำอะไรไม่ขึ้นดวงตก
ตามแรงอาถรรพ์กำหนดครับ เหมือนพวกที่ไปสักแทททูเป็นลายยันต์แต่ไม่ลงของเลยไม่เคารพ ก็ เบ๋อๆไบ๋ๆ ทำอะไรไม่ดี เช่นพวกสักพระพิฆนเศแบบสนุกๆไม่ได้ศรัทธา
3อีก.ไม่ทราบว่าจะดีไหม =ข้อนี้ตอบยากสุด เพราะแค่เข็มแรกที่จรดลงบนผิวหนังเรา ผมก็ก้มกราบครูแล้วครับ ไม่เคยลบหลู่อันนี้ต้องไปลองทำเอง
แล้วเกิดอะไรมาบอกต่อกันบ้างครับ สวัสดี

""

พี่พีชหายไปนาน กลับมาจัดเน้นๆเลยทีเดียว

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   อยากสัก แต่ไม่ถือของ ก้อ ร้านสิครับท่าน
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แสดงว่าเรามีวาสนาได้ร่วมกันรับใช้หลวงพ่อท่าน และเผยแพร่กิตติคุณครูบาอาจารย์ที่เคารพของพวกเราไงครับท่าน
คิดถึงทุกท่านครับ
 หลวงพ่อ สร้างเหรียญ พระปิยะ กลมๆ หาเก็บให้ได้คนละ1เหรียญ นะท่าน ใครเก็บไว้ขายเก็งกำไรแช่งนะท่าน
"ถ้าดวงขาด เหรียญนั้นช่วยได้ ถ้าดวงตกก็ช่วยได้ โดนใส่ความ ก็ช่วยได้ ใช้ให้เกิดคุณ" หนึ่งในสิ่งที่ชาวบางพระควรจะมีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2556, 02:28:28 โดย peachsama »

• ตติยะ
แสดงว่าเรามีวาสนาได้ร่วมกันรับใช้หลวงพ่อท่าน และเผยแพร่กิตติคุณครูบาอาจารย์ที่เคารพของพวกเราไงครับท่าน

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะหาได้ที่ไหน

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :002: :002:ชัดเจนสำหรับทุกคำตอบมีเหตุผลและสาระสำหรับผมขอตอบแบบไม่มีสาระนะครับ 'งานเข้าๆครับ น้องอยากสวยงามตามแฟชั่นแนะนำให้มาหาเพื่อนผมครับรับสัก   แทคทูเฉพาะผู้หญิงไม่ลงของครับมีแต่ลงเข็ม555  :052: :052:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขออนุญาติ  อัพกระทู้  ให้ดูนิดนึงครับ...

เจ้าของกระทู้  สมัครเข้ามาเพื่อถามคำถามกวนๆ  โดยไม่ต้องการคำตอบ

เพราะปัจจุบันที่ผมโพสนี้  เจ้าของกระทู้ยังไม่ได้เข้ามาดูเลย

นั่นก็หมายความว่าจงใจจะเข้ามาป่วนอย่างเห็นได้ชัด

ผมขอประนาม  

รายละเอียดการเข้าใช้เว็ป....

ใช้งานล่าสุด:         ๒๖ มิ.ย. ๕๖, ๑๖:๔๑:๑๒
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2556, 08:33:40 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
เห็นด้วย  เค้าคงมมั่วสุด สุด

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
ทุกท่านที่กล่าวมาผมขอชื่นชมเป็นอย่างยิ่งครับ

• ตติยะ
กระทู้ล้อเป้า  ผมว่าลบเถอะครับ เสียดายพื้นที่หน้าเพจ  :092:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กระทู้ล้อเป้า  ผมว่าลบเถอะครับ เสียดายพื้นที่หน้าเพจ  :092:

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ...

ขุดบ่อล่อปลา  จงใจป่วน

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
น้ำขุ่นเพราะมีคนมากวน  พอน้ำเริ่มใส
                 ใกล้ตกตะกอน ใยมากวนน้ำให้ขุ่นเอง

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
กระทู้แบบนี้ต้องใช้วิจารณญาณ  ถ้าไม่พากันมาตอบเดี๋ยวกระทู้มันก็ตกไปเอง
บางคนก็สมัครสมาชิกเข้ามาเพิ่อแค่ให้ได้ตั้งกระทู้ได้แค่กระทู้สองกระทู้เท่านั้นแหละ
ไม่ได้ตั้งใจเข้ามาศึกษาหาข้อมูลหรือติดตามข่าวสารอะไรหร็อก